Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Thực ra trong tầm giá thì Mazda là lựa chọn tốt nhất, chỉ có Mazda 2 do có quá nhiều đối thủ nên đành chịu lép vế, vì vậy TH đã chuyển hướng sang NK mà không lắp ráp nữa.
Nói về Istop thì nó cũng có những lợi ích nhất định khi dừng lâu trên 20s nhưng một số cụ lại không thích vì chỉ cần đạp mạnh chân thắng là nó stop luôn. Mình thì thấy khá ổn vì không thích dừng thì mình chuyển sang chế đô manual rồi SET No. 2.
Con CIVIC (10) nhìn đầu và sườn xe thì quá đẹp nhưng đuôi xe thì trái ngược, ngoài cách tạo hành cụm đèn hậu thì cách bo tròn hai bên đuôi xe nhìn cũng không đẹp tí nào (cảm nhận cá nhân). Ngoài ra gầm xe thấp cũng là bất lợi cho thị trường VN.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Tình hình vợ 2 được bn km rồi bác chủ? Vẫn ngon lành chứ ạ?
Hiện giờ em chạy được 21000 km rồi, không thấy hỏng vặt gì cả, vẫn chạy tốt, nội ngoại thất không thay đổi mấy trừ vài vết trầy xước do va quẹt, có điều vỏ xe cũ đi nên thấy hơi ồn hơn trước, chi phí bảo dưỡng trong hãng cũng rẻ.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Hiện giờ em chạy được 21000 km rồi, không thấy hỏng vặt gì cả, vẫn chạy tốt, nội ngoại thất không thay đổi mấy trừ vài vết trầy xước do va quẹt, có điều vỏ xe cũ đi nên thấy hơi ồn hơn trước, chi phí bảo dưỡng trong hãng cũng rẻ.
E cũng mới lấy đc 3 tháng. Nhược điểm có : đèn tối, ồn và chật. Cho ng khác đi chung vì chật (và 1 phần ý thức) lên xe cứ bị cọ lung tung. Nội thất đen nhìn thấy bẩn ngay :((.
Còn lại khá ok. Lái hay, tiết kiệm, đẹp.
Ko biết có bác nào đi đc 7-80000 chưa rì viu xem nội thất có xuống như lời đồn ko.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
e trả lời ké bác chủ post nhé.
Xe mua 17/1/2018 đến hnay 11/12/2018 e đi đc 1v8 rồi vẫn ngon đét, chưa có gì phải chê ngoài hơn ồn tí thôi :)). Xăng thì ăn ít hơn morning 1.0 =)))
Sao mà ít hơn morning đc :))

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
xe e FL thì 6.2-6.5L, xe ông anh rể AN thì 5.9L đi đc 6v rồi.
E cũng hay đi chung xe với ông anh rể nên thấy ở mức 6v nội thất vẫn vậy bác ah, xe mua 12/2016 AN nhé.
Thanks bác. Vậy ok rồi. Trc khi mua xe tìm hiểu các diễn đàn, nhiều bác cứ bảo nhanh tã với cả nhanh xuống mà hoảng quá :)).
xe em hơn 4000, chạy loanh quanh đoạn ngắn toàn khoảng 7,2 lít thực tế.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
E cũng mới lấy đc 3 tháng. Nhược điểm có : đèn tối, ồn và chật. Cho ng khác đi chung vì chật (và 1 phần ý thức) lên xe cứ bị cọ lung tung. Nội thất đen nhìn thấy bẩn ngay :((.
Còn lại khá ok. Lái hay, tiết kiệm, đẹp.
Ko biết có bác nào đi đc 7-80000 chưa rì viu xem nội thất có xuống như lời đồn ko.
Nội thất đen bác lau nó lại đẹp ngay, chứ nội thất sáng vài tháng nó đen thui thấy ghê luôn đó bác, đèn tối đi nâng cấp được, ồn thì bó tay hehe do đường mình làm không chuẩn, khoảng chật thì trừ phi bác ngồi sau 3 ông to béo thôi chứ cùng hạng mấy chiếc khác cũng 9 10.

• Like
Reactions: Thành Civic
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Nội thất đen bác lau nó lại đẹp ngay, chứ nội thất sáng vài tháng nó đen thui thấy ghê luôn đó bác, đèn tối đi nâng cấp được, ồn thì bó tay hehe do đường mình làm không chuẩn, khoảng chật thì trừ phi bác ngồi sau 3 ông to béo thôi chứ cùng hạng mấy chiếc khác cũng 9 10.
Vâng. Em thích nội thất đen mà. Ý e là do nó hơi chật nên người ngồi sau bước vào hay đá vào ghế trước, gờ xe. Mà màu đen nhìn lộ bẩn ngay.
Khoảng để chân sau nó hơi kém thật đấy bác, ko đc thoải mái đâu.
Đèn tối so với full led thôi chứ mắt em 10/10 ko ngại lắm :))

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
Vâng. Em thích nội thất đen mà. Ý e là do nó hơi chật nên người ngồi sau bước vào hay đá vào ghế trước, gờ xe. Mà màu đen nhìn lộ bẩn ngay.
Khoảng để chân sau nó hơi kém thật đấy bác, ko đc thoải mái đâu.
Đèn tối so với full led thôi chứ mắt em 10/10 ko ngại lắm :))

=> Do kiểu dáng xe và ghế sau khác xíu nên người chưa quen sẽ đá và vấp là thường xuyên.

tuần sau phải thay cái BH dân sự và phí ĐB được tặng $