Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
Mua con này nhớ bảo dưỡng chính hãng thì hộp số sẽ được bền (hơi tốn tiền nhưng có người nhắc nhỡ phải làm các thứ...), làm gara ngoài lung tung không ai theo dõi dẫn đến quên các mục bảo dưỡng cần thiết cho hộp số ...> "tèo" .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Cá nhân em cũng thấy City đẹp và hài hòa.
Nhìn nịnh mắt. Giá ngon nữa thì chiếm thêm trong phân khúc, hehe

Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Ai đang cần marketing thì mới có bài anh ơi, đang bán tốt thì chắc chưa cần lên bài vội đâu.
Mà có 1 thắc mắc nho nhỏ là trước giờ ai cũng nói City lái hay, dáng thể thao, option tiện ích nhưng City cứ như bóng ma, lâu lâu lóe lên 1 tháng huy hoàng xong lại chìm mất mấy tháng liên tục. Ở phân khúc này rào cản giá cả có vẻ vẫn khá lớn nhỉ ...
Em nghĩ do city giá cao, máy lạnh kém, độ trâu bò cày cuốc ko bằng đối thù. Tầm tiền mua xe hạng B thì cảm giác lái của city em nghĩ chỉ là thứ yếu.

Hạng B2
30/5/20
473
587
93
Hà Nội
requatroi.com
City chỉ cần cải thiện khoản điều hòa là được, còn vụ ồn thì kệ nó, xe đi trong phố ý mà, quan trọng gì, cứ phải mát cái đã

Hạng B1
5/10/16
98
89
18
32
Ra đại lý xem vài lần e thì ko ưng ghế chỉnh tay, phanh tay cơ, bánh sau tuột luốt vào trong, độ bốc thì cũng vừa đủ với máy 1.5(nếu ko full tải), cách âm thì e thấy cũng khá ổn ko tới mức nào.. tới hôm dẫn phụ huynh ra chốt lại để đặt cọc thì thấy phụ huynh chỉnh ghế quài ko dc nó làm cảm xúc dân trào quá e quay xe altis 2023 luôn

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Em nghĩ do city giá cao, máy lạnh kém, độ trâu bò cày cuốc ko bằng đối thù. Tầm tiền mua xe hạng B thì cảm giác lái của city em nghĩ chỉ là thứ yếu.
Mấy ông mua xe hạng B đa phần mua xe lần đầu. Cầm lái con 1 tỏi cũng như con 500. Làm gì biết cảm giác lái.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
City đời 2023 này ngon rồi mà, giá thành / trang bị cũng tốt. Thêm quả giảm giá + 50% phí trước bạ nên đang đua dc với Vios.
Còn chuyện hộp số CVT thì cũng nên xem lại, xe Hòn đá có thể bị chê ở ồn, đắt. Nhưng chưa ai chê hộp số cả, đi thậm chí còn sướng hơn 6 cấp AT trên Accent nhiều.
Còn bảo vài chục vạn km hư hộp số thì chẳng ai kiểm chứng dc. Đi cứ thay dầu nhớt định kỳ, ko có redline liên tục -> mình nghĩ xài xe chán bán đi mà hộp số nó chẳng hỏng.
Quan trọng đã có xe bị đứt dây đai hộp số. Và cách hãng xử lý là ko thể thay được dây. Mà thay nguyên hộp số. Vậy là hãng khảng định hộp số CVT của honda ko thể sửa??? Hư cái gì cũng phải thay cả hộp số luôn???