Hạng B1
6/7/15
94
60
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Theo mình nghĩ ev tita 2.2 này quá nặng nề, nên khi đề pa từ số 1 sang 2 chắc chậm hơn so với fortuner và chắc chắn không bằng santafe. Nó chỉ tăng tốc tốt khi xe đang chạy và từ số 3 chuyển sang số 4. Còn đạt thông số 100 nhanh hơn fortuner thì mình k biết.
Bản 2.2 Titan đang xài máy dầu và Số tự động bác ạ, không biết bác đang so vs Fortuner bản nào. Lợi thế của Everest xài Diesel rất tiết kiệm chi phí về nhiên liệu và sóng âm triệt tiêu tiếng ồn làm việc khá hiệu quả

• Like
Reactions: truong dinh
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Hi bác, nhà máy hiện chỉ đang nhập xe titanium 2.2 thôi bác nha. Bản 4x4 máy 3.2 thuế đánh chát qua nên ko có kế hoạch nhập.
Bản 2.2 Tita giá loanh quanh 1.230 - 1.240
Đấy là giá lăn bánh luôn đấy à bác?

Hạng C
5/10/13
726
452
63
May là logo Ford, nếu là logo Toy là mấy thánh nhào vô chửi không thương tiếc, vớu đủ các thể loại ý,nào là ăn dày, nào là xem thường người tiêu dùng vn, bla... bla...
Thục ra cũng có lí do bác a. Ford trnag bị nhiều thứ mới mẻ lên cho chiêc xe. Dĩ nhiên ko loại trừ ăn dày ...... blah blah
Nhưng nếu so với fortun thì fortun quá bèo. Vẫn là cục máy 2.7 huyền thoại, có thay đổi sang được hộp số 6 cấp là may rồi.
Như hãng xe Mitsu bác đang đi ngoại trừ grandis trnag bị hộp số 4 cấp còn lại ko có chiếc nào cõng cái hộp 4 cấp cũ mèm ( cả lancer gala chung mâm với altis ngày trước cũng mang trên người hộp số CVT ).

• Like
Reactions: namosa
Bản 2.2 Titan đang xài máy dầu và Số tự động bác ạ, không biết bác đang so vs Fortuner bản nào. Lợi thế của Everest xài Diesel rất tiết kiệm chi phí về nhiên liệu và sóng âm triệt tiêu tiếng ồn làm việc khá hiệu quả
Cái triệt tiêu sóng âm phải bật hay nó tự động bác, em xài titanium 2.2 chưa biết hết chức năng, từ sedan chuyển qua nên chạy xe này cao như tài 16 chỗ ấy, mới đi có 20km nội đô hcm chứ cảm nhận dc gì nhiều,

• Like
Reactions: JosephNguyen
Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Anh qua Ford Trần Hưng Đạo 6A Trần Hưng Đạo Q1, em set up cho, android thì ra lệnh tìm đường bằng tiếng việt luôn :D
Thank bạn. Vậy hôm nào rảnh, mình đem xe qua nhờ bạn hướng cài đặt dùm.

Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Đồng ý với bạn ford ev rất tiết kiệm nhiên liệu. Tuy nhiên mình thấy đề pa nó ì ạch, không bằng fortuner bản số sàn bạn ah.

Hạng B1
6/7/15
94
60
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Cái triệt tiêu sóng âm phải bật hay nó tự động bác, em xài titanium 2.2 chưa biết hết chức năng, từ sedan chuyển qua nên chạy xe này cao như tài 16 chỗ ấy, mới đi có 20km nội đô hcm chứ cảm nhận dc gì nhiều,
Tự bật nha bác, mà độ ồn thì cũng do cảm quan, nên cũng hơi khó phân biệt khi có hay không có sóng âm triệt tiêu, hehe. Nhưng máy dầu mà ngồi trong xe nghe êm vậy là quá ổn

Chỉnh sửa cuối: