Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Đánh giá và test mức tiêu hao nhiên liệu Honda Civic 2015 2.0 sau 25.000km (tiếp theo bài đánh giá 2

Chào các bác, đáp lại nhiệt tình của các bác đã ủng hộ bài đánh giá 20000km sau 1 năm của em, hôm nay 8/3 là ngày của chị em phụ nữ nên em cũng đưa em nó Honda Civic vào kiểm tra 25,000km luôn. Trong lúc chờ đợi em tổng kết lại chí phí xăng cho em nó từ 30/10/15 đến 8/3/16. Em có thói quen khi đổ xăng đều ghi lại số km, lit, tiên... Các bác xem file em post và xem thử em tính vậy đúng không nha.[pagebreak][/pagebreak]

Trong thời gian đó em đi được 7094km và đổ tổng cộng 10,577,900d ( trung bình 1,491d/1km). Còn từ 1/1/16 đến 8/3 em có ghi thêm số lit thì đổ 334lit đi được 3,815km vậy xe em tương đương 11.4km/lit trung bình 8.78lit/100km ( thông số này tương đương trên bảng đồng hồ 12.00km/lit) em chay xe luôn để máy lạnh Auto 24-25do, nhiều khi dừng đổ 10-15 em cũng nổ máy để máy lạnh.

Đánh giá và test mức tiêu hao nhiên liệu Honda Civic 2015 2.0 sau 25.000km (tiếp theo bài đánh giá 2

Cung đường em đi Vũng Tàu-HCM, sáng mùng 7 tết 5.00 em va nhoc em 2 cha con chạy 1 phát ra Nhatrang là 12.00 ( nghĩ 30p tai ca ná) trua mung 9 tet chay ve lai vungtau, đoạn Lagi - Vungtau chạy đêm, ko đèn đường mới thấy dc hệ thống Pha tự chỉnh góc sáng của Civic huu ích thật, đường tối, nhiều đoạn cua, cong.. Chưa kể 2 bên đường thanh niên tụ tập trong đêm giỡn xe đẩy nhau ra đường... Nhiều lúc giật cả mình nhờ pha đèn mà em tự tin phi về, kinh nghiệm lần sau đoạn Lagi-Vungtau không nên chạy đêm.

Trên quản đường dài di Nhatrang em đánh giá xe chạy rất êm đều tốc độ từ phanthiet về nhatrang, cảm giác ngồi lái suốt quản đường tương đối sướng. Vì vậy mà cuối tháng 3 này có chuyến công tác 1 tuan Quy Nhơn, em lên lịch tự ôm xe chạy luôn..,

Quay trở lại phần đánh giá nhiên liệu., xe em có thêm lẩy chuyển số tay nên em hay sử dụng số tay thường xuyên, ví dụ từ xa thấy đèn đỏ và chướng ngại vật, giảm tốc độ.. thay vị đạp thắng em trả số về dùng chính động cơ để giảm tốc.. Chạy như vậy có cảm giác thích lắm các bác., khi trả số tay chú ý vòng tua máy để ko bị gầm máy.
trên cao tốc em LT-Hcm em hay chạy chế độ S khi 1 mình, có vợ con theo thì em chỉ chạy D thôi. :))

Cho đến lúc này qua 25000km trải qua nhiều cung đường có thể thấy Civic đáp ứng đủ các nhu cầu của em. Xe đẹp, chạy êm, bốc khi cấn tăng tốc. Và mức tiêu hao nhiên liệu rất hợp lý.

Các bác xem file em pots chi tiết đổ xăng nha. thanks các bác đã ủng hộ bài viết của em.

Ps: thấy Honda quản cáo new Honda CR-V hic.. Muốn nâng cấp xe quá... Mà thui ráng chạy cho hết 100.000km đã

#Đánhgiá #Honda #Hondacivic #Hondacivic2015 #Mứctiêuhaonhiênliệu​

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Chào các bác, đáp lại nhiệt tình của các bác đã ủng hộ bài đánh giá 20000km sau 1nam của em, hôm nay 8/3 là ngày của chị em phụ nữ nên em cũng đưa em nó vào kiểm tra 25,000km luôn. Trong lúc chờ đợi em tổng kết lại chí phí xăng cho em nó từ 30/10/15 đến 8/3/16. Em có thói quen khi đổ xăng đều ghi lại số km, lit, tiên... Các bác xem file em post và xem thử em tính vậy đúng không nha. Trong thời gian đo em đi được 7094km và đổ tổng cộng 10,577,900d ( trung bjnhf 1,491d/1km). Còn từ 1/1/16 đến 8/3 em có ghi thêm số lit thì đổ 334lit đi được 3,815km vậy xe em tương đương 11.4km/lit trung bình 8.78lit/100km ( thông số này tương đương trên bảng đồng hồ 12.00km/lit) em chay xe luôn để máy lạnh Auto 24-25do, nhiều khi dừng đổ 10-15 em cũng nổ máy để máy lạnh. Cung đường em đi Vũngtau-hcm, sáng mùng7 tết 5.00 em va nhoc em 2cha con chạy 1phat ra Nhatrang là 12.00 ( nghĩ 30p tai ca ná) trua mung 9 tet chay ve lai vungtau, đoạn Lagi - Vungtau chạy đêm, ko đèn đường mới thấy dc hệ thống Pha tự chỉnh góc sáng của Civic huu ích thật, đường tối, nhiều đoạn cua, cong.. Chưa kể 2ben đường thanh niên tụ tập trong đêm giỡn xe đẩy nhau ra đường... Nhiều lúc giật cả mình nhờ pha đèn mà em tự tin phi về, kinh nghiệm lần sau đoạn Lagi-Vungtau không nên chạy đêm.
Trên quản đường dài di Nhatrang em đánh giá xe chạy rất êm đều tốc độ từ phanthiet về nhatrang, cảm giác ngồi lái suốt quản đường tương đối sướng. Vì vậy mà cuối tháng3 này có chuyến công tác 1tuan Quy Nhơn, em lên lịch tự ôm xe chạy luôn..,
Quay trở lại phần đánh giá nhiên liệu., xe em có thêm lẩy chuyển số tay nên em hay sử dụng số tay thường xuyên, ví dụ từ xa thấy đèn đỏ và chướng ngại vật, giảm tốc độ.. thay vị đạp thắng em trả số về dùng chính động cơ để giảm tốc.. Chạy như vậy có cảm giác thích lắm các bác., khi trả số tay chú ý vòng tua máy để ko bị gầm máy.
trên cao tốc em LT-Hcm em hay chạy chế độ S khi 1minh, có vợ con theo thì em chỉ chạy D thôi. :))
Cho đến lúc này qua 25000km trải qua nhiều cung đường có thể thấy Civic đáp ứng đủ các nhu cầu của em. Xe đẹp, chạy êm, bốc khi cấn tăng tốc. Và mức tiêu hao nhiên liệu rất hợp lý. Các bác xem file em pots chi tiết đổ xăng nha.
thanks các bác đã ủng hộ bài viết của em.
Ps: thấy honda quản cáo new CR-V hic.. Muốn nâng cấp xe quá... Mà thui ráng chạy cho hết 100.000km đã
Nếu bác để ý trong xổ em có cả phần xxx phần này đi của em hết 1.5chai :)

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Chào các bác, đáp lại nhiệt tình của các bác đã ủng hộ bài đánh giá 20000km sau 1nam của em, hôm nay 8/3 là ngày của chị em phụ nữ nên em cũng đưa em nó vào kiểm tra 25,000km luôn. Trong lúc chờ đợi em tổng kết lại chí phí xăng cho em nó từ 30/10/15 đến 8/3/16. Em có thói quen khi đổ xăng đều ghi lại số km, lit, tiên... Các bác xem file em post và xem thử em tính vậy đúng không nha. Trong thời gian đo em đi được 7094km và đổ tổng cộng 10,577,900d ( trung bjnhf 1,491d/1km). Còn từ 1/1/16 đến 8/3 em có ghi thêm số lit thì đổ 334lit đi được 3,815km vậy xe em tương đương 11.4km/lit trung bình 8.78lit/100km ( thông số này tương đương trên bảng đồng hồ 12.00km/lit) em chay xe luôn để máy lạnh Auto 24-25do, nhiều khi dừng đổ 10-15 em cũng nổ máy để máy lạnh. Cung đường em đi Vũngtau-hcm, sáng mùng7 tết 5.00 em va nhoc em 2cha con chạy 1phat ra Nhatrang là 12.00 ( nghĩ 30p tai ca ná) trua mung 9 tet chay ve lai vungtau, đoạn Lagi - Vungtau chạy đêm, ko đèn đường mới thấy dc hệ thống Pha tự chỉnh góc sáng của Civic huu ích thật, đường tối, nhiều đoạn cua, cong.. Chưa kể 2ben đường thanh niên tụ tập trong đêm giỡn xe đẩy nhau ra đường... Nhiều lúc giật cả mình nhờ pha đèn mà em tự tin phi về, kinh nghiệm lần sau đoạn Lagi-Vungtau không nên chạy đêm.
Trên quản đường dài di Nhatrang em đánh giá xe chạy rất êm đều tốc độ từ phanthiet về nhatrang, cảm giác ngồi lái suốt quản đường tương đối sướng. Vì vậy mà cuối tháng3 này có chuyến công tác 1tuan Quy Nhơn, em lên lịch tự ôm xe chạy luôn..,
trên cao tốc em LT-Hcm em hay chạy chế độ S khi 1minh, có vợ con theo thì em chỉ chạy D thôi. :))
Cho đến lúc này qua 25000km trải qua nhiều cung đường có thể thấy Civic đáp ứng đủ các nhu cầu của em. Xe đẹp, chạy êm, bốc khi cấn tăng tốc. Và mức tiêu hao nhiên liệu rất hợp lý. Các bác xem file em pots chi tiết đổ xăng nha.
Ps: thấy honda quản cáo new CR-V hic.. Muốn nâng cấp xe quá... Mà thui ráng chạy cho hết 100.000km đã
các bác xem em nó sau khi được chăm sóc lại nha

Attachments

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Chúc mừng bác hài lòng với V2, v/v theo dõi nhiên liệu bác có thể dùng Apps trên Ios hoặc android để thể dõi thì tiện dụng hơn :
Ios có : Road Trip LT , .....
Android có : Fuelio: Fuel log & costs, .....

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Chúc mừng bác hài lòng với V2, v/v theo dõi nhiên liệu bác có thể dùng Apps trên Ios hoặc android để thể dõi thì tiện dụng hơn :
Ios có : Road Trip LT , .....
Android có : Fuelio: Fuel log & costs, .....
Oh có vụ này nữa ah, để load về sài thử.

• Like
Reactions: porche911gt3