Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Spark và Morning chênh lệch giá cả khoảng 50tr nếu là bản Morning AT , AT S là khoảng 445tr còn AT Si khoảng 460tr ra giấy nhưng là máy 1.25 , mạnh hơn Spark, mẫu mã cân đối hơn Spark, đi buổi trưa ko bị nóng như Spark. Nội thất thì Spark thấy đẹp hơn chút. Spark thì nặng hơn Morning nên cảm giác có thể đầm chắc hơn. Quan trọng nhất bạn thích mẫu nào thôi.

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Em cũng đang kết em này. Đang giảm giá quá trời. Bản LS hình như còn 284. Bản TLZ còn 345 thì phải. Nhìn cái giá là chảy nước miếng rồi. Còn em Chào buổi sáng bản taxxi hình như giờ nên 345 thì phải
Vậy bản LS còn 300 lăn bánh ah ? Có bác sâu nào confirm dùm

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
MN là xe vô địch về giữ giá ở VN và tính thanh khoản khá cao. Nên mua MN hơn là Spark.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Cảm biến de, camera de có dùng để ghi hình phía sau đc ko nhể ?

Hạng B2
17/11/14
161
94
28
40
Chào Bác
Thấy bác đang lăn tăn giống tôi hồi 6 tháng về trước và tôi cũng là chủ nhân của spark LTZ nên tôi đóng góp cho bác một vài điều như sau và tôi hy vọng bác có sự lựa chọn hợp lí cho mình
1/ tôi mua xe spark LTZ lúc giá còn 392t và tham gia chương trình 3+ và tổng các thuế phí, này nọ nọ kia thì gần khoảng 470t - 500t . vì sao có giá này ư, rất dễ hiểu, khi mua về là 1 chiếc xe nguyên thủy , chưa DVD , cammera , gập gương, phải chống nóng chóng ồn, phải độ bi xenon gương cầu, autolock và phải đi chỉnh sửa rất nhiều lần những thứ phải lắp đặt cần thiết cho 1 chiếc xe với phụ tùng, hàng độ , hàng chế không chất lượng. nói thật tình là tôi cũng rất lấy làm tiếc về sự lựa chọn sai lầm của tôi . đi lắp ngoài thợ thầy quên ốc này , ốc nọ, làm mất, hư hỏng , trầy rất nhiều. rất xót của.
2/ đối với tầm tiền 470t-500t thì tôi chân thành khuyên bác là cứ AT buổi sáng với full phụ kiện , DVD, cửa sổ trời, Gương cầu bi xenon, VVVV và quan trọng là máy 1.25 và tất cả điều này đều chính hãng. mua xe này bác chỉ làm chóng nóng , chống ồn là cứ chạy vi vu, không lăn tăn suy nghĩ. hơn nữa đồ chơi dành cho Kia phải nói là full tại Việt Nam.
3/ lí do mà tôi chọn spark thì một phần cũng chiều ý vợ ( mua cho vợ ) 1 phần thì thấy xe kia chạy taxi nhiều quá nên thấy không giá trị và quan trọng nhất là xe thương hiệu mỹ ( đều này đang xem xét ).
Lời ngay ý đẹp, đây là cảm nhận của tôi về những vụ việc đã trãi qua , nếu có làm mất lòng anh em nào thì xin phép sorry nhé.
Trân trọng.

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
Chào Bác
Thấy bác đang lăn tăn giống tôi hồi 6 tháng về trước và tôi cũng là chủ nhân của spark LTZ nên tôi đóng góp cho bác một vài điều như sau và tôi hy vọng bác có sự lựa chọn hợp lí cho mình
1/ tôi mua xe spark LTZ lúc giá còn 392t và tham gia chương trình 3+ và tổng các thuế phí, này nọ nọ kia thì gần khoảng 470t - 500t . vì sao có giá này ư, rất dễ hiểu, khi mua về là 1 chiếc xe nguyên thủy , chưa DVD , cammera , gập gương, phải chống nóng chóng ồn, phải độ bi xenon gương cầu, autolock và phải đi chỉnh sửa rất nhiều lần những thứ phải lắp đặt cần thiết cho 1 chiếc xe với phụ tùng, hàng độ , hàng chế không chất lượng. nói thật tình là tôi cũng rất lấy làm tiếc về sự lựa chọn sai lầm của tôi . đi lắp ngoài thợ thầy quên ốc này , ốc nọ, làm mất, hư hỏng , trầy rất nhiều. rất xót của.
2/ đối với tầm tiền 470t-500t thì tôi chân thành khuyên bác là cứ AT buổi sáng với full phụ kiện , DVD, cửa sổ trời, Gương cầu bi xenon, VVVV và quan trọng là máy 1.25 và tất cả điều này đều chính hãng. mua xe này bác chỉ làm chóng nóng , chống ồn là cứ chạy vi vu, không lăn tăn suy nghĩ. hơn nữa đồ chơi dành cho Kia phải nói là full tại Việt Nam.
3/ lí do mà tôi chọn spark thì một phần cũng chiều ý vợ ( mua cho vợ ) 1 phần thì thấy xe kia chạy taxi nhiều quá nên thấy không giá trị và quan trọng nhất là xe thương hiệu mỹ ( đều này đang xem xét ).
Lời ngay ý đẹp, đây là cảm nhận của tôi về những vụ việc đã trãi qua , nếu có làm mất lòng anh em nào thì xin phép sorry nhé.
Trân trọng.
Ai biểu độ cho lắm, rồi tè le thì la làng :)

Hạng C
3/4/15
733
301
63
xehoigiadinh.com
Chào Bác
Trân trọng.
Cái này cũng đáng lưu tâm. Nhưng chủ yếu do bác độ lại xe quá nhiều + Làm xe bên ngoài nên mới gặp vấn đề.
Hiện nay giá xe Spark thấp hơn Morning hơn 60tr. Bây nhiêu tiền dư sức cho bác nuôi em nó. Với lại dòng xe Mỹ nổi tiếng an toàn trước giờ. Trang bị thêm 4 túi khí, an toàn rất nhiều cho bản thân và gia đình. Bây giờ bác có thể lựa chọn: 1 là mua xe nhiều option, 2 là chiếc xe đảm bảo an toàn tính mạng cho bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/11/14
161
94
28
40
Ai biểu độ cho lắm, rồi tè le thì la làng :)
tôi chĩ lắp thêm những thứ cần thiết mà 1 chiếc xe nếu nói về độ an toàn phải bắt buột là phải có thưa bác.
Cái này cũng đáng lưu tâm. Nhưng chủ yếu do bác độ lại xe quá nhiều + Làm xe bên ngoài nên mới gặp vấn đề.
Hiện nay giá xe Spark thấp hơn Morning hơn 60tr. Bây nhiêu tiền dư sức cho bác nuôi em nó. Với lại dòng xe Mỹ nổi tiếng an toàn trước giờ. Trang bị thêm 4 túi khí, an toàn rất nhiều cho bản thân và gia đình. Bây giờ bác có thể lựa chọn: 1 là mua xe nhiều option, 2 là chiếc xe đảm bảo an toàn tính mạng cho bạn.
hôm bữa trên diển đàn có topic của bác gì mà vợ bác là nạn nhân , đụng móp đầu xe thảm hại , đầu nạn nhân may mấy mũi mà hỡi ơi túi khí nó bền ghê gớm , như vậy mà không chịu bung, hõi ra mấy bác kỹ thuận nói là phải đụng đúng điểm cảm ứng thì nó mới bung làm bữa giờ tôi tưởng là cảm ứng túi khi dự
Đánh giá xe Spark 2015
a trên lực tác động chứ.