Hạng B2
18/5/16
127
33
28
38
Em làm qua vài hãng xe rồi, dù ít lái nhưng cũng cảm nhận được sự khác biệt trong cách hoàn thiện của từng dòng xe. Ví dụ như nước sơn, các chi tiết mạ crom, chi tiết nhựa, nỉ, một vài góc bo tròn để xem độ tinh xảo đến đâu. Thực tế các cụ cứ chê Toyota thùng tôn, vỏ mỏng nhưng bên trong cánh cửa có các thanh tăng cứng, khung xe GOA. Nước sơn Toyota cũng làm rất nét, nhựa, urathan, da đều được chăm chút dù nó ít options hiện đại. Các cái này phải là người va chạm xe nhiều, 1 chút tinh tế ms thấy cái khác của Toyota và hiểu tại sao ngta lại chuộng Toyota đến vậy

Hạng B1
30/12/16
62
4
8
34
Em đang chạy Vios 2017 thấy tiết kiệm ko biết Rush xăng cộ ntn ạ

Hạng B2
17/10/15
165
35
28
45
Là một người cũng đã chạy xe ô tô cá nhân lâu năm em nhận xét một cách khách quan nhé
Toyota rush có những ưu , nhược điểm sau
Ưu điểm
- ngoại thất rất đẹp với tầm tiền đó không có gì để chê cả mặc dù nhìn từ phía sau lên xe hơi bị hẹp ngang và cao , hơi mất cân đối
- sử dụng hệ thống đèn full led
-xe có sáu túi khí
Nhược điểm
- ở băng ghế sau do mặt ghế được gọt mỏng nên 3 cái chốt cài dây an toàn nhô lên rất cao và em đã cố tình tìm mọi cách nhét nó xuống như nó vẫn cao hơn mặt ghế . Cái này mà không xử lý được thì ngồi ở giữa nó đâm vào mít cho đau lắm.
+_ về động cơ và vận hành em chưa được thử nên không dám có ý kiến gì . Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em , các bác tham khảo nếu điều gì chưa đúng mong các bác bỏ quá cho
Trân trọng
Bác cho mình hỏi xíu nhé!
Mọi người nói Rush khi chạy trên 80km/h thì vòng tua rất cao, máy "gào" lên dễ sợ, có đúng như vậy ko bác?

Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
Ở Phil giá Avanza kg 350, X tầm 430, Rush là 460 á mọi người

Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
Bác cho mình hỏi xíu nhé!
Mọi người nói Rush khi chạy trên 80km/h thì vòng tua rất cao, máy "gào" lên dễ sợ, có đúng như vậy ko bác?
nên chắc nếu cứ quất 70-80km chắc xăng cũng ko tiết kiệm đâu
nói chung em đi phố là chính nên thi thoảng cho nó hú tí ko sao

Hạng B2
18/5/16
127
33
28
38
em nghĩ Toy đẻ ra cái xe này để giải quyết bài toán 1 cái xe 7 chỗ nhưng thi thoảng mới dùng full. Những lúc không đi đông người thì sử dụng nó vẫn tiện vì nhỏ gọn, tiết kiệm, inova thì đi một mình đi làm nó hơi to quá xoay xở trong phố cũng nhọc.

Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
em nghĩ Toy đẻ ra cái xe này để giải quyết bài toán 1 cái xe 7 chỗ nhưng thi thoảng mới dùng full. Những lúc không đi đông người thì sử dụng nó vẫn tiện vì nhỏ gọn, tiết kiệm, inova thì đi một mình đi làm nó hơi to quá xoay xở trong phố cũng nhọc.
Mình cũng nghĩ vậy

Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
Mình dự là mỗi con xe mới khi thâm nhập thị trường sẽ có nhiều đánh giá và nhất là với Toy 1 thương hiệu khá tên tuổi nên sự đánh giá càng khắt khe hơn...
Và để được khẳng định nó mình nghĩ phải có thời gian cho người tiêu dùng được thực tế đi xe và trải nghiệm lúc đó có kết luận sẽ khách quan hơn đấy ah

Hạng B2
18/5/16
127
33
28
38
Mình dự là mỗi con xe mới khi thâm nhập thị trường sẽ có nhiều đánh giá và nhất là với Toy 1 thương hiệu khá tên tuổi nên sự đánh giá càng khắt khe hơn...
Và để được khẳng định nó mình nghĩ phải có thời gian cho người tiêu dùng được thực tế đi xe và trải nghiệm lúc đó có kết luận sẽ khách quan hơn đấy ah
Đúng rồi, phải cần thời gian để có đánh giá khách quan nhất