Tập Lái
12/2/16
24
27
13
Thế thì bác phải vào hãng gắn khi đó giá tiền này nọ sẽ dc hãng ghi hết vào hóa đơn thế là giá xe lại tăng :p còn nếu gắn chui ở ngoài hãng thì đụng chạm tới hệ thống điện này nọ mốt hãng k bảo hành :eek:
Theo dự thảo thì thuế TS chỉ oánh trên giá trị xe ban đầu thôi à
Mà cũng ko biết ô tô có bị oánh thuế TS hàng năm giống thuế nhà 700tr ko nhỉ , nếu phải đóng hằng năm chẳng lẽ mỗi năm phải đem xe đi định giá một lần , rồi lại sẽ đẻ tiếp ra loại định giá bán xe và định giá nộp thuế... :(

• Like
Reactions: timtom
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Em xin phép chửi phát. Lũ súc vật. Mặt người óc lợn.

Ko óc lợn đâu, chúng khôn lắm Bác ơi, chỉ có We là bị hút máu thôi. Vào Google tìm câu truyện Trại Súc Vật đọc đi rồi hiểu bản chất của “chúng”!!!

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Nếu muốn tính đúng đủ thì chẳng "bố" tính dùm mình lãi suất vay ngân hàng để mua căn nhà đó mà bố lại múc tiếp phần chênh lệch > 700tr hàng năm. Đúng thật là bọn cướp cũng không thâm bằng mấy bố này.
Là thế này:
Nhà ở xã hội là nhà cho thu nhập thấp, phải đi vay tiền từ một cái gói gì đó nghe nói là mấy ngàn tỉ ở đâu đó mà ra.
Vay mua căn nhà được xây dựng và chào bán với giá (em vừa mới xem căn hộ 56m2) là 980tr.
Cái thâm hiểm là ở chỗ cho vay xong xuôi rồi, hàng tháng dân "thu nhập thấp" vẫn phải è cổ trả nợ vốn lẫn lãi, thì ta lại thêm vào cái mốc 700tr để thu thuế tiếp.
Kinh chưa, cao tay chưa? :D

Tính gài em vay tiền mua nhà để thu thuế à? Hiểm quá hiểm. :cool:

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Theo dự thảo thì thuế TS chỉ oánh trên giá trị xe ban đầu thôi à
Mà cũng ko biết ô tô có bị oánh thuế TS hàng năm giống thuế nhà 700tr ko nhỉ , nếu phải đóng hằng năm chẳng lẽ mỗi năm phải đem xe đi định giá một lần , rồi lại sẽ đẻ tiếp ra loại định giá bán xe và định giá nộp thuế... :(
Thế thì Thánh sẽ chết trước bác ạ.
Xe giữ giá tốt quá mà =))

• Like
Reactions: ssgn