Hạng D
2/10/14
1.123
39.430
113
40
Wuầy, em ghét mấy bác lái xe biển xanh đỏ chạy ẩu lắm à nha, tuần trước thấy lão lái Land cruiser biển 80B đi vào làn xe máy bóp kèn inh ỏi ở Nguyễn Tất Thành bị lão đầu gấu quận 4 dừng ngay trước đầu xe đòi chém.
xe biển trắng bác ơi...tư nhân đứng tên đang hoàng, xuống xin biên bản đàng hoàng, ỷ y khuya ko có bắn tốc độ. nhưng mấy ảnh ko lập bb, còn chửi : gặp mặt mo mày riết tao chán quá =]]]]]

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Civic 2.0 có cruise control không các bác? Nhược điểm là ồn nhiều, nhưng em nghe nói thay võ khác là đỡ hơn. Ngoài ồn còn gì nữa không các Bác?

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Đi Civic mà còn phát tét xăng thì vứt mịa xe đi còn hơn. Quá khổ !
bác nói thế thì nặng lời quá. Khi mua 1 con xe, gia chủ đều quan tâm đến xăng cộ bác ạ, tại sao 1.0, 1.4, 1.5 thậm chí 2.4, 3.0,... đều quan tâm xăng cộ mà Civic 2.0 k quan tâm được ạ. Chia sẻ càng hay bác ạ. Mặc dù đã có tiền mua xe thì vấn đề đổ xăng để đi là phải rồi.

@Không đọc comment của bác e cười k nhặt được mồm

• Like
Reactions: Wuyén
Hạng B2
6/1/14
220
124
43
Xe em: Đã thay luôn 6 loa JBL, thêm sub mutant...đánh cực phê, em chưa có thời gian bỏ xe cách âm, về cơ bản thì cũng ồn nhưng không đến nổi như các thánh chê.
Nếu bác về Quy Nhơn em chia sẽ thêm: Hôm tết tây gia đình em phi một mạch từ SG tới QN mất 11 tiếng, trong đó em nghỉ ăn trưa 1h ở Phan Rang, nói chung đường đẹp cứ 80-90 mà phang, chú ý mấy đoạn ở Phú Yên đường hơi xấu và hẹp xxx nhiều, các thể loại đi ngược chiều và qua đường ẩu vô cùng nhiều nên bác luôn luôn chú ý, còn từ sg nha trang bác đi rồi em k lưu ý nữa. À qua cái Đèo Cả mới thấy cái chế độ sport lẫy số của civic nó sứong làm sao. Em cảm nhận thì civic lái đường xa rất thoải mái, em cũng như bác toàn ngồi ghế tài nên chưa có dịp ngồi ghế sau để nhận xét.Đi từ sg ra Quy NHơn thì trung bình 7l/100km nha bác.
Em định 30-4 này e đi Saigon-Dalat với cả nhà - 5 lớn 1 nhỏ . Bác cho em hỏi tí xíu về cách chạy chế độ Sport khi đi đèo. Hơn 10 năm rồi e chưa đi lại Dalat nên đường xá chắc khác nhiều nên e cũng hơi lo. Trước giờ e đi xe Spark 0.8 và e mới mua Civic AT 2.0 2007 nên em chưa sử dụng nhiều chế độ lái này. Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:
T
TamPhan
Guest
Bác ơi, sau này đổ xăng bác ghi lại số lít chứ đừng ghi tiền vì giá xăng thay đổi như giá vàng. Bác ghi tiền sau này tính l/km mệt lắm!

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Ghi lại có nhiều cái hay đấy bác

bác nói thế thì nặng lời quá. Khi mua 1 con xe, gia chủ đều quan tâm đến xăng cộ bác ạ, tại sao 1.0, 1.4, 1.5 thậm chí 2.4, 3.0,... đều quan tâm xăng cộ mà Civic 2.0 k quan tâm được ạ. Chia sẻ càng hay bác ạ. Mặc dù đã có tiền mua xe thì vấn đề đổ xăng để đi là phải rồi.

@Không đọc comment của bác e cười k nhặt được mồm

Các anh thật là lịch thiệp và nhã nhặn.
Nếu em comment như vậy ở Chuyện ngoài Lề OS thì đã bị chửi chạy mất dép rồi. Đúng là ở một box văn minh có khác. Em mong cũng có dịp lái xe Honda, để được đồng hành cùng các anh !

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Các anh thật là lịch thiệp và nhã nhặn.
Nếu em comment như vậy ở Chuyện ngoài Lề OS thì đã bị chửi chạy mất dép rồi. Đúng là ở một box văn minh có khác. Em mong cũng có dịp lái xe Honda, để được đồng hành cùng các anh !
Hehe, em cũng ghi lại xăng và tiền bảo dưỡng nè, ghi để biết thôi. Cả năm rồi mà vẫn chưa cộng lại, em ghi bằng ghi chú ở đt thôi.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Làm gì mà các bác quảng cáo xe honda ghê thế, cũng thường thôi mà, xăng dạo này rẻ lắm chạy thoải mái đi, cuối năm xăng lên thì lại tiết kiệm. (mình cũng chạy honda, nghe cũng sướng)