Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
27/1/04
649
983
93
Vietnam
Sorry bác chủ tí, em nhớ giá gốc của căn thô 5m x 30m này tầm 2 tỉ luôn VAT mà bác [:O]:)

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
tuando nói:
Chúc mừng bác Bacscar đã cho thuê được nhà, và cảm ơn bác đã PR cho mấy cái đèn nhà em, í lộn nhà bác chứ :D
PR là nghề của nhà em mà lị. Khen phải đúng chỗ nó mới phê ... hề hề...

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com
Steelman nói:
Sorry bác chủ tí, em nhớ giá gốc của căn thô 5m x 30m này tầm 2 tỉ luôn VAT mà bác [:O]:)
Nhưng căn của em là nằm ở ngay đường ngoài rìa bác à. Trong HĐ có ghi rõ luôn là: Mục đích sử dụng: Để ở và Kinh doanh. Khác với những căn nằm trong khu nội bộ thì mục đích sử dụng chỉ được để ở thôi bác à, không được KD, 2 căn của em nằm ngay khu Thương mại Dịch vụ . :)

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
Xin chào các bác

Em là một người sống ở Bình Dương đến nay cũng 10 năm rồi, nghe anh em bàn luận sôi nổi quá nên em cũng tham gia chút để có thêm tý "máu".
Thấy anh em Sài Gòn ca thán về nhà khu chuyên gia The Oasis, mình thấy thế này:
- Các bác nói là nỗi đau của người Sài Gòn: thật không phải đâu. Do trước khi mua các bác không tìm hiểu kỹ và cũng đúng lúc bất động sản đang lên cao trào. Có thể các bác lúc đó bỏ ra một số tiền khá lớn để mua, sau đó bất động sản đóng băng và hạ nhiệt nên các bác nói thế. Các bác thử hỏi các ông lớn Quốc Cường Gia Lai, hay đại gia Thủy sản cũng còn chết mà. Đó chỉ là do các bác không may mắn và cũng trúng vào tảng băng đó thôi.
- Thứ 2: là về khu biệt thự The Oasis. Em công nhận là các năm về trước các bác phải mua với giá khá cao. Thậm chí phải bán lỗ, nhưng từ năm nay em thấy ở đó bán khá được. Riêng năm vừa rồi bán được đến hơn 30 căn. Cho thuê thì không có nhà để khách thuê.
- Còn các bác nói Bình Dương không đáng đầu tư em thấy câu nói đó có vẻ hơi không đúng. Em biết có một số người Sài Gòn sau khi bán nhà trên đó được khoảng 3 tỷ. Về Bình DƯơng mua 2 suất đất xây phòng trọ và buôn bán. Còn gửi ngân hàng hơn 1 tỷ. Mỗi tháng thu nhập cũng được khoảng 30 triệu. Các bác nếu tính cứ để căn nhà 3 tỷ trên sài gòn, chỉ đủ mấy chỗ chui ra chui vào, Về Bình DƯơng sống khỏe, nhà đất sống thoải mái. chẳng lo cái ăn nữa.
- Các bác lại nói về đây thiếu đủ thứ: Em cũng xin thưa luôn, ở các bác có gì dưới em cũng có vậy. bệnh viện quốc tế, siêu thị, nhà hàng, ...Các bác thử tìm cho em xem ở Bình Dương có bao giờ mà tắc đường rồi thủy chiều không nhé. Em biết các bác nhiều khi trời không mưa mà vẫn bì bõm lội nước, đợi hàng giờ ở các ngã tư vì tắc đường.

- Còn các bác nói về đây làm gì phải không, các bác làm ngân hàng, bệnh viện, buôn bán, em đây này. Mỗi tháng cũng mấy chục trai vì buôn bán, kinh doanh đó chứ.

- Em so sánh với 2 tỷ bác làm gì nhé: Hãy về Dình Dương mua một mảnh đất, xây nhà trọ tháng cũng được gần 10 triệu. số tiền còn lại bác có thể kinh doanh thêm như shop hàng, quán ăn... nếu bác không muốn kinh doanh có thể gửi ngân hàng. Ngày ngày bác có thể vào các doanh nghiệp làm văn phòng, ngân hàng, bệnh viện. Vẫn khỏe hơn là dùng 2 tỷ mua 1 căn chung cư mà không có được quyền gì?
Cái nữa sau 10 năm 20 năm căn chung cư của bác đâu còn giá trị gì. Nhưng em đảm bảo sau khoảng 3-5 năm đất của bác mua ở Bình Dương giá có thể lên gấp đôi.

