Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Theo nguyên tắc thì người sử dụng nên kiểm tra góc đặt bánh xe sau mỗi 10.000km hoặc từ 6 thắng tới 1 năm. Vì trong quá trình sử dụng , do điều kiên đường xá,hỏng hóc của xe hoặc do kĩ năng lái xe thì xe của mình sẽ bị thay đổi góc đặt bánh xe( đường xấu , ổ gà , cấn lề , mâm bị wan...). theo thời gian , các góc đặt bánh xe sẽ thay đổi , sẽ gây ra các hiện tường có thể cảm nhân bằng mắt thường như sau : vô lăng bị lệch về 1 bên , xe chạy bị xỉa lái , vỏ mòn không đều và nhanh hơn , vô lăng bbij rung khi lên tốc độ cao nhất định...)
Vậy chỗ Bác là phía tay phải, hướng từ Sân Bay về Bình Dương? Vì em ở Dĩ An. Chỗ Bác có cung cấp luôn vỏ BS techno như anh e OS đang bàn tán không? Tks

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Có làm T7, CN không nhỉ
Lão Long rui ThanhLong đi đâu mà không hồi âm nhể

Có làm T7, CN không nhỉ
Vừa rồi em có đảo lốp lần đầu, sẵn cân mâm bấm chì và cân chỉnh thước lái luôn
Công nhận đi cái xe lâu ngày làm cho lốp mòn không đều, chú thợ dán quá trời chì lòng trong của mâm.
Em làm ở Năm Truội, máy Hunter
Giá :Bấm chì 50/bánh, Chỉnh thước lái 500
Service: vui vẻ, nhiệt tình và hướng dẫn khách hàng các thông số rất rõ ràng
Địa chỉ : QL 1A, cách An Sương khoảng 1km về hướng Thủ Đức, ngay góc chợ An Sương
https://www.facebook.com/CtyNamTuoi
Cân mâm bấm chì và chỉnh thước lái xong xe chạy êm hẳn mấy bác ạ.
Bây giờ làm rồi chắc sau này khoảng 5,000 km em cân mâm 1 lần, làm thế em thấy tốt cho lốp vì khi nó mòn không đều thì mình tốn tiền mua lốp mới mà lại không an toàn.

Tập Lái
2/12/16
40
40
18
Bác ghé bên em để nhận quà khuyến mãi bác nhé. hihi
Xe của em mua lại chạy cho tới giờ (12/2016) được 3 năm rồi. Do chủ cũ thay lớp không đều nên năm rồi Em thay lại 2 cái còn 2 cái không thay , sau khi em thay 2 cái mới vào thì hiện giờ 3 cái như mới còn một cái hơi mòn . Trong 3 năm vừa rồi Em không đảo lớp, cân mâm bấm chì, chỉnh thước lái, đo độ chụm ,... Tình trạng xe em như vậy thì bây giờ phải làm những gì hả Bác, nhờ Bác tư vấn giúp Em.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B1
15/1/15
63
31
18
47
HCM
Chào các bác
Xe em ranger xls chạy được khoảng 11k rồi, chắc cũng phải đi đảo lốp và cân mâm ... bác nhỉ. Xe em bị vá vỏ trước 1, sau 1 rồi. sơ cua chưa dùng đến để lâu có sao ko các bác ? xe em chỉ biết chạy và đến bảo dưỡng định kỳ thôi, e mới bảo dưỡng 10k ngoài ra em không biết gì về xe cả. hic.

16/11/15
51
42
18
34
Xe của em mua lại chạy cho tới giờ (12/2016) được 3 năm rồi. Do chủ cũ thay lớp không đều nên năm rồi Em thay lại 2 cái còn 2 cái không thay , sau khi em thay 2 cái mới vào thì hiện giờ 3 cái như mới còn một cái hơi mòn . Trong 3 năm vừa rồi Em không đảo lớp, cân mâm bấm chì, chỉnh thước lái, đo độ chụm ,... Tình trạng xe em như vậy thì bây giờ phải làm những gì hả Bác, nhờ Bác tư vấn giúp Em.
Dạ tốt nhất bác nên mang xe đến bên em để e test lại góc đặt bánh xe cho bác nhé. Hiện tại bên e đang có chuong trinh km giam 50% tất cả các dich vụ ạ

• Like
Reactions: Latumi
16/11/15
51
42
18
34
Chào các bác
Xe em ranger xls chạy được khoảng 11k rồi, chắc cũng phải đi đảo lốp và cân mâm ... bác nhỉ. Xe em bị vá vỏ trước 1, sau 1 rồi. sơ cua chưa dùng đến để lâu có sao ko các bác ? xe em chỉ biết chạy và đến bảo dưỡng định kỳ thôi, e mới bảo dưỡng 10k ngoài ra em không biết gì về xe cả. hic.
Bác đến trực tiếp bên e để e xem tình trạng vỏ xe và tư ván cho bác kĩ hơn nhé bác ạ. Sdt em: 0909.355.283