Thảo Luật Chung Đất biển sao mà rẻ quá ?

Hạng C
7/9/18
684
5.490
93
From Anam Hội
Mặt tiền Lạc Long Quân giá 16tr/m2, vô đường nhánh sao tuột còn có 600k/m2 ? Có nhầm lẫn gì ko bác?
Khu anh ko có thanh khoản, ít mua bán chuyển nhượng
Khu này là bãi tha ma xưa, anh có thể tính giá khu 719B ấy, các cụm tái định cư 719 và khu hàm mỹ .
Em có mảnh ngay tiến lợi , có cả nhà yến đang cho thu hoạch luôn gần công an tỉnh
có thổ cư 444m2 , mà giá cũng chỉ hơn 2 triệu/m2 đã thổ cư.
cái quan trọng nhất là đất anh chưa đóng tiền thổ cư ? hoặc chưa đóng thương mại dịch vụ đường vào quá bé.
Thuế giờ cũng khó xác định mốc nếu áp thuế mới thì mấy tay lên trước 2019 thì ngon vì cơ bản đã đóng rồi áp thuế cũ, thuế mới có khi đó là bất lợi của anh, mà cũng có khi là bị quy hoạch cho mấy tay chủ nào đó rồi, thấy có cả bến du thuyền thế kia.

Đất biển sao mà rẻ quá ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/4/16
32
17
8
45
Khu anh ko có thanh khoản, ít mua bán chuyển nhượng
Khu này là bãi tha ma xưa, anh có thể tính giá khu 719B ấy, các cụm tái định cư 719 và khu hàm mỹ .
Em có mảnh ngay tiến lợi , có cả nhà yến đang cho thu hoạch luôn gần công an tỉnh
có thổ cư 444m2 , mà giá cũng chỉ hơn 2 triệu/m2 đã thổ cư.
cái quan trọng nhất là đất anh chưa đóng tiền thổ cư ? hoặc chưa đóng thương mại dịch vụ đường vào quá bé.
Thuế giờ cũng khó xác định mốc nếu áp thuế mới thì mấy tay lên trước 2019 thì ngon vì cơ bản đã đóng rồi áp thuế cũ, thuế mới có khi đó là bất lợi của anh, mà cũng có khi là bị quy hoạch cho mấy tay chủ nào đó rồi, thấy có cả bến du thuyền thế kia.

View attachment 3085463
Đất mới là Cây Lâu Năm, 20x100m, mặt tiền có 20m đường nhánh.
Vậy mà nó nói mình giá 6 tỏi, chỗ anh em để rẻ 5 tỏi .

Hạng C
7/9/18
684
5.490
93
From Anam Hội
Đất mới là Cây Lâu Năm, 20x100m, mặt tiền có 20m đường nhánh.
Vậy mà nó nói mình giá 6 tỏi, chỗ anh em để rẻ 5 tỏi .
Khu này đường vào được ko anh chụp cái đường vào xem, xe gầm thấp vào được ko ? Mấy khu này em đi nhiều chỗ xe vật liệu còn vào ko được ấy .

2 sào giá 6 tỏi hỏi người bán bị ngu người ko ? ngẫm lại nông dân bán đất lạ thật có khi nằm trong quy hoạch đền bù đấy, check lại cho kỹ nhé .
Em có 1 mảnh ngay khu thiện nghiệp 1,1 sào giá 2,6 tỷ mà đã có 300m2 thổ cư rồi, góc 2 mặt tiền đường vào sân bay luôn ?
Khu này kế cái nghĩa địa bự vật vờ này.

Đất biển sao mà rẻ quá ?

Tập Lái
12/4/16
32
17
8
45
Khu này đường vào được ko anh chụp cái đường vào xem, xe gầm thấp vào được ko ? Mấy khu này em đi nhiều chỗ xe vật liệu còn vào ko được ấy .

