Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ai chiến với anh?
Tôi có động gì đến anh?
Tôi có nói chữ nào CÒ VẠC? Mà anh là cò vạc hay sao nhạy cảm vậy?
Topic nhạy cảm nên dự là cò vạc sẽ bay vào kêu inh ỏi trong đây mà coi :D
Tui đây chứ ai.
Chính tui nói cò vạc...
Cò vạc nào ngứa mỏ thì nhột thôi..,
Chuyên mục bds lúc này toàn cò vạc bơm thổi !!!
Trước đây cũng có một số ace môi giới mà họ vừa vừa phải phải chứ ko có lộng hành như giờ dòm phát chán !!!
Trước đây tui ko dùng từ cò vạc mà giờ tui phải dùng từ ấy để nói thẳng thừng...
Cò vạc nào ngứa mỏ muốn gây chiến thì cứ vào chém với tui...
Hahaha....

Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Ai chiến với anh?
Tôi có động gì đến anh?
Tôi có nói chữ nào CÒ VẠC? Mà anh là cò vạc hay sao nhạy cảm vậy?

Mình thấy anh bịa đặt nên nhạy cảm thôi:
  • Lời gấp đôi trong 1 năm là anh bịa ra, trong thớt đó là lời gấp đôi trong 14 tháng nha.
  • Cầu sẽ làm trong 2020 là bài báo nói, đa phần trong thớt đó đều nhắm 3-5 năm hoặc hơn.
  • Tiệm cận quận 2 là bịa đặt, trong đó nói là bên này cầu sẽ 2/3 bên kia cầu.
  • 60+ cũng là bịa, bên đó chỉ nhắm x2 giá hiện giờ sau 5 năm, nghĩa là 23 x 2 = 46tr.

Mình hay anh yeuxehoi chẳng qua đã mua trúng hàng ngon nên giờ khoái chí mà khoe, chứ chẳng khuyên ai vào (nếu còn quá ngon thì đã âm thầm đi gom, đoé khoe làm gì), nhưng cũng ko phản đối ai vào (nếu hết ngon thì mình đã bán mịa nó đi rồi vào chê giống các anh hụt cơn sóng). Chỉ có ảnh hưởng mấy con cò khu khác nên vào phản ứng vãi ra, rồi còn mở thớt bên đây nữa.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Sao bên thớt Nhơn Trạch Cầu Cát Lái mấy bác bên ấy bẩu đã lời gấp đôi trở lên trong vòng 1 năm, giờ 2X triệu vào vẫn còn kịp, cầu sẽ làm trong 2020, xong là tiệm cận Q2 Cát Lái luôn, 60+.
Nhìn vụ Metro để dự tính cho tiến độ cầu Cát Lái, coi chừng bị giam vốn vì bánh vẽ.

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
[*]60+ cũng là bịa, bên đó chỉ nhắm x2 giá hiện giờ sau 5 năm, nghĩa là 23 x 2 = 46tr.
[/LIST]
Liệu lạc quan quá ko bác, khi 5 năm nữa khả năng ở giữa chu kỳ đóng băng! Nhất là đất ở đó toàn đất bự tổng tiền to

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
:) theo mình thấy sale đa phần giờ cũng dạt dần khỏi nghành rồi, do thị trường chậm nên một số đã chuyển nghành hay ra các tỉnh làm, còn OS đọc thấy đa phần là các bác sale nhà dự án hay căn hộ, trong khi đa phần mấy Bác OS toàn mua đất nền nhỉ?

• Like
Reactions: thuto1
Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
  • Lời gấp đôi trong 1 năm là anh bịa ra, trong thớt đó là lời gấp đôi trong 14 tháng nha.
  • Cầu sẽ làm trong 2020 là bài báo nói, đa phần trong thớt đó đều nhắm 3-5 năm hoặc hơn.
  • 60+ cũng là bịa, bên đó chỉ nhắm x2 giá hiện giờ sau 5 năm, nghĩa là 23 x 2 = 46tr.
Mình hay anh yeuxehoi chẳng qua đã mua trúng hàng ngon nên giờ khoái chí mà khoe, chứ chẳng khuyên ai vào (nếu còn quá ngon thì đã âm thầm đi gom, đoé khoe làm gì), nhưng cũng ko phản đối ai vào (nếu hết ngon thì mình đã bán mịa nó đi rồi vào chê giống các anh hụt cơn sóng). Chỉ có ảnh hưởng mấy con cò khu khác nên vào phản ứng vãi ra, rồi còn mở thớt bên đây nữa.
Tui xác nhận bác niceguy thừa nhận 2x trong 14 tháng. Chỉ có bố yeuxehoi chả biết ở đâu nhảy ra ép tui cá độ (100 tr ) là ô niceguy ăn đc 2x trong 1 năm (tui mà cá là him chết chắc. Nhưng tui không biết him là ai nên không chơi). tưởng 2 nick này cùng 1 người. Mệt quá. Muốn bơm thì cứ bơm ai nói gì đâu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Lãi NH vượt 10% trong khi vnd đc đánh giá là giữ giá trên usd.
Báo đài liên tục đưa tin tốt về: hạ tầng kết nối và thiếu hụt nguồn cung.
Đất nền, căn hộ dự án vẫn triển khai đều và liên tục cháy hàng mặc dù tiện ích chưa tương xứng.
Thanh khoản đã giảm ở các vùng ven, giá đã giảm 5-10%
Các hội nhóm sale nhộn nhịp nhưng đa phần là tin bán hàng ngon với giá hời.
Diễn biến tiếp theo, e nghĩ đã khá rõ ràng, các anh chị khôn ngoan chắc cũng đã nhanh chân rút tiền quay về các thành phố lớn.
Em nghĩ giống bác. Dòng tiền sẽ dội về TP lớn. Từ khu vực miền Trung trở xuống, tiền sẽ dội về SG. Em thấy đợt này khác đợt 2006-2007. Đợt này giá nhảy từ khoảng cuối 2014, đầu 2015. Tính đến nay đã tạm hạ nhiệt. Chứng khoán cũng hạ nhiệt, nên nhu cầu vay tiền để đầu cơ thấp hơn nhiều so với đợt trước. Lãi suất chắc sẽ không điên loạn nữa. Bác nào từng banh như em đợt trước chắc đã giảm nợ và cơ cấu lại tài sản có pháp lý an toàn. Phần nhỏ thì đầu cơ típ :)

• Like
Reactions: dejavu
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Khổ thặc. Nói chuyện phiên phiến đại khái thôi, chứ ai rảnh copy từng dòng, nhớ chính xác từng chi tiết vậy anh.
Về đại ý không sai là được, không nói không thành có, chứ đây đâu phải thi cử chấm điểm mà anh đòi tuyệt đối.

• Like
Reactions: thuto1