Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Em là lái mới vào hóng, hôm rồi cũng giả bộ đi xem với vợ cả, nói thật thấy thích với thiết kế rất tinh tế của người Đức, từ bên ngoài các đường gân nổi và crom khá gọn gàng, bên trong từng chi tiếc nhỏ từ cát nút bấm, họ phân định khu vực và ngăn chia bằng những khe lõm hoặc lồi với viền crom mảnh (các chi tiếc này nhiều hãng không quan tam) khi ngồi vào cảm thấy thích thú, em chưa nói vận hành (vì đâu được chạy =)). công nhận thấy là thích.
VW chính xác là của người Đức, nhưng cứ nghe bác "Auto Europe" luôn nói nhập từ Đức hình như sai sai... thì phải, em thì em thấy vậy, các bác kiểm chứng giùm.
Dạ mình sai thì bác cứ chỉ ra dẫn chứng, mình sẵn sàng cuối đầu xin lỗi hay ý bác là nó lắp ráp hoặc nhập từ nước khác? Bác nên đọc lại từ cái bình luận đầu tiên của mình trong chủ đề này và nếu bác đã đọc rồi thì tự hiểu tại sao mình lại nhắc nó là xe nhập. Ngay cả việc cái lẫy chuyển số hiện nguyên hình trong bài này mà có người lại bảo nó ko có nửa, buồn ko muốn nói, muốn đôi bên vui vẻ góp ý cho nhau thôi.

Tập Lái
11/10/18
24
7
3
46
K có cưa sổ trời toàn cảnh, camera de k, adaptive cruise k, ...nói chung về vn là cắt hết, bên vn dân nó k quan tâm. Xe 2b muôn năm
bản mới về đã có camera de, gương gập tự động khi look cửa, ghế nhớ 3 vị trí, ghế da mới mềm hơn, bỏ matxa, giá tăng 30 tr, 1. 729.000.000 đ

Tập Lái
22/8/18
14
16
3
Dạ mình sai thì bác cứ chỉ ra dẫn chứng, mình sẵn sàng cuối đầu xin lỗi hay ý bác là nó lắp ráp hoặc nhập từ nước khác? Bác nên đọc lại từ cái bình luận đầu tiên của mình trong chủ đề này và nếu bác đã đọc rồi thì tự hiểu tại sao mình lại nhắc nó là xe nhập. Ngay cả việc cái lẫy chuyển số hiện nguyên hình trong bài này mà có người lại bảo nó ko có nửa, buồn ko muốn nói, muốn đôi bên vui vẻ góp ý cho nhau thôi.
Nói thật bác, em là em khen chứ không chê, hôm rồi em cùng vợ cả xem xong là kg có gì lăng tăng, đồng ý là có thiếu vài món nhưng với em không quan trọng, sau này vẫn có thể nâng cấp được, mẫu xe quá thanh lịch, động cơ tuyệt vời (đối với riêng em thôi nhé), với tuổi trung niên như em mà đi màu đen nữa thì không còn gì em suy nghĩ, có suy nghỉ chăng là cái túi tiền của em thôi, do em cũng kg gấp vì vẫn còn con xe cỏ đi, đang tính cày thêm vài vụ mùa kiếm thêm vài ký thóc là em tính tiếp (chỉ mong mưa thuận gió hòa), nghe đâu dòng sau này về option thêm được các mục còn thiếu, tại em nghe phong phanh là nhập về từ Mexico nên em góp ý chút thôi chứ em có giám khẳng định đâu nào, bác cũng đừng bực mình quá, nếu em sai thì em xin lỗi bác vì sự hiểu biết của em cũng chỉ giới hạn tới đó thôi,
biết đâu sau này VW có thêm 1 khách hàng là em đấy. =))
Chúc bác khỏe

Chỉnh sửa cuối:
23/11/16
17
3
3
46
Em nó nhập nguyên chiếc nhưng từ Mexico chứ không phải Đức ạ.

Tập Lái
22/8/18
14
16
3
Em nó nhập nguyên chiếc nhưng từ Mexico chứ không phải Đức ạ.
Ok bác. trung thực thì bao giờ cũng được người đời tôn trọng!.
em là em khoái tính cách của bác, nói ít hiểu nhiều.
bọn em là khách hàng, cần sự tư vấn của nhân viên bán hàng để khách yên tâm, cảm mến người bán hàng và gửi trọn niềm tin vào sản phẩm. Ông bà ta xưa thường nói "thương thì trái ấu cũng tròn ..." . em nói thật, khách hàng bây giờ họ không gà mờ đâu, sản phẩm chưa nhập về nhưng họ đã biết "tất tần tật" , lên ông google là ra ngay (đối với những người quan tâm sản phẩm đó nhé). có những ông Sale tốt nghiệp ngành kinh doanh - bán hàng ra múa "mõ" trước 1 ông kỹ sư cơ khí đi mua xe, ổng hỏi và ba câu về máy móc, em sale cứng họng (có chuyên môn đâu mà hiểu), em gặp rồi, vậy mới hiểu kiến thức của con người bao la lắm, xin đừng nghĩ khách hàng là Amateur không biết gì. em có bi nhiêu thôi chia sẽ với diễn đàn
Riêng về bác, em xin lỗi bác trước nhé. nếu Bác là khách hàng - em xin chúc mừng bác có vợ 2 tuyệt vời với túi tiền của mình (tất nhiên có nhiều sp khác tuyệt vời hơn). Còn nếu bác là sale VW - "em chọn bác!". tính em là thế, ai buồn em chịu. Chúc bác luôn mạnh khỏe và thành đạt

Chỉnh sửa cuối:
23/11/16
17
3
3
46
Ok bác. trung thực thì bao giờ cũng được người đời tôn trọng!.
em là em khoái tính cách của bác, nói ít hiểu nhiều.
bọn em là khách hàng, cần sự tư vấn của nhân viên bán hàng để khách yên tâm, cảm mến người bán hàng và gửi trọn niềm tin vào sản phẩm. Ông bà ta xưa thường nói "thương thì trái ấu cũng tròn ..." . em nói thật, khách hàng bây giờ họ không gà mờ đâu, sản phẩm chưa nhập về nhưng họ đã biết "tất tần tật" , lên ông google là ra ngay (đối với những người quan tâm sản phẩm đó nhé). có những ông Sale tốt nghiệp ngành kinh doanh - bán hàng ra múa "mõ" trước 1 ông kỹ sư cơ khí đi mua xe, ổng hỏi và ba câu về máy móc, em sale cứng họng (có chuyên môn đâu mà hiểu), em gặp rồi, vậy mới hiểu kiến thức của con người bao la lắm, xin đừng nghĩ khách hàng là Amateur không biết gì. em có bi nhiêu thôi chia sẽ với diễn đàn
Riêng về bác, em xin lỗi bác trước nhé. nếu Bác là khách hàng - em xin chúc mừng bác có vợ 2 tuyệt vời với túi tiền của mình (tất nhiên có nhiều sp khác tuyệt vời hơn). Còn nếu bác là sale VW - "em chọn bác!". tính em là thế, ai buồn em chịu. Chúc bác luôn mạnh khỏe và thành đạt
Em là chồng của em nó bác ạ.

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
hàng ghế thứ 3 em này ngồi có thoải mái như Ex ko bạn?
2 em này khác phân khúc nhau Bác; Tiguan Allspace là 5+2; Explorer là Full 7 chỗ; Ngồi hàng ghế thứ 3 của Ex nó khác hoàn toàn với +2; EX dài 5m, Tiguan dài 4,7m; 30cm là cả 1 bầu trời khoảng cách.