là của anh hàng xóm bác nhé, đc Vietmap đặt hàng sản xuất và việt hóa ! đã số camera hành trình hiện nay là của hàng xóm bác ah! quan trọng là trải nghiệm: về Vietmap em vẫn đánh gia cao con vietmap X9 hơn con Vietmap K12 này, camera quan trọng nhất vẫn là độ nét cả ngày lẫn đêm.
theo em nếu 1 cam thì con X9, nếu 2 cam thì còn K12

• Like
Reactions: Thành Trạng
Tập Lái
5/7/16
10
6
3
41
Hiện tại Viet Map đã gởi lời Xin Lỗi chân thành và Giám Đốc đã gởi tạng Sp của Viet Map

Một anh béo dễ thương đã qua làm lại Hệ Thống Camera cho mình và không nhận tiền công mình tặng !!! Tuy mình bận và hẹn liên tục nhưng anh béo vẫn nhiệt tình chăm sóc

Định đem bán nay lại quyết định sử dụng thử và sẽ review cảm nhận !!!

• Like
Reactions: 100mph
Hiện tại Viet Map đã gởi lời Xin Lỗi chân thành và Giám Đốc đã gởi tạng Sp của Viet Map

Một anh béo dễ thương đã qua làm lại Hệ Thống Camera cho mình và không nhận tiền công mình tặng !!! Tuy mình bận và hẹn liên tục nhưng anh béo vẫn nhiệt tình chăm sóc

Định đem bán nay lại quyết định sử dụng thử và sẽ review cảm nhận !!!
hj, đúng là VM luôn luôn lắng nghe, mà lâu lâu mới hiểu.

Tập Lái
25/4/16
32
34
18
35
Các bác cho em hoỉ con vietmap k12 này có chưng năng cảm biến chuyển động ở cả 2 camera trước và sau không các bác? Lúc mình đậu xe trong bãi có chuyển động trước camera là nó tự quay.

Các bác cho em hoỉ con vietmap k12 này có chưng năng cảm biến chuyển động ở cả 2 camera trước và sau không các bác? Lúc mình đậu xe trong bãi có chuyển động trước camera là nó tự quay.
ko có bác ơi, nhưng theo em bác hơi lộn 2 tính năng này:
- Cảm biến chuyển động (motion detection): ghi hình khi có chuyển động => theo em mục đích để tiết kiệm thẻ nhớ, tăng thời gian lưu trữ
- Ghi hình bãi đỗ xe (parking recording): ghi hình khi có va chạm => cam đang tắt, có va chạm phía trước xe, cam sẽ tự động bật và ghi lại hình ảnh va chạm đó, lúc này cam sẽ hoạt đông bằng pin => mục đích chông giữ xe

Hạng B2
30/12/15
386
437
63

Mình đang dùng K12 thấy có các chế độ sau:
1/ bật chế độ ghi hình khi có va chạm: thì mình thấy là lúc mình chạy xe gặp ổ voi hay đường gập ghềnh lớn, thì camera tự động ghi hình đoạn này và lưu lại trong 1 thư mục tên là event, các file trong thư mục này ta không xóa được.
2/ Khi đậu xe trong bãi, thường là mình không rút nguồn ra, mà chỉ tắt quay và tắt màn hình. Do đó, nếu có ai đi đến sát xe mình ở trước và sau (nghĩa là có chuyển động ngay sát trước camera trước và sau) thì nó tự động ghi hình 15s.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Hôm rồi con cam K12 của em bị die nguồn, mang ra bảo hành và được Vietmap cho mượn đỡ con X9 về dùng tạm.
Em dùng X9 thì có một vài cảm nhận khi so sánh với K12:
- X9 cho phép chọn nhiều chất lượng quay (1080/30 khung hình, 720/60 khung hình, 720/30 khung hình, v.v...)
- Có chế độ ghi hình ngược sáng WDR, sẽ cho hình ảnh quay tốt hơn, kg bị quá chói hay quá tối
- Chế độ ghi hình trong bãi giữ xe: chọn chụp hình 5s, 10s, 15s, giúp giảm dung lượng lưu trữ
- Và khá nhiều tính năng hữu ích khác.

Em thích chọn chất lượng quay 720/60 khung hình, sẽ cho hình ảnh nét hơn khi chạy. Tuy nhiên, em vẫn chọn K12 vì có 2 cam.

Hiện nay em thấy Vietmap nó mới ra con X11, cũng 2 cam và giá cũng bằng K12, nhưng con X11 có WDR

Tập Lái
18/7/16
5
4
3
52
Các Bác cho hỏi ở Sài Gòn chỗ nào bán cái camera hành trình kiêm dẫn đường này ko,ở HN thì nhiều lắm,Bác nào biết chỗ chỉ giùm.Bác nào đã dùng rồi cho ý kiến nhé .Cảm ơn các Bác
Đập hộp & xài thử Vietmap K12: camera ghi hình trước & sau

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Các Bác cho hỏi ở Sài Gòn chỗ nào bán cái camera hành trình kiêm dẫn đường này ko,ở HN thì nhiều lắm,Bác nào biết chỗ chỉ giùm.Bác nào đã dùng rồi cho ý kiến nhé .Cảm ơn các BácView attachment 536027
Sài Gòn thì có lâu rồi. Vietmap A45. Tặng thẻ 16GB. Vừa dẫn đường, vừa ghi hình trước sau và làm cam lùi.