Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Hàng xóm em thì cũng như e mua đất từ tám hoánh lúc nó rẻ bèo ý mà .Ngày xưa nó chỉ ngập thôi chứ k có kẹt xe .Sau này mấy trường qte về thì sáng 7g sáng k ra khỏi nhà thì thôi ở luôn nhà đợi đến trưa .Còn 2g chiều thì xe xếp hàng đầy ngõ rồi vì nhà e là hẻm 215 là ngay trường quốc tế BIS . Nhà e bây giờ ở DTT này ngập nặng nhất khu nhưng mà so với TĐ ngày xưa chả thấm tháp j luôn ý .
chắc mấy ông Tổng Tây Trắng ,Đại gia ở Biệt Thự 100 , vài trăm tỏi bên đó chắc ai cũng bị mù ...hihi
P/s: Khúc Bình Lợi ngập thì ko ai dám mua or rẻ mới mua còn TĐ ngập quanh năm giá lên vù vù và đại gia về vù vù ..hihi.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Hàng xóm em thì cũng như e mua đất từ tám hoánh lúc nó rẻ bèo ý mà .Ngày xưa nó chỉ ngập thôi chứ k có kẹt xe .Sau này mấy trường qte về thì sáng 7g sáng k ra khỏi nhà thì thôi ở luôn nhà đợi đến trưa .Còn 2g chiều thì xe xếp hàng đầy ngõ rồi vì nhà e là hẻm 215 là ngay trường quốc tế BIS . Nhà e bây giờ ở DTT này ngập nặng nhất khu nhưng mà so với TĐ ngày xưa chả thấm tháp j luôn ý .
Vì nhà ba mẹ mình ở trong khu gần trường VL nên năm ngoái và tết năm nay đứa e bên US về định mua căn trong khu 4.01ha của Đại Phúc ( cuối đường ĐTT) để ở gần ông bà..Khu đó thì nhà giao Thô này kia ok hết mà nó thấy ĐTT ngập vậy nên nó bỏ dép lại rồi chạy ko kịp...

• Like
Hạng B1
18/1/23
80
49
18
42
chắc mấy ông Tổng Tây Trắng ,Đại gia ở Biệt Thự 100 , vài trăm tỏi bên đó chắc ai cũng bị mù ...hihi
P/s: Khúc Bình Lợi ngập thì ko ai dám mua or rẻ mới mua còn TĐ ngập quanh năm giá lên vù vù và đại gia về vù vù ..hihi.
Thế mới bảo ngập liên quan gì tới giá đâu thị trường nó quyết định vậy thôi .Mà chỉ nhà bác không dám mua chứ người ta vẫn mua đó thôi còn hẻm 235 DTT cũng k gọi là rẻ đâu.Khu 4,02 ấy theo e biết cũng mắc hơn khúc k ngập bên trên nhiều nhớ là nhà phố view cv hình như 14tỷ giá năm ngoái thì phải

• Like
Hạng C
25/7/18
588
2.007
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Cuối Đường Bình Lợi và Đặng Thùy Trâm (khúc dãy biệt thự cuối công viên DTT) đại gia giờ ở đầy nha anh. Mấy anh đó mà anh nói chưa phải là đại gia chắc mềnh là hộ nghèo quá.

• Like
Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Cuối Đường Bình Lợi và Đặng Thùy Trâm (khúc dãy biệt thự cuối công viên DTT) đại gia giờ ở đầy nha anh. Mấy anh đó mà anh nói chưa phải là đại gia chắc mềnh là hộ nghèo quá.

Cuối đường Bình Lợi có chừng 3-4 cái biệt thự bờ sông cũng Khủng đó em nhưng nói so với TĐ thì ko có cửa nhe ...hic
Biệt thự mini 7m x 15m, 17, 18 ... thì khúc cuối Bình Lợi nhiều.....
Khúc cuối đường Bình Lợi ngon hơn nhiều bên Đặng Thùy Trâm, nhà cửa ngon lành, ít tái định cư,...còn có 2 sân Tennis nữa,...dân cư văn minh hơn nhiều so với ĐTT
Đường Bình Lợi còn mới nâng lên làm nhựa lán cóng chứ đâu như ĐTT..từ đó h chắc gần 20 năm chưa thấy nâng đường ...??

Hạng B1
18/1/23
80
49
18
42
Cuối đường Bình Lợi có chừng 3-4 cái biệt thự bờ sông cũng Khủng đó em nhưng nói so với TĐ thì ko có cửa nhe ...hic
Biệt thự mini 7m x 15m, 17, 18 ... thì khúc cuối Bình Lợi nhiều.....
Khúc cuối đường Bình Lợi ngon hơn nhiều bên Đặng Thùy Trâm, nhà cửa ngon lành, ít tái định cư,...còn có 2 sân Tennis nữa,...dân cư văn minh hơn nhiều so với ĐTT
Đường Bình Lợi còn mới nâng lên làm nhựa lán cóng chứ đâu như ĐTT..từ đó h chắc gần 20 năm chưa thấy nâng đường ...??
Dân cư văn minh hơn ? Bác dựa vào cái gì so sánh vậy ? Bds người ta tính thì tương lai bác cứ nhìn trước mắt không vậy ? E có 3 cái nhà bên bình lợi 1 cái bên DTT này thôi nhg e khẳng định với bác DTT giá trị hơn nha. À và 1 trong 3 cái nhà của e bên bình lợi gần cái sân tennis mà bác nói đó e cũng cho thuê làm nhà trọ thôi cái biệt thự đơn lập hẳn hoi có cv nhỏ trước mặt hẻm 162

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Dân cư văn minh hơn ? Bác dựa vào cái gì so sánh vậy ? Bds người ta tính thì tương lai bác cứ nhìn trước mắt không vậy ? E có 3 cái nhà bên bình lợi 1 cái bên DTT này thôi nhg e khẳng định với bác DTT giá trị hơn nha. À và 1 trong 3 cái nhà của e bên bình lợi gần cái sân tennis mà bác nói đó e cũng cho thuê làm nhà trọ thôi cái biệt thự đơn lập hẳn hoi có cv nhỏ trước mặt hẻm 162
bác ở đó đáng ra phải thấy
từ đầu đường ĐTT vào đến bờ sông hàng quán bát nháo ..nhà đã xây ít hơn đất trống..cho thuê quá xá từa lưa ...nhếch nhác,,,vào đường nội bộ thì phòng trọ, nhà tái định cư khá nhiều,..nails , uốc tóc gội đầu như nấm...h còn vụ trường VL nữa ..cafe vỉa hè tùm lum ....
Bên Bình Lợi cũng có nhưng ko có xô bồ như bên ĐTT này....
Tất cả yếu tố trên góp phần vào giá trị BĐS
Ví dụ : nếu vì ở đâu quen đó , mua để ở thì tôi sẽ ko chọn ĐTT mà sẽ chọn BL...BĐS nó có tương lai hay ko là do nhu cầu nhiều người cần mua ở ....mà vô cái khu thấy vậy thì có chỗ khác gần đó ok hơn thì người ta sẽ ko chọn cái chỗ nhiều nhiều xô bồ hơn
Mình ko có tài sản gì bên BL cả ..chỉ ở đây lâu nên thấy sao nói vậy..sao bác bức xúc thế......

P/s : ví dụ :có 2,3 cái chỗ rửa xe mà đậu xe dưới lòng đường ( 4 bánh) để rửa luôn..vậy là văn minh ah..bên BL ko có kiều này

• Like