Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Thằng ông nội này nhảm thật. Thời chiến trang thế giới thì tụi tư bản thằng nào lại k như vậy, đâu phải có mình thằng Pháp, thằng Anh, tay ban nha, nhật, mỹ ... cũng vậy. Còn thời buổi hiện đại bây giờ nói chuyện như thằng này thì vào rừng mà sống
Đầu óc thế này mà cũng vào os, k có khả năng đọc hiểu ý người khác hay còn gọi là IQ thấp.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
24/7/15
32
27
3
E đi PG 5008 đây. chạy đc 5k km rồi. Mua về là hôm sau làm tour SG-ĐL luôn, gần đây nhất là 1 mình em phi SG-Đà Nẵng. Em chỉ thấy có mấy nhược điểm như này :
  • Xe này đi trong thành phố thì hơi khó chịu vì turbo lag, đạp ga bị trễ.
  • Tấm màn che cửa sổ trời panorama quá mỏng. Nên chạy xe dưới trời nắng thì sẽ hao máy lạnh hơn bình thường, để xe ngoài trời thì bước vào như cái lò :)). Khắc phục là lột keo Lumar hãng cho xong dán lại keo VKool là đỡ ngay. Hoặc dán luôn 2 miếng cách nhiệt màu bạc bạc lên cửa sổ trời ( cách này mất mĩ quan tí, nhưng mà hiệu quả hơn ).
  • Vô lăng bé nên từ xe khác đổi qua xe hơi bị hụt hẫng tí. Phải mất 1 lúc mới làm quen được.
Lúc đầu mua xe, thấy máy 1.6 cũng sợ. Vậy mà đi ĐL nhét 8 người lớn - 2 trẻ em ( đứa 2t, đứa 4t ) vẫn trèo đèo lội suối vô tư.
Cái khóa cửa tự động bác chủ thớt nói. Là nhắc đến việc Tắt máy, mang chìa khóa ra khỏi xe tầm 3m-5m thì xe tự LOCK. Nhưng em thấy chức năng đó ko cần thiết. Cứ cho chìa khóa trong túi, Ra khỏi xe touch nhẹ vào tay nắm cửa 1s là Locked. Cũng chả tốn thêm công sức là bao.
Bác cho em hỏi chút, cái tấm màn che cửa sổ trời của 3008 có mỏng giống vậy ko? Em sắp lấy xe mà lúc coi ko để ý cái đó, có j đi khắc phục luôn. Thanks bác.

Tập Lái
23/4/19
4
10
3
39
Xin chào các Bác,
Em cũng đang tìm hiểu để mua 1 con chiều theo ý của Cha Mẹ. Đang phân vân con Peugout 5008 và everest Bi turbo. Em cũng không biết lái xe (_có thể đi học sau). Tất nhiên là cũng không rành. Xe mục đích chính là sử dụng cho gia đình. Hôm qua có đi tham khảo xe thì thấy con peu đẹp nhưng con eversert lại Mạnh. Nhờ các Bác hỗ trợ để mua được con như ý Ạ. Cám ơn Các Bác.

Tập Lái
24/7/15
32
27
3
Ui trùi, vậy cả nhà bạn không dùng dầu thơm, chưa bao giờ uống vang đỏ, chưa biết champagne là gì sao, và chưa bao giờ vào nhà thờ đức bà hay bưu điện thành phố (nếu ở SG) và cũng chưa bao giờ biết cầu long biên (HN) . Đừng kích động như thế, cũng như Mỹ có làm gì ở VN mình không hay là còn chất độc da cam đến giờ vẩn chưa xong? vậy bạn có dùng đồ Mỹ không, với cả triệu người VN đói vào năm 1945 ở ngoài bắc bởi phát xít Nhật với chiếc Honda, Toyota mà bạn đang lái. từ cái quạt máy, bàn ủi đang xài có phải là made in china không ?
Cái đau là WW2 và chỉ vào 1945 cà triệu người VN chết đói vì phát xít nhật chỉ trong thời gian ngắn ngủi . và tôi nghĩ là bạn không phải cuồng nhật và là fan của bạn dmqtrieu hay là bạn là dmqtrieu chứ
bạn cầm 100.000 vnđ thấy thích hơn cầm giấy 10€, nếu bạn muốn tôi sẽ đổi cho bạn,
Đây là diển đàn kỹ thuật và xe, không phải là chính trị, có lẽ bạn lầm 4rum chính trị và bạn quen trên FB rồi
.... Thân!

