Tập Lái
16/3/20
14
5.522
78
54
Hồi nhõ tui củng tính theo Toán mà coi xong phim "A beautiful mind" sợ bị tâm thần phân liệt nên bõ, theo nghề buôn cá bán tôm. Nào ngờ bây giờ vẩn bị khùng, buồn quá trời ơi.
Em học sinh lớp 10 được thi IMO năm nay chắc chắn phải là thần đồng. Hình ngư đây là trường hợp đầu tiên trong lịch sử của đội Việt Nam.
Thế giới thì có thần đồng Terence Tao, đoạt đồng, bạc, vàng năm 10, 11, 13 tuổi!

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.818
113
Hồi nhõ tui củng tính theo Toán mà coi xong phim "A beautiful mind" sợ bị tâm thần phân liệt nên bõ, theo nghề buôn cá bán tôm. Nào ngờ bây giờ vẩn bị khùng, buồn quá trời ơi.
Em học sinh lớp 10 được thi IMO năm nay chắc chắn phải là thần đồng. Hình ngư đây là trường hợp đầu tiên trong lịch sử của đội Việt Nam.
Thế giới thì có thần đồng Terence Tao, đoạt đồng, bạc, vàng năm 10, 11, 13 tuổi!
Hình như đúng là trẻ nhất đó anh vì các trường hợp tôi biết được vào thẳng vòng chọn đội tuyển quốc gia từ lớp 10 đều đến lớp 11 mới đi được.

• Like
Reactions: Alexiszobra2019
Hạng B2
12/11/19
200
14.650
93
Thấy giáo sư Nguyễn Tiến Dũng và Đàm Thanh Sơn đoạt HCV IMO năm 15 tuổi mà không rõ lớp mấy

• Like
Reactions: ngr040
Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
anh định nghĩa cơm cháo là như nào, kiếm nhiều tiền hay đi làm chính trị lên báo chém phần phật mới là nên cơm cháo?

thế hệ cha chú của mình mà là dân đội tuyển thì sau này đều giàu vãi đạn

những bạn của mình trong tuyển, vài bạn có huy chương IMO thì giờ đang làm post doc ở các trường ivy league hoặc đi làm cho top investment banks

điểm chung là đều rất kín tiếng, ko chơi facebook
Sao bạn ấy toàn siêu nhân mà ấy cà rốt vẫy?

Hạng C
7/2/17
669
67.328
93
A chủ tịch sao không đi ngành ngoại giao nhỉ? Dòng dõi mà? Lông bông trên này chán chết, hehe
Ảnh có nhiệm vụ cao cả lắm, đầy ắp tính nhân văn, đó là làm cho 500 ae trong này cảm thấy tự tin hơn. ;)

• Haha
Reactions: Nam BK