Tập Lái
26/7/18
40
2
8
32
Chào các bác, như tiêu đề bác nào đã đi con civic 1.8E xin cho em 1 vài nhận xét đánh giá khách quan như: cảm giác lái, độ ổn định thân xe, tiêu hao nhiên liệu...em đang chạy Kia Cerato 2.0 có nên chuyển qua con này không? Các bác cho em vài lời khuyên
bác có quan tâm call 0901 657 123 nhé.
=============================
Honda Ôtô Long An

Hạng B1
16/5/18
57
7
8
29
Các bác cần báo giá về xe Honda Ô Tô ở Sài Gòn có thể inbox trực tiếp hoặc gọi vào số 09090 016 594 (Phát) e sẽ tư vấn và hỗ trợ miễn phí

Tập Lái
27/3/18
41
10
8
34
bản 1.5 Turbo đi có bị trễ ga hay giật khi đi ga thấp không các bác ? Thấy dạo này anh em Civic bán xe bản full 2017 khá nhiều :D

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
-> E mới lấy bản 1.8G 2018 hôm 1/9. Sau mấy ngày chạy đi chơi vòng vòng nội thành + đi làm ngày 25km cả đi và về, thì xăng toàn báo trên 12l/100km. Chắc toàn đi giờ cao điểm.
-> Có một vài nhận xét của một lái mới như sau:
+ Kiểu dáng : chắc không cần bàn tới - vì khi đã chọn civic gen X thì 70% đều kết kiểu dáng - bởi giá thành khá cao so với phân khúc nên chỉ còn lý do kiểu dáng quyết định lựa chọn.
+ Xe chạy đầm chắc ( chiếc đầu tiên em cầm lái ).
+ Âm thanh bản 1.8E chỉ có 4 loa nên chỉ tạm chấp nhận nghe nhạc MP3 không đòi hỏi gì hơn.
+ Đèn e để ý thấy khá yếu nếu đi những cung đường không có đèn đường. Các bác cẩn thận tầm nhìn.
+ Không có sấy gương -> nên đợt mưa hôm lễ vừa rồi thì xác định là không thấy gì xung quanh ^^.
+ Cảm biến lùi : không có cũng chạy / de xe phà phà. Nên đừng quá quan trọng option.
+ Ghế da : ngồi êm thôi rồi luôn. Khá thích.
+ Chân ga / chân phanh : do sử dụng hệ thống điện tử thích ứng tốc độ, nên đôi lúc cảm giác như chưa đạp ga vậy. Thắng thì rất mượt và êm.
+ Qua mấy gờ nổi thì cũng rầm rầm như mọi xe thôi. ^^

=>> chỉ mới chạy được 1 tuần nên chỉ có chút nhận xét như vậy.

• Like
Reactions: huyb9 and Trungt25
Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Em mua đầu tháng 5/2018, đã đi dc 1 vạn km.
- Xe cách âm rất rất tệ. Dừng ngã tư xe máy đứng kế bên nói to là nghe. Xe cũ của em ko hề tệ vậy đâu. Do cách âm tệ nên chạy xe ồn kinh. Phải lấy nhạc át tiếng ồn.
- Cái nữa là đèn xe ko sáng mấy. Chắc phải tìm cách thay bộ đèn led OEM như các bản L, G thì mới đi đêm yên tâm.
Bỏ qua 2 cái đó thì mọi cái còn lại ổn. Em đi Sài gòn - miền Tây (Cần Thơ) chỉ tốn 5.2l/100km. Còn đi làm SG - Bình Dương thì trung bình 7 l/100km. Ăn uống có vẻ tiết kiệm hơn xe cũ.

Tập Lái
27/3/18
41
10
8
34
Em mua đầu tháng 5/2018, đã đi dc 1 vạn km.
- Xe cách âm rất rất tệ. Dừng ngã tư xe máy đứng kế bên nói to là nghe. Xe cũ của em ko hề tệ vậy đâu. Do cách âm tệ nên chạy xe ồn kinh. Phải lấy nhạc át tiếng ồn.
- Cái nữa là đèn xe ko sáng mấy. Chắc phải tìm cách thay bộ đèn led OEM như các bản L, G thì mới đi đêm yên tâm.
Bỏ qua 2 cái đó thì mọi cái còn lại ổn. Em đi Sài gòn - miền Tây (Cần Thơ) chỉ tốn 5.2l/100km. Còn đi làm SG - Bình Dương thì trung bình 7 l/100km. Ăn uống có vẻ tiết kiệm hơn xe cũ.
Vậy làm cách âm có đỡ ồn hơn k bác ?

• Like
Reactions: eric_dn
Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Vậy làm cách âm có đỡ ồn hơn k bác ?
Em không có làm nên chẳng biết có đỡ hơn không. Đi riết cũng quen dần với cái ồn ào của nó. Mới đầu cũng khó chịu. Giờ thì quen rồi nên ko sao.
Chức năng thắng tay điện tử và Brake Hold dùng khá hay. Gặp kẹt xe lái khá thoải mái. Nó tự động giữ chân thắng khi xe ngừng và nhả thắng khi đạp ga.

Tập Lái
27/3/18
41
10
8
34
Em không có làm nên chẳng biết có đỡ hơn không. Đi riết cũng quen dần với cái ồn ào của nó. Mới đầu cũng khó chịu. Giờ thì quen rồi nên ko sao.
Chức năng thắng tay điện tử và Brake Hold dùng khá hay. Gặp kẹt xe lái khá thoải mái. Nó tự động giữ chân thắng khi xe ngừng và nhả thắng khi đạp ga.
Em định tháng 10 này lấy xe nhưng đang còn phân vân giữa 1.8E mới và 1.5 Turbo lướt bản full 2017 . Nhưng em chỉ sợ 1 điều là cái máy Turbo này chạy tầm vài năm là nó sinh đủ thứ bệnh tật nên vẫn còn hơi ngại :( Còn lấy em 1.8E cũng 830tr , độ thêm bộ Type R , màn hình thì tầm 30tr cũng 860tr rồi , nhưng được cái xe mới thì cũng yên tâm vả lại cái máy 1.8E này trước giờ mọi người chưa thấy ai phàn nàn về nó .

• Like
Reactions: eric_dn