Hạng C
7/9/15
697
8.420
93
Nhà em dự kiến xuất phát 25-27 , lộ trình SG tới Hà giang, sa pa.
Về lại đến SG khoảng 10-12 al.
Xe 7 chỗ 4 người lớn từ 27 - 42t, 2 trẻ em 6 và 9 tuổi.
Tài chính là em, 1 tài phụ là vợ ( gà quá gà).
Dự kiến lộ trình, vui đâu chầu đấy...
Các điểm chính nghỉ ngơi Nha trang, Đà nẵng, Quy nhơn, Huế, Quảng bình, Nghệ an, Nam định, Hà nội, Hòa bình ( bản lác),Phú thọ, Tuyên quang, Hà giang ( máu lên đi sa pa nữa). Và quành về.
Chỗ nào nghỉ khi đi thì về bỏ qua.
Cụ nào thích đi chơi trải nghiệm giống em mời ghép đoàn.
Về kinh nghiệm, em xuyên việt mấy lần rồi, các cung tây bắc đều lái qua cả, tứ đại đèo gì gì cũng đã phi qua ( đều bằng sedan) thì 7 chỗ không có gì phải lo lắng lắm.
Em đi nhiều nên thấy nếu đi về đêm rất có lợi thời gian, vd như đi ban ngày từ Sg-Q.nhơn em đi hết 16h, nhưng nếu đi từ 9h tối thì 8h sáng đã tới ( bớt 1/3 t.g).
Xe em đủ 4 xenon, 4 đèn gầm, kèn nhại nên đi tối khá ok ( dẫn đoàn dc ạ).
Về đường sá thì xe có vietmap cập nhật t8/2016 , ngoài ra còn gg map, các điểm đã checking qua rồi nên không cần lo.
Về ăn uống ngủ nghỉ thì cứ ks mà nằm cho tiện, em quen từ bắc vào nam tỉnh nào cũng biết nhưng ngại vào nhà vì mình đi gia đình không tiện sinh hoạt.
Chương trình thì khi ghé các điểm chính sẽ thưởng thức đặc sản vùng đó, du lịch các điểm chính, nghỉ ngơi tầm 1-2 ngày tùy điều kiện sức khỏe.
Chúc các bác ăn tết 2017 vui vẻ.
nhìn lịch của bác phát thèm , tiếc là bồ nhí em bé quá ko lang thang được mốt lớn xíu cà nhà mỗi năm làm 1 chuyến

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Chào các cụ
Nick: Vutungnd
Xe: Ford Ranger 2015
Thanh phần tham gia: 2 lớn, 2 bé. Mình em cầm tài.
Xuất phát: Sài Gòn lúc 4h sáng ngày 24 ÂL
Lo trình: Sài Gòn - Kontum - A Lưới - Khe Sanh - Khe Gát - Nam Định
Ra theo cung này, vào mới thảnh thơi chiến QL1 để ngắm nghía các danh lam thắng cảnh. Dự kiến sáng 3 tết xuất phát từ Nam Định

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Cụ đi 10 ngày, 1 tài là khá đuối đấy ạ.
Nếu cụ quen chạy đêm, 1 đêm đua khoảng 6-800 là đuối, vì đua 800 là ngày sau nghỉ nguyên ngày cũng vậy à.
Vị chi đi ra, đi vào hết 6 ngày là nhanh nhất ( 1 tài, không phải là tài chuyên nghiệp).
Chưa kể phát sinh ăn nhậu giữa đường, bỏ xe ngủ nghỉ là mất thêm 2 ngày nữa là 8.
Em thấy căng phết !
Có đợt em đi 10 ngày, xe toàn tài xế mà còn đuối, vì chủ yếu đi đêm, ngày là ăn nhậu từ 9h sáng tới 7h tối, mệt bã cả người.
Rồi 8h tối toài lên xe đi tiếp, ông nào nhận lái thì nghỉ uống từ chiều để lấy sức :).
Bác mệt là do ăn nhậu nhiều :3dcuoi:

Em nhìn lịch của các bác về Nam Định mà thích quá, em chưa một lần được đi đường bộ xuyên Việt, đợi năm sau ku nhóc lớn hơn xíu chắc em cũng làm chuyến về tới Nam Định ăn Tết. Em định cho vk và ku nhóc bay để mình đi phượt chuyến mà vk cứ lăn tăn nguy hiểm ko cho:(.

Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Em nhìn lịch của các bác về Nam Định mà thích quá, em chưa một lần được đi đường bộ xuyên Việt, đợi năm sau ku nhóc lớn hơn xíu chắc em cũng làm chuyến về tới Nam Định ăn Tết. Em định cho vk và ku nhóc bay để mình đi phượt chuyến mà vk cứ lăn tăn nguy hiểm ko cho:(.
Bác phải dân vận cật lực vào chứ. Năm 2014 mình cũng di lý 3 mẹ con ra sân bay xong 1 mình phi Moto về NĐ ăn tết đấy, cũng chiến cung đường TSon huyền thoại. Mịa, ban đầu độc hành, đến khi chia tay nhau ở Thanh Hoá lên đến 16 chú các tỉnh, các kiểu xe.

Bác phải dân vận cật lực vào chứ. Năm 2014 mình cũng di lý 3 mẹ con ra sân bay xong 1 mình phi Moto về NĐ ăn tết đấy, cũng chiến cung đường TSon huyền thoại. Mịa, ban đầu độc hành, đến khi chia tay nhau ở Thanh Hoá lên đến 16 chú các tỉnh, các kiểu xe.

Hâm mộ bác quá, bác họ Vũ quê NĐ ah, về em cố gắng thuyết phục xem, được thì đi cùng các Bác cho vui chứ cung đường xuyên Việt này em thích lắm mà chưa được đi bjo.