Các bác có thể không tin, nhưng các bác không thể không biết đến sự thật. Ngày ngày Bình Dương vẫn phát triển dù các bác có ở đây hay không?
Em chỉ là dân tỉnh lẻ ngoài Bắc, em vào đây và hiện tại đang ở Thuận An. Chuyên bán nhà đất Bình Dương, cả bên biệt thự The Oasis nữa nhé.

Bác nào có nhu cầu tìm hiểu về nhà đất Bình DƯơng có thể vào tham khảo tại trang web của em nhé:
Cảm ơn các bác đã theo dõi.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
chú anphugia này mà vào sớm tí nữa thì hy vọng nhận đủ gạch của các đồng chí giờ đã mất hút

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
anphugiabds nói:
Xin chào các bác
Em là một người sống ở Bình Dương đến nay cũng 10 năm rồi, nghe anh em bàn luận sôi nổi quá nên em cũng tham gia chút để có thêm tý "máu".Thấy anh em Sài Gòn ca thán về nhà khu chuyên gia The Oasis, mình thấy thế này:- Các bác nói là nỗi đau của người Sài Gòn: thật không phải đâu. Do trước khi mua các bác không tìm hiểu kỹ và cũng đúng lúc bất động sản đang lên cao trào. Có thể các bác lúc đó bỏ ra một số tiền khá lớn để mua, sau đó bất động sản đóng băng và hạ nhiệt nên các bác nói thế. Các bác thử hỏi các ông lớn Quốc Cường Gia Lai, hay đại gia Thủy sản cũng còn chết mà. Đó chỉ là do các bác không may mắn và cũng trúng vào tảng băng đó thôi.- Thứ 2: là về khu biệt thự The Oasis. Em công nhận là các năm về trước các bác phải mua với giá khá cao. Thậm chí phải bán lỗ, nhưng từ năm nay em thấy ở đó bán khá được. Riêng năm vừa rồi bán được đến hơn 30 căn. Cho thuê thì không có nhà để khách thuê.- Còn các bác nói Bình Dương không đáng đầu tư em thấy câu nói đó có vẻ hơi không đúng. Em biết có một số người Sài Gòn sau khi bán nhà trên đó được khoảng 3 tỷ. Về Bình DƯơng mua 2 suất đất xây phòng trọ và buôn bán. Còn gửi ngân hàng hơn 1 tỷ. Mỗi tháng thu nhập cũng được khoảng 30 triệu. Các bác nếu tính cứ để căn nhà 3 tỷ trên sài gòn, chỉ đủ mấy chỗ chui ra chui vào, Về Bình DƯơng sống khỏe, nhà đất sống thoải mái. chẳng lo cái ăn nữa.- Các bác lại nói về đây thiếu đủ thứ: Em cũng xin thưa luôn, ở các bác có gì dưới em cũng có vậy. bệnh viện quốc tế, siêu thị, nhà hàng, ...Các bác thử tìm cho em xem ở Bình Dương có bao giờ mà tắc đường rồi thủy chiều không nhé. Em biết các bác nhiều khi trời không mưa mà vẫn bì bõm lội nước, đợi hàng giờ ở các ngã tư vì tắc đường.  - Còn các bác nói về đây làm gì phải không, các bác làm ngân hàng, bệnh viện, buôn bán, em đây này. Mỗi tháng cũng mấy chục trai vì buôn bán, kinh doanh đó chứ. - Em so sánh với 2 tỷ bác làm gì nhé: Hãy về Dình Dương mua một mảnh đất, xây nhà trọ tháng cũng được gần 10 triệu. số tiền còn lại bác có thể kinh doanh thêm như shop hàng, quán ăn... nếu bác không muốn kinh doanh có thể gửi ngân hàng. Ngày ngày bác có thể vào các doanh nghiệp làm văn phòng, ngân hàng, bệnh viện. Vẫn khỏe hơn là dùng 2 tỷ mua 1 căn chung cư mà không có được quyền gì?Cái nữa sau 10 năm 20 năm căn chung cư của bác đâu còn giá trị gì. Nhưng em đảm bảo sau khoảng 3-5 năm đất của bác mua ở Bình Dương giá có thể lên gấp đôi. Các bác có thể không tin, nhưng các bác không thể không biết đến sự thật. Ngày ngày Bình Dương vẫn phát triển dù các bác có ở đây hay không? Em chỉ là dân tỉnh lẻ ngoài Bắc, em vào đây và hiện tại đang ở Thuận An. Chuyên bán nhà đất Bình Dương, cả bên biệt thự The Oasis nữa nhé. Bác nào có nhu cầu tìm hiểu về nhà đất Bình DƯơng có thể vào tham khảo tại trang web của em nhé: Cảm ơn các bác đã theo dõi.

