Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Em thấy những topic như thế này cũng chỉ để tham khảo số liệu thôi. Thời buổi thông tin được phổ cập trên internet, thị trường đa dạng sản phẩm. Ai thích mua gì thì họ chọn cái đấy thôi hoặc tùy theo nhu cầu và sở thích. Toy mất nhiều năm để có vị trí độc tôn ở VN thì em nghĩ ai đó muốn lật đổ Toy cũng sẽ phải mất khá nhiều thời gian khó có thể xảy ra trong 1 vài năm.
Những sự cạnh tranh đến từ các hãng như Mazda hay Hyundai, Kia là đáng ghi nhận, mọi thứ sẽ thay đổi từ từ theo quy luật cung cầu cả thôi các bác. Cá nhân em chỉ nghĩ Toy bán được nhiều xe ko hẳn là những người đó đều yêu thích xe Toy. :3dquaytay:

Hạng D
25/9/14
2.736
2.911
113
33
Sao bác Biết chắc. Bên Em Toyota Hùng Vương 20% KH sơ hữu lần đau chọn Toyota nhé Bác.

Mấy tay anti Toy thì toàn là "chắc" với "dự" thôi bác, nói chung toàn là nhận định chủ quan. Nhưng mà tôi cũng ghét cái giá Toy quá :mad:
.
.

Hạng D
15/6/13
1.411
3.747
113
Quận Bình Tân
cứ ông TAXI nào mà xài hàng TOY thì y như rằng lên đầu bàng tất. chính vậy thải xe cũ ra, mua lại ko biết hớ hàng xe TAXI liền. mua MIT hay MCD và BMW chạy TAXI xem có lên đc đầu bảng ko nhỉ ...:3danbanh:

Hạng B2
24/5/12
192
95
28
Thật ngưỡng mộ , người tiêu dùng ngày càng thông minh và sáng suốt .

Hạng F
22/7/13
8.995
40.446
113
Vietkey với unikey hiện tại đang được khuyến mãi, down về dùng miễn phí lại còn được tặng Iphone 6 plus 64gb đó bác, lần sau bác nhớ down về để dùng nha.
Toyota là xe xịn, bền, giá trị bán lại cao, thương hiệu Nhật, bán chạy là đúng rồi. Hyundai ( chứ không phải huynhdai) nó hổng có vào VAMA thì lấy gì có số...
M3 xe cùi mía, cùi dứa thì lấy gì có doanh số mà so với Toyota. Bởi vậy Toyota tiếp tục lên giá để lấy thêm tiền mở rộng sản xuất, đưa ra chiến lược marketing khủng để quảng cáo sản phẩm và dự đoán tiếp tục sẽ dẫn đầu trong vài thập kỉ nữa ở Việt Nam.
P/s: Em đi xe 2 bánh
Phần trên em ko ý kiến với bác, nhưng phần bôi đậm có lẽ không hợp lý lắm. Vì:
Họ có marketing cái gì đâu, toàn các anh các chụy ùn ùn sắp hàng đặt xe! Cho nên tăng giá là hình thức đảm bảo lợi nhuận khi đồng Yen liên tục giảm, năm nay đầu năm thì VND lại xác định trượt ít nhất 3-4%. Như vậy ông Toy chỉ quan trọng túi tiền của ổng chớ nâng cao chất lượng an toàn s/phẩm thì rất khiêm tốn, làm cứ như ban phát (cái này nhớ hok lầm bên box nâng cấp Ỉn, Fò thu nợ bác cũng có góp ý nè)

• Like
Reactions: trongvu
Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"
Dân còn , nước còn ... thì dù 100 năm nữa Toyota vẫn nhất thôi ... hehe
Công nhận đi đêm , nhìn đèn Altis sang thiệt ...
Dân còn thì taxi còn... Toyota vẫn là sự lựa chọn hàng đầu cho Chị Mai và Anh Sun bác ạ!