Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Hông phải hơi cao mà là cao nhất trong phân khúc luôn rồi. Ah còn lúc mua bên hãng yêu cầu lắp thêm gì nữa vậy bro?
Lúc mua xe, mình ký hđ chờ gần 5t mới có xe về. Nên khi lấy xe chỉ tốn thêm tiền mua phụ kiện, k tốn tiền kênh gồm: dán fim 3M 8t; mua gói bảo dưỡng 5t; bảo hiểm 18t. Tổng cộng thêm 31t.

• Like
Reactions: fromzerotoz
Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Em chỉ thích nhất option này của Ford: bỏ thêm tiền chênh lệch cả trăm chai để mua dc xe Everest và Explorer :D
Mình đồng ý quan điểm này của bác. Lúc đầu mình đi xem xe ở rất nhiều đại lý, mấy bác sale đòi kênh 100t. Sau hạ còn 70t. Mình ghét nhất mấy cái vụ kênh giá này nên chấp nhận ký hđ chờ. Thà tốn tiền mua phụ kiện hoặc bảo hiểm cho xe, chứ k tốn tiền kênh so với giá hãng đã niêm yết rất vô lý.

Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Bác chủ chạy 1.3k km rồi mà vẫn chưa nắm được tính năng của Cruise Control? Nếu bác cài Cruise Control thì đâu thể tăng ga được ngoại trừ thắng mà sợ nhầm chân ga??
Theo em FE 2016 là ngon ngoại trừ cái giá! :)
Bác xem lại tính năng cruise control. Mình đã từng thử đủ kiểu rồi. Khi đã set (cài đặt) tốc độ như mong muốn, đạp ga hay thắng, xe vẫn tăng tốc hoặc giảm tốc độ như bình thường, lúc này chức năng cruise control chỉ tạm thời mất tác dụng. Mình xin lấy vd:
Xe đang cài cruise control 50km/h đạp ga xe tăng lên 60km/h. Cruise control mất tác dụng. Nếu bác bấm set+ (trên vô lăng) đồng thời bỏ hẳn chân ga thì xe tự động cài đặt cruise control lên 60km/h. Bác muốn hơn 60km/h thì tiếp tục bấm và giữ set+ cho đến khi đạt được tốc độ mong muốn (trên màn hình đồng hồ sẽ thể hiện tốc độ bằng con số cụ thể) mà k cần đạp ga xe vẫn tự động tăng tốc theo. Vẫn tốc độ 50km/h nếu bác đạp thắng xe giãm xuống 40km/h, cruise control mất tác dụng. Nếu bác muốn tăng tốc trở lại chỉ cần bấm set+ xe sẽ tự động tăng tốc trở lại theo tốc độ mong muốn mà k cần đạp ga, có điều tăng tốc hơi chậm.

Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
Bác chủ chạy 1.3k km rồi mà vẫn chưa nắm được tính năng của Cruise Control? Nếu bác cài Cruise Control thì đâu thể tăng ga được ngoại trừ thắng mà sợ nhầm chân ga??
Theo em FE 2016 là ngon ngoại trừ cái giá! :)
Bác nhầm nhé. Set cc đạp ga vẫn lên nhé. Speed limit thì ko lên

Hạng C
12/8/16
725
586
93
32
Everest có sync 3 hồi nào em ko biết nhỉ, tưởng chỉ ranger là có s3 thôi còn lại s2 hết

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
cho em hỏi 0-60 miles mất nhiêu lâu vậy bác? cái này quan trọng khi cần vượt. đang ngâm cứu rất kỹ em này

Hạng B2
30/7/09
306
206
43
Bác chủ ráng mò, mình cũng đã sử dụng hết tính năng của Ranger WT 3.2 và thấy nó hoàn toàn hữu dụng ở điều kiện lưu thông ở Việt Nam (có nhiều bác nói đường VN mấy cái đó dư thừa nhưng theo em không có dư chút nào đâu. Adaptive cruise control kết hợp với tính năng tự thắng cảnh báo va chạm sẽ giải quyết triệt để tình trạng lơ đãng khi sử dụng ga tự động. Tuy nhiên em toàn thắng trước khi nó tự thắng :D.

Có 1 điều hơi tiếc là xe mình chưa có SYNC3, phải chi mà có SYNC3 có tích hợp bản đồ thì ngon. Giờ muốn có bản đồ phải bỏ 10 triệu ra độ lại cái đầu SYNC2 mới đọc được Vietmap, nhưng em thấy ngán tiền cộng với trải nghiệm Vietmap không thấy thích lắm nên thôi.
sync3 có dẫn đường mà