Quote lại và :D

Hạng B2
1/10/12
247
125
43
anphugiabds nói:
Xin chào các bác

Em là một người sống ở Bình Dương đến nay cũng 10 năm rồi, nghe anh em bàn luận sôi nổi quá nên em cũng tham gia chút để có thêm tý "máu".
Thấy anh em Sài Gòn ca thán về nhà khu chuyên gia The Oasis, mình thấy thế này:
- Các bác nói là nỗi đau của người Sài Gòn: thật không phải đâu. Do trước khi mua các bác không tìm hiểu kỹ và cũng đúng lúc bất động sản đang lên cao trào. Có thể các bác lúc đó bỏ ra một số tiền khá lớn để mua, sau đó bất động sản đóng băng và hạ nhiệt nên các bác nói thế. Các bác thử hỏi các ông lớn Quốc Cường Gia Lai, hay đại gia Thủy sản cũng còn chết mà. Đó chỉ là do các bác không may mắn và cũng trúng vào tảng băng đó thôi.
- Thứ 2: là về khu biệt thự The Oasis. Em công nhận là các năm về trước các bác phải mua với giá khá cao. Thậm chí phải bán lỗ, nhưng từ năm nay em thấy ở đó bán khá được. Riêng năm vừa rồi bán được đến hơn 30 căn. Cho thuê thì không có nhà để khách thuê.
................................................
bác nói đúng trong trường hợp các bác OS đã ngoài 60 nghỉ hưu cáo quan về sống ẩn dật an nhàn tuổi già, chứ giờ ai cũng có nhà cửa công việc bạn bè người thân ở hết Sài Gòn ko lẽ mình bác xuống Bình Dương ở rồi tối chơi với ai, sống đâu quen đó thôi bác. Em cũng bán căn hộ em biết có nhiều dự án giá cao hơn khu vực khác nhưng vẫn có KH tiềm năng mua vì đơn giản họ đã ở quá quen với nơi đó.Nói như bác thì thay vì xuống Bình Dương thì ra hẳn Đà Nẵng sống tốt chán.
P/s: trên đây nhiều Oser ôm hận vì bds rồi nên bác chém gió mà ko hợp lý là nhận đủ gạch đấy

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/5/13
231
33
43
Em thấy anphugia nói cũng có lý, trên Os này cũng có 1 số bác dân sg dọn về bd ở & ngược lại, được này thì mất kia, tùy vào điều kiện từng người

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
anphugiabds nói:
Cái nữa sau 10 năm 20 năm căn chung cư của bác đâu còn giá trị gì. Nhưng em đảm bảo sau khoảng 3-5 năm đất của bác mua ở Bình Dương giá có thể lên gấp đôi.

Bác này trẻ nhìn đẹp trai và rất nhiệt tình "lùa gà".
- Vế 1 bác phát biểu sai, chắc do bác sống xa Sài gòn quá: bác tìm hiểu có căn hộ nào SG 10-20 năm tuổi giá = 0 không? trong khi nếu căn hộ cho thuê 8-10 năm đã thu hồi vốn
- Vế 2: thấy bác nhiệt tình, bác gt em vài lô đất, với điều kiện 3-5 năm sau bác hay chủ đầu tư bác mua lại em với giá 1.6 hay 1.8 lần thôi, không cần gấp đôi đâu. Commission sẽ trả cho bác lúc đó 1.6 hay 1.8 lần luôn

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
hoangdat881 nói:
alibabaxxx2000 nói:
vinh99vn nói:
anphugiabds nói:

Bác này trẻ nhìn đẹp trai và rất nhiệt tình "lùa gà".
- Vế 1 bác phát biểu sai, chắc do bác sống xa Sài gòn quá: bác tìm hiểu có căn hộ nào SG 10-20 năm tuổi giá = 0 không? trong khi nếu căn hộ cho thuê 8-10 năm đã thu hồi vốn
- Vế 2: thấy bác nhiệt tình, bác gt em vài lô đất, với điều kiện 3-5 năm sau bác hay chủ đầu tư bác mua lại em với giá 1.6 hay 1.8 lần thôi, không cần gấp đôi đâu. Commission sẽ trả cho bác lúc đó 1.6 hay 1.8 lần luôn

Thông cảm đi Vinh, mấy em seo nói chỉ cốt kiếm cơm thôi, bán đâu khen đấy, nghe chơi cho vui, chứ tin hay tranh luận với chúng, phí công lắm.

Kiến thức về bds của bác chắc j hơn đc mấy sale bds mà cứ tỏ vẻ nguy hiểm

em cày xứ giãy chết đủ tiền về VN mua nhà đất đầu tư thôi bác

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.