Hạng D
26/12/18
2.211
2.949
155
45
Em nghe nói bên An Phú Đông đang nhận tiền đền bù để làm cầu qua ĐTT, mấy bác bên APĐ có thông tin gì không ah?
Ngay chân cầu phía bên APĐ bơm cát đc hơn 10 ngày nay rồi. Chẳng biết làm bãi tập kết nạo vét sông hay de làm cầu nữa

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
27/12/18
675
951
93
35
Năm 2006 mình mua của người tái định cư 1 lô 100m2 ( Cty Kim Sơn ) giá 550tr
2007 xây nhà ở.....mẹ nó khu mình mua khoảng 50% tái định cư ...ko chịu nổi nên 2015 bán
Bà già mua của Tân Thuận MT công viên nhỏ ..mới về thấy ngon lắm ...bây h thì thôi rồi nó hát Karaoke hàng ngày, buôn bán nhỏ lẻ, gội đầu , nails như nấm mọc....rồi bà già chịu trận luôn
Lúc mua cũng của chủ được tái định cư lúc đó làm gì có giấy, phải giữ lại 50 triệu từ 2008 đến 2015 Tân thuận mới ra giấy, xong chủ cũ cà rỡn không muốn làm giấy phải áp lực lắm hok mới chịu làm.Mua mé DTT kinh doanh thì oke chứ nghỉ dưỡng thì ko ổn chút nào.
lô nằm đối diện cổng trường cấp 2 mua 2008 cứ chiều là buôn bán trà sữa, hàng rong như 1 cái chợ nên về sau bán lun

Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
Lúc mua cũng của chủ được tái định cư lúc đó làm gì có giấy, phải giữ lại 50 triệu từ 2008 đến 2015 Tân thuận mới ra giấy, xong chủ cũ cà rỡn không muốn làm giấy phải áp lực lắm hok mới chịu làm.Mua mé DTT kinh doanh thì oke chứ nghỉ dưỡng thì ko ổn chút nào.
lô nằm đối diện cổng trường cấp 2 mua 2008 cứ chiều là buôn bán trà sữa, hàng rong như 1 cái chợ nên về sau bán lun
chủ củ mình thì ok lém...còn báo mình anh ơi có sổ rồi kìa để lấy 50 chai còn lại...

• Like
Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
Em thấy mấy ông anh bên ĐTT nói sắp khởi công xây cầu và bên APĐ đang nhận tiền đền bù. Thực hư như nào em cũng kg rõ lắm
nghe cách đây 10 - 12 năm tới nay ....
Cái rạch Lăng kia ảnh hưởng cả chục K con người...hẹn hò cả chục năm nay mà còn chưa thấy làm...Nghe chốt 2023 làm ...hãy đợi xem
Cái cầu qua APĐ kia làm để làm thì có lợi gì cho dân = rạch Lăng ko ? Nhà nước làm cũng phải lựa cái nào mà Cần Thiết làm trước chứ đâu phải có cái khu Bình Lợi mà phải làm thông qua bên kia cho bằng đc ....tiền thì giới hạn ...

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
26/12/18
2.211
2.949
155
45
Cái rạch Lăng kia ảnh hưởng cả chục K con người...hẹn hò cả chục năm nay mà còn chưa thấy làm...Nghe chốt 2023 làm ...hãy đợi xem
Cái cầu qua APĐ kia làm để làm thì có lợi gì cho dân = rạch Lăng ko ? Nhà nước làm cũng phải lựa cái nào mà Cần Thiết làm trước chứ đâu phải có cái khu Bình Lợi mà phải làm thông qua bên kia cho bằng đc ....tiền thì giới hạn ...
Bác đi tuyến Ql13 hoặc Phan văn trị - Nguyễn oanh giờ cao điểm thì mới thấy cái tầm quan trọng của cây cầu này

• Like
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Bác nghĩ cái đường Nguyễn Xí- Ung Văn Khiêm mở rộng ra làm gì! Có làm cái cầu cũng là để giảm tải cho những con đường đang quá tải thôi, chứ Bình Lợi thì cần gì cầu nữa ah

• Like
Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
U
Bác nghĩ cái đường Nguyễn Xí- Ung Văn Khiêm mở rộng ra làm gì! Có làm cái cầu cũng là để giảm tải cho những con đường đang quá tải thôi, chứ Bình Lợi thì cần gì cầu nữa ah
Chỉ có chỉnh lại 1 chút đường , chủ yếu nâng cán đường do ngập quá ( khúc cầu đỏ)+ dẹp cái đám Ki-ốt ngay khu đất của Bạch Tuyết.... từ Saigonres về ngã tư NX-NTL và đoạn ngay cái chợ đó rồi h thông vào ĐTT chứ UVK làm gì có mở ta ? Cái đoạn chợ đó làm là đúng vì thông ra đường PVĐ kết nối vào Sân Bay...Thủ Đức....rất ok

Bác ráng chờ cầu qua APĐ đi hen kaka...

Hạng D
15/9/08
2.044
2.217
123
Bác đi tuyến Ql13 hoặc Phan văn trị - Nguyễn oanh giờ cao điểm thì mới thấy cái tầm quan trọng của cây cầu này
Chưa đạt các tiêu chí để làm ..mấy thằng cty BĐS bên đó chắc cũng muốn làm lắm mà có làm đc đâu...làm đc sớm là đám đó tiền đếm ko hết....

• Wow