Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Nhà em dự kiến xuất phát 25-27 , lộ trình SG tới Hà giang, sa pa.
Về lại đến SG khoảng 10-12 al.
Xe 7 chỗ 4 người lớn từ 27 - 42t, 2 trẻ em 6 và 9 tuổi.
Tài chính là em, 1 tài phụ là vợ ( gà quá gà).
Dự kiến lộ trình, vui đâu chầu đấy...
Các điểm chính nghỉ ngơi Nha trang, Đà nẵng, Quy nhơn, Huế, Quảng bình, Nghệ an, Nam định, Hà nội, Hòa bình ( bản lác),Phú thọ, Tuyên quang, Hà giang ( máu lên đi sa pa nữa). Và quành về.
Chỗ nào nghỉ khi đi thì về bỏ qua.
Cụ nào thích đi chơi trải nghiệm giống em mời ghép đoàn.
Về kinh nghiệm, em xuyên việt mấy lần rồi, các cung tây bắc đều lái qua cả, tứ đại đèo gì gì cũng đã phi qua ( đều bằng sedan) thì 7 chỗ không có gì phải lo lắng lắm.
Em đi nhiều nên thấy nếu đi về đêm rất có lợi thời gian, vd như đi ban ngày từ Sg-Q.nhơn em đi hết 16h, nhưng nếu đi từ 9h tối thì 8h sáng đã tới ( bớt 1/3 t.g).
Xe em đủ 4 xenon, 4 đèn gầm, kèn nhại nên đi tối khá ok ( dẫn đoàn dc ạ).
Về đường sá thì xe có vietmap cập nhật t8/2016 , ngoài ra còn gg map, các điểm đã checking qua rồi nên không cần lo.
Về ăn uống ngủ nghỉ thì cứ ks mà nằm cho tiện, em quen từ bắc vào nam tỉnh nào cũng biết nhưng ngại vào nhà vì mình đi gia đình không tiện sinh hoạt.
Chương trình thì khi ghé các điểm chính sẽ thưởng thức đặc sản vùng đó, du lịch các điểm chính, nghỉ ngơi tầm 1-2 ngày tùy điều kiện sức khỏe.
Chúc các bác ăn tết 2017 vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
em up ngen :
nick : beocon14
Nơi đi : Biên Hòa
Nơi đến : Nha Trang
ngày đi : sáng 30/01 ~ 2/2 (em chơi ngày tây nên ko rành ngày ta ạ)
Thấy đa số các bác tết này đi về miền Trung hơi bị nhiều đó nha...... mà em mới đọc báo tuổi trẻ sáng nay nói miền Trung liên tiếp hứng chịu lũ.... MẤT TẾT...... các bác nhớ cập nhật tình hình nước lũ nhé..... Kính chúc mọi thành viên OS đi đường đc bình an & hưởng trọn 1 mùa xuân ấm cúng bên gia đình :)

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Nhà em dự kiến xuất phát 25-27 , lộ trình SG tới Hà giang, sa pa.
Về lại đến SG khoảng 10-12 al.
Xe 7 chỗ 4 người lớn từ 27 - 42t, 2 trẻ em 6 và 9 tuổi.
Tài chính là em, 1 tài phụ là vợ ( gà quá gà).
Dự kiến lộ trình, vui đâu chầu đấy...
Các điểm chính nghỉ ngơi Nha trang, Đà nẵng, Quy nhơn, Huế, Quảng bình, Nghệ an, Nam định, Hà nội, Hòa bình ( bản lác),Phú thọ, Tuyên quang, Hà giang ( máu lên đi sa pa nữa). Và quành về.
Chỗ nào nghỉ khi đi thì về bỏ qua.
Cụ nào thích đi chơi trải nghiệm giống em mời ghép đoàn.
Về kinh nghiệm, em xuyên việt mấy lần rồi, các cung tây bắc đều lái qua cả, tứ đại đèo gì gì cũng đã phi qua ( đều bằng sedan) thì 7 chỗ không có gì phải lo lắng lắm.
Em đi nhiều nên thấy nếu đi về đêm rất có lợi thời gian, vd như đi ban ngày từ Sg-Q.nhơn em đi hết 16h, nhưng nếu đi từ 9h tối thì 8h sáng đã tới ( bớt 1/3 t.g).
Xe em đủ 4 xenon, 4 đèn gầm, kèn nhại nên đi tối khá ok ( dẫn đoàn dc ạ).
Về ăn uống ngủ nghỉ thì cứ ks mà nằm cho tiện, em quen từ bắc vào nam tỉnh nào cũng biết nhưng ngại vào nhà vì mình đi gia đình không tiện sinh hoạt.
Chương trình thì khi ghé các điểm chính sẽ thưởng thức đặc sản vùng đó, du lịch các điểm chính, nghỉ ngơi tầm 1-2 ngày tùy điều kiện sức khỏe.
Chúc các bác ăn tết 2017 vui vẻ.
Xem lịch trình này thích quá,
Rất tiếc tết này có chương trình đi chung với mấy bạn còn làm việc nhà nước, công ty nên không đu theo được,phải quay về SG các bạn kịp làm việc, chỉ lên lịch du xuận đến xa nhất là Phong Nha Quảng Bình . Gía mà lịch trình này sau mùng 10/03 âm lịch đinh dậu thì quá tuyệt cho em
Vô cùng tiếc.
Chúc bác và gia đình đi chơi vui vẻ
:3dup::3dup::3dup:

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Xem lịch trình này thích quá,
Rất tiếc tết này có chương trình đi chung với mấy bạn còn làm việc nhà nước, công ty nên không đu theo được,phải quay về SG các bạn kịp làm việc, chỉ lên lịch du xuận đến xa nhất là Phong Nha Quảng Bình . Gía mà lịch trình này sau mùng 10/03 âm lịch đinh dậu thì quá tuyệt cho em
Vô cùng tiếc.
Chúc bác và gia đình đi chơi vui vẻ
:3dup::3dup::3dup:
Bác đừng ngại, vì xe em thật ra cũng chỉ 1 tài là em thôi, nên em đi thì bác có thể theo được.
Về đoàn thì cứ nói ae vô tư, mấy lần trc em đi xuyên việt với mấy bạn, ai bận thì book vé máy bay chuồn trước có sao đâu.
Các điểm đều có sân bay để té về sg trước là Sơn La, Hà nội, Thanh hóa, Nghệ an, Huế, Đà nẵng, Nha trang.
Nếu cùng lắm tới Huế mà bạn cụ té sạch thì còn 1000km solo được mà. Em từng solo Huế -sg rồi cụ, cũng bt thôi.
Em đi cung tây bắc toàn hẹn bạn ở Nội bài, em xuống mb là chúng nó đón đi, về nó thả xuống Nb, em bay Sg về đến nhà là chúng nó cũng chỉ về nhà cùng thời gian với em, dù Nam định cách có 130 km.

Hạng B2
5/6/14
184
169
43
Em tham gia:
1. Mình êng (1 tài kiêm chủ xe kiêm lơ xe kiêm đủ thứ)
2. 1 Công Nông đời ơ kìa 2003
3. Đích: Thăng Long thành
4. Thời gian: xuất phát 19/1 (22 AL), dự định đi khoảng 3 ngày
CHặng 1: Cần Thơ-> Ninh Hòa (Khánh Hòa)
Chặng 2: Ninh Hòa- Đông Hà (Quảng Trị)
Chặng 3: ĐÔng Hà-> ĐH Bách khoa
5. Quay về Cần Thơ: 2 Tết con gà
Số kẹp: 0969160319
Hú cùng các Bác có lộ trình