Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Số là tui đang wan tâm đến cái dzụ này... Hôm trước có xuống Đồng Xoài để tham khảo... Rổ giá xem chừng chưa nắm hết được vì thời gian cũng có hạn nên chưa nắm bắt được nhiều... Giá trên mạng thì cũng lu xu bu. Các bác/mợ có thông tin cập nhật dùm tui dzí... Chân thành cám ơn cả nhà.

Hạng B2
4/7/11
156
14
18
40
Dear anh
Hiện nay e đang có lô cao su 9.6 ha ở Long Khánh cách cầu SG 80km cách đường nhựa gần 1km điện nước đầy đủ sổ đỏ, có nhà cấp 4, trang trại nuôi bò heo, ao cá nhỏ suối nhỏ chạy quanh. Anh có nhu cầu alo e Quang 0908471219
Thanks anh

Hạng B1
5/5/07
99
0
8
Không ai chia sẻ cho bác xegicung Phê hết à . Theo e thấy, giờ chỉ có đại gia như Bác và bác Việt mới có xièng mua khu này thôi , Bầu Đức thì qua Lào chặt phá, vn mình thì giờ dân Bình phước đã lên Đắc lắc , Đắc Nông mua rùi . Theo e tìm hiểu , 40tr/1công, Bán lần chục công.
Giá tăng từng ngày ạ

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
sharkmoon nói:
Không ai chia sẻ cho bác xegicung Phê hết à . Theo e thấy, giờ chỉ có đại gia như Bác và bác Việt mới có xièng mua khu này thôi , Bầu Đức thì qua Lào chặt phá, vn mình thì giờ dân Bình phước đã lên Đắc lắc , Đắc Nông mua rùi . Theo e tìm hiểu , 40tr/1công, Bán lần chục công.
Giá tăng từng ngày ạ
Kakakaka... Xem ra mỗi người có 1 quan tâm Sharkmoon ạ. Mình thấy chỗ Việt hay quá nên cũng đang ráng đu theo đây... Đúng là giá đang đắt lên từng ngày.... :( Sharkmoon chắc cũng có đất ở đó sao mà rành dữ nhen.... À nữa, vụ chim yến nuôi ở nhà sao rồi? Không thấy rì pọt... Keke...

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/5/07
99
0
8
xegicungme nói:
sharkmoon nói:
Giá tăng từng ngày ạ
Kakakaka... Xem ra mỗi người có 1 quan tâm Sharkmoon ạ. Mình thấy chỗ Việt hay quá nên cũng đang ráng đu theo đây... Đúng là giá đang đắt lên từng ngày.... :( Sharkmoon chắc cũng có đất ở đó sao mà rành dữ nhen.... À nữa, vụ chim yến nuôi ở nhà sao rồi? Không thấy rì pọt... Keke...
Keke, Cách đây 2 năm, e có gặp lại bà Dì ngày xưa làm công nhân, giờ lên Bình phước trồng cao su. Bà Dì e hỏi lương e giờ nhiêu, e quăng bom chơi , 30tr/tháng :D . Bả nói: ý, ít dzị sao. E ngạc nhiên, hỏi lại, bả nói thu nhập sơ sơ là 500chai/tháng . E nghe mà muốn té ghế. Hỏi bả có buôn hàng trắng không mà sao thu nhập cao thế, bả nói bả buôn cao su. :p
Sau đó e bắt đầu tìm hiểu về cao su, lân la nhiều nơi, hỏi thăm nhiều chỗ nên cũng có hiểu biết trình độ mẫu giáo về cao su thôi Bác à. Bây giờ Bà Dì e thu nhập không dưới 1 tỷ/tháng, e cũng bó tay, nhìn cái đồn điền cao su của bả mà e ngất lên ngất xuống. Làm cao su phải làm nhiều chứ làm ít phí sức lắm. 1 mẫu trồng được khoảng 550 gốc, tuỳ chất lượng mủ mà 1 tháng sau khi trừ chi phí Bac bỏ két trên dưới 30tr. HÊN XUI :cool:
Bác Thanh đã mê Yến, nay mê cao su nữa thì xiềng để đâu cho hết. Nếu Bác làm cao su, Bác tham khảo thêm về cách quản lý đồn điền cao su nhé, khá phức tạp, không dễ như e Yến đâu ạ. :D Trên OS có rất nhiều đại gia và sư phụ về trồng cao su, có thể sẽ giúp được Bác không ít đâu.
Thân
ps: Nhà Yến thì e chắc chắn làm, nhưng hiện tại e đang học lỏm từ Bác thui

Last edited by a moderator:
odo
Hạng B2
6/4/11
293
2
18
Mỗi tháng 1 công thu 30tr sau khi đã trừ chi phí, nghe xạo qua.

Hạng C
6/12/10
586
15.669
93
sharkmoon nói:
xegicungme nói:
sharkmoon nói:
Giá tăng từng ngày ạ
Keke, Cách đây 2 năm, e có gặp lại bà Dì ngày xưa làm công nhân, giờ lên Bình phước trồng cao su. Bà Dì e hỏi lương e giờ nhiêu, e quăng bom chơi , 30tr/tháng :D . Bả nói: ý, ít dzị sao. E ngạc nhiên, hỏi lại, bả nói thu nhập sơ sơ là 500chai/tháng . E nghe mà muốn té ghế. Hỏi bả có buôn hàng trắng không mà sao thu nhập cao thế, bả nói bả buôn cao su. :p
Sau đó e bắt đầu tìm hiểu về cao su, lân la nhiều nơi, hỏi thăm nhiều chỗ nên cũng có hiểu biết trình độ mẫu giáo về cao su thôi Bác à. Bây giờ Bà Dì e thu nhập không dưới 1 tỷ/tháng, e cũng bó tay, nhìn cái đồn điền cao su của bả mà e ngất lên ngất xuống. Làm cao su phải làm nhiều chứ làm ít phí sức lắm. 1 công trồng được khoảng 550 gốc, tuỳ chất lượng mủ mà 1 tháng sau khi trừ chi phí Bac bỏ két trên dưới 30tr. HÊN XUI :cool:
Bác Thanh đã mê Yến, nay mê cao su nữa thì xiềng để đâu cho hết. Nếu Bác làm cao su, Bác tham khảo thêm về cách quản lý đồn điền cao su nhé, khá phức tạp, không dễ như e Yến đâu ạ. :D Trên OS có rất nhiều đại gia và sư phụ về trồng cao su, có thể sẽ giúp được Bác không ít đâu.
Thân
ps: Nhà Yến thì e chắc chắn làm, nhưng hiện tại e đang học lỏm từ Bác thui
1 công khác 1 ha bác ơi ! tiêu chuẩn 1ha / 5-600 gốc ah. amen.:D

Hạng D
3/1/09
1.294
10.270
133
đúng là 1 ha chỉ tròng đước 550 cây , 1 công =1/10ha làm sao trông được 550 cây

Hạng B1
5/5/07
99
0
8
Thanks các Bác đã nhắc nhở, e đã sửa lại rồi.
Theo đúng kỹ thuật thì 1 mẫu trồng đúng tiêu chuẩn 6x3 thì khoảng 450 gốc để cho cây phát triển tốt. E tham, quất 550 gốc.
Các bác chia sẻ thêm kinh nghiệm về cao su và cập nhật giá đất cho a e tham khảo thêm đi ạ

Status
Không mở trả lời sau này.