Cám ơn bạn đã viết trúng ý của tôi và tất cả các thành viên trong diển đàn nầy
Bác chủ chia sẻ trải nghiệm chiếc xe, tự nhiên lâu lâu có mấy ông lạc qua chính trị hay thật :D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.415
113
Xin chào các Bác,
Em cũng đang tìm hiểu để mua 1 con chiều theo ý của Cha Mẹ. Đang phân vân con Peugout 5008 và everest Bi turbo. Em cũng không biết lái xe (_có thể đi học sau). Tất nhiên là cũng không rành. Xe mục đích chính là sử dụng cho gia đình. Hôm qua có đi tham khảo xe thì thấy con peu đẹp nhưng con eversert lại Mạnh. Nhờ các Bác hỗ trợ để mua được con như ý Ạ. Cám ơn Các Bác.
anh cần hỗ trợ gì vậy

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Xin lỗi, có tiền tậu xe sang Pháp, sao không chơi xe Đức cho rồi ...
Tôi nghĩ như thế, và có lẹ tạm mặc định, vì cùng với số tiền đó tôi sẽ chọn xe Đức. Thân!
Xe Đức đậu ngoài đường được mấy anh grabbike chăm sóc kĩ lắm, mặc dù có bảo hiểm nhưng cũng tốn thời gian, giới hạn số lần mất cắp bộ phận . Xe nhà VW thì đại lý bảo dưỡng ít quá. Peugeot 5008 chưa tính là xe sang được.
Chọc chơi thôi chứ VIOS qua được Tây âu bắc Mỹ là hàng cực hiếm ... phải không các bạn đọc

Còn tôi thì xe Pháp mặc dầu nằm trong danh sách xe âu khá nổi tiếng từ VN trước 75 cho đến sau nầy chuyên làm máy cho các xe khác (Volvo, Nissan, Mercedes ...), nhưng thương hiệu vẩn là thương hiệu, các xe Renault, PSA, DS chưa có cửa với xe Đức dành cho nhân dân đi đâu.

Nhưng tôi biết là tương lai sẽ có thể khác đi, các xe âu nhất là xe Pháp, bắt đầu xữ dụng phụ kiện của Đức (Bosch, siemens) khá nhiều, chỉ khác là mẫu mã và tiền bỏ ra mà thôi.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Xin chào các Bác,
Cần mua đồ ...đem về chăng ? miển sao đừng nặng, quá khổ thì Peugeot OK thôi .... dể dàng, còn nếu chịu cước thì ráng chịu

Tập Lái
9/8/18
14
1
1
35
Ngoại thất đẹp nhưng bên trong cảm giác không thoải mái lắm

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Xin chào các Bác,
Bác k biết lái xe, cũng k bỏ tiền mua thì nói thiệt người quyết định là ba của bác, ổng k chơi OS thì có tư vấn bằng niềm tin.
Giả sử bác biết lái xe, bác có đi nghe tư vấn xe này chạy ngon hơn xe kia của thằng chưa biết chạy k :) Ba bác đi Test rồi thì tự ổng biết con nào ngon hơn và tiền của ổng thì ổng cũng tự quyết định, XONG.

Hạng C
10/9/07
971
66
28
Xe này trc mình thích lắm, nhưng xem kỹ thì treo sau dạng thanh xoắn đơn, các xe cùng tầm tiền điều có hệ đa điểm và tay đòn kép. Nên cho dù bóng bẩy thế nào, với thực tế đường xá vn thì hơi bị uổng.

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Máy dầu đậu nhà thì hôi lắm nha. 5008 thì khí có mùi hơi thúi, ko fai mùi khí thải như ngày xưa.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Xin lỗi, có tiền tậu xe sang Pháp, sao không chơi xe Đức cho rồi ...

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Xe Đức đậu ngoài đường được mấy anh grabbike chăm sóc kĩ lắm, mặc dù có bảo hiểm nhưng cũng tốn thời gian, giới hạn số lần mất cắp bộ phận . Xe nhà VW thì đại lý bảo dưỡng ít quá. Peugeot 5008 chưa tính là xe sang được.