Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Sáng nay em vào GR kiểm tra rồi các bác ạ. Thợ tháo ra kiểm tra. Hóa ra là cu thợ lần trước lắp cái phuộc nhún lắp nhầm miếng đệm (Xe em không có ổ bi nơi bát bèo, mà có một miếng đệm, không phải bằng sắt mà làm bằng chất gì trông rất cứng, đệm này có tác dụng làm mặt tì khi ta dánh lái nó trượt êm ái). Thợ nó bỏ tấm đệm này hẳn dưới "ti" của phuộc nhún. Em đã khắc phục được.
Xin cảm ơn các bác ! Nhất là "bác sỹ" thân !

Hạng C
31/12/12
723
2
18
44
Thợ tay nghề yếu nên ráp sai. Mai mốt bác đừng đem vo gẩ đó nữa.
Lỡ bác thợ đó́ ráp vô mà quên vặn ốc thì tiu lun à.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
V2 em cũng bị y như bác chủ, đánh lái cũng nghe tiếng cục ở bánh trước bên tài, kiểm tra thấy bị ở lò so, bệnh này chắc do mấy tháng trước em có thay cái chụp bụi phuộc nên thợ làm không chuẩn để hôm nào mang ra bác Vui sử giúp vụ này.

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Sửa ngay đi bác ạ! Đi khó chịu lắm. Mà để lâu ma sát nó mài hỏng cả tấm đệm đấy. Vì như xe em nó có tấm đệm gì em không biết nhưng rất cứng và không phải bằng kim loại đâu. Thợ đã lắp sai cái đó và thấy vết ăn mòn cũng rõ. Nếu để lâu chắc không ổn.

Last edited by a moderator:
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Hôm nay em đi Tân Bình về ghé qua 3 Tiến bảo tháo cái phuộc ra thì chính xác thợ trước lắp sai cái đầu trên của phuộc nên cái lò xo phuộc cấn vào gầm, mấy cậu thợ tháo ra lắp lại là hết bệnh ngay, giờ trả lái ngon lành cành mai luôn.

Hạng B1
25/1/13
59
0
0
41
Chia sẽ ý nghĩa quá. Chúc các bác luôn vui bên V2. Trân trọng !

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Mỗi khi vợ phát bệnh là lòng không yên các bác nhỉ !!!
Chúc các bác thượng lộ bình an !!!

Hạng B1
25/1/13
59
0
0
41
bullkeo nói:
Xe em Morning cũng bị bệnh này, vào hãng thay 2 cái routin mới là ngon lành.
Có nhiều routin hệ treo trước lắm bác à,cụ thể là bác thay cái nào thế. Nếu bệnh ở cái này sẽ hơi khác tí đấy bác ạ