2 sào giá 6 tỏi hỏi người bán bị ngu người ko ? ngẫm lại nông dân bán đất lạ thật có khi nằm trong quy hoạch đền bù đấy, check lại cho kỹ nhé .
Em có 1 mảnh ngay khu thiện nghiệp 1,1 sào giá 2,6 tỷ mà đã có 300m2 thổ cư rồi, góc 2 mặt tiền đường vào sân bay luôn ?
Khu này kế cái nghĩa địa bự vật vờ này.

View attachment 3085470
Đường vào bê tông 6m, xe gầm thấp đậu cửa.
Nhưng giá CLN mà 3tr/m2 thì chắc thuốc rồi.

• Haha
Reactions: vonam2016
Hạng C
7/9/18
684
5.490
93
From Anam Hội
Đường vào bê tông 6m, xe gầm thấp đậu cửa.
Nhưng giá CLN mà 3tr/m2 thì chắc thuốc rồi.
Quan trọng là thuế nhé anh mình.
Thuế chưa đóng rất khó xác định gía bây giờ nó là đắt hay rẻ,
với hàng chưa thuế những mảnh đẹp nhất đường 10~12 mét cũng ko đến giá 3 củ như anh mình nói ở vị tri đó chứ đừng nói là 6m ^^.
nói thế thôi chén cơm người khác mình ko đụng làm gì.

Tập Lái
12/4/16
32
17
8
45
Quan trọng là thuế nhé anh mình.
Thuế chưa đóng rất khó xác định gía bây giờ nó là đắt hay rẻ,
với hàng chưa thuế những mảnh đẹp nhất đường 10~12 mét cũng ko đến giá 3 củ như anh mình nói ở vị tri đó chứ đừng nói là 6m ^^.
nói thế thôi chén cơm người khác mình ko đụng làm gì.
Vậy mảnh 2.000m2 này mình trả giá 1.5 tỏi ôm vào đầu tư đc ko bác?

Hạng C
7/9/18
684
5.490
93
From Anam Hội
Vậy mảnh 2.000m2 này mình trả giá 1.5 tỏi ôm vào đầu tư đc ko bác?
Thị trường mất thanh khoản anh ko tìm hiểu nguyên nhân mà anh tính mua rác để làm gì ?
Sản phẩm có this có that nhưng thanh khảo thì hên xui, anh mua khu này khó mà lên được người ta lên nhiều lần rồi anh vẫn chưa ra được anh ko nghe câu ?
Nhà gần nghĩa trang 3 năm khó bán, nhà gần trường chợ 3 tháng bán xong à.

Trả cũng nên có nghệ thuật trả, chứ ko phải trả giá khơi khơi là được đâu bro , anh rành thị trường rồi hãy trả, chứ giờ anh vào nói khơi khơi 2 thằng bán và mua đều mù hết thì trả giá 99% fails

Hạng C
7/9/18
684
5.490
93
From Anam Hội
Hạng B2
9/5/15
182
2.366
133
Cho em hỏi vùng Mũi Né này bị biển xâm thực có nặng ko?
Mua đất xong 20 năm sau có khi nào chỉ còn 1/2 đất ko?

• Wow
Reactions: vonam2016
Hạng C
7/9/18
684
5.490
93
From Anam Hội
Cho em hỏi vùng Mũi Né này bị biển xâm thực có nặng ko?
Mua đất xong 20 năm sau có khi nào chỉ còn 1/2 đất ko?
Tuỳ chỗ, đi mua đất mũi né phải đi xem trực tiếp chứ ko nên ở nhà mua qua map với lại hineej nay cũng đang thi công làm bờ kè đó anh, nên ko đến mức mất đất suy diễn như anh nói đâu.
Đợt này em thấy bờ biển kéo dài đén khả khu hòn rơm dân ra đó tăm khá nhiều và đất ngoài đó cũng ko đắt như trong mũi né.
Nhưng một số chổ mặt biển dọc tuyến nguyễn đình chiểu giờ còn hơn 3x năm thôi, rất ít mảnh có thổ sở hữu lâu dài có thì cũng đắt.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000