Tư Vấn Đầu Tư Đất Củ Chi

Tập Lái
11/4/18
42
46
18
37
Mình có lô đất 190 m2 trong dự án Khu Dân Cư Lucky garden. Nếu bác nào có nhu cầu thì cho mình biết. Giá bán 10.5 triệu/m2, nằm trên trục đường chính 20m của dự án.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bến đó có ép bác xây dựng chưa???
Mình có lô đất 190 m2 trong dự án Khu Dân Cư Lucky garden. Nếu bác nào có nhu cầu thì cho mình biết. Giá bán 10.5 triệu/m2, nằm trên trục đường chính 20m của dự án.

Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
Hihi, nói đất cln ko có đường vào thì giá chắc ko đâu bằng Phú Quốc :D

Tập Lái
11/4/18
42
46
18
37
Trong hợp đồng có ghi sau bao nhiêu tháng phải xây dựng (mình hông nhớ rõ), nhưng chủ đầu tư nói không có chế tài và trong hợp đồng cũng không có điều khoản chế tài nếu người mua chưa đủ khả năng xây.

Tập Lái
24/4/17
35
9
8
47
Các Bác cho em hỏi đất ngay thị trấn Củ Chi có nên đầu tư không? Giá giờ như thế nào ạ ?. Em thấy trục đường TL8 gần cầu vượt cũng đông dân cư.Em tìm hiểu thử trên các trang BDS thấy giá sao lung tung quá. Mong cács Bác chỉ dẫn thêm ạ.

Hạng B2
26/11/14
114
36
8
35
Các Bác cho em hỏi đất ngay thị trấn Củ Chi có nên đầu tư không? Giá giờ như thế nào ạ ?. Em thấy trục đường TL8 gần cầu vượt cũng đông dân cư.Em tìm hiểu thử trên các trang BDS thấy giá sao lung tung quá. Mong cács Bác chỉ dẫn thêm ạ.
Bác xuống xem đi còn mông lung hơn nữa bác..

Tập Lái
20/9/16
12
12
3
40
Anh cho em tí thông tin nhé. Sổ. hình ảnh

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Trung An mà 600k chắc là đất giữa ruộng ko có đường chứ đường xá đàng hoàng dù là đường đất thì Trung An cũng đâu có rẻ. Khu này được bơm là thành phố mới mà.

• Like
Reactions: bongsinh
8/8/16
1.734
2.891
113
Họ,lái, hỏi mua mấy lô vì biết đa số mua xong ,ít ai bán và họ mua cao hơn tt khiến chủ nghĩ có chuyện gì sắp sốt rồi nên ko bán .
Hầu hết ai cũng vậy thôi => họ đạt dc 2 mục đích đẩy giá lên mức mới và 1 mình họ bán dc vì bán thấp hơn giá họ hỏi mua các chủ khác.
Cháu họ còn lừa chú nữa ???
9h sáng ,Đức Hòa ,LA :"chú bán ko ,con đem 1 tỉ liền..." ,thế là ông chú mua 360 tr dĩ nhiên sướng tưng,mới mấy th mà ,giữ lại chờ tăng nữa..
M biết vài vụ tụi lái rồi nên kêu vợ,con ông bán đi .
Ông kêu cháu đến liền lúc 10h sáng thế là cháu nó bảo ng mua tắt máy.
7 ngày sau liên tục gọi ,tắt máy. Giống vụ lái TQ mua đỉa ,khỉ,....
Giống vụ nhím,hươu ,trĩ,nông sản VIỆT đó mà.
Bên Mỹ cũng dính vụ đà điểu ,thả hoang luôn vì qua sốt ko ai mua
Củ Chi nóng,quá xa với giá đó => khó thành nơi giãn dân

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Capdo1
8/8/16
1.734
2.891
113
Gía mọi ng nói 10 thì khi bán, bạn tui bán dc có 6/10 .Lũ tung tin đất tỉnh Bắc LONG AN đểu thiệt .May mà bạn tui hên, khi xưa cũng mua 7/10 giá thôi

Hạng B2
28/5/14
169
177
53
Họ,lái, hỏi mua mấy lô vì biết đa số mua xong ,ít ai bán và họ mua cao hơn tt khiến chủ nghĩ có chuyện gì sắp sốt rồi nên ko bán .
Hầu hết ai cũng vậy thôi => họ đạt dc 2 mục đích đẩy giá lên mức mới và 1 mình họ bán dc vì bán thấp hơn giá họ hỏi mua các chủ khác.
Cháu họ còn lừa chú nữa ???
9h sáng :"chú bán ko ,con đem 1 tỉ liền..." ,thế là ông chú mua 360 tr dĩ nhiên sướng tưng,mới mấy th mà ,giữ lại chờ tăng nữa..
M biết vài vụ tụi lái rồi nên kêu vợ,con ông bán đi .
Ông kêu cháu đến liền lúc 10h sáng thế là cháu nó bảo ng mua tắt máy.
7 ngày sau liên tục gọi ,tắt máy. Giống vụ lái TQ mua đỉa ,khỉ,....
Giống vụ nhím,hươu ,trĩ,nông sản VIỆT đó mà.
Bên Mỹ cũng dính vụ đà điểu ,thả hoang luôn vì qua sốt ko ai mua
Cỷ Chi nóng,quá xa với giá đó => khó thành nơi giãn dân
Củ chi giờ giá cũng khá cao. Bác @mot thoi de nho 2 đánh giá về Cần Giờ như thế nào ạ?

8/8/16
1.734
2.891
113
Đất tỉnh vùng ven SG bị cò đẩy giá rất cao. Điển hình là Long An. Giá thị trường bây giờ phải 20 triệu/m2. Có chỗ nhảy lên tới gần 30 triệu/m2. Tôi mua 1 miếng dưới Đức Hoà đến giờ gần 2 năm chưa bán được. Các công ty nhà đất dưới đó lúc đầu mở bán nói rất oai, nào là cam kết bàn dùm, cam kết lợi nhuận các thứ. Đến lúc mua xong rồi thì gọi không thèm bắt máy, nhờ cò bên ngoài bán dùm thì lại bị ép giá bán xuống thấp. Mà muốn bán đâu phải dễ bán được. Người mua có nhiều lựa chọn và nguồn cầu không nhiều, thanh khoản cũng thấp. Chưa kể mỗi lần có khách đi xem đất là một cực hình vì phải chạy tận xuống Long An để dẫn khách đi xem.
Tôi khuyên chớ dại dột nhảy xuống Long An. Một lần tởn tới già!

Tam sự 1 bác ngây thơ hơn m

Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36
Đất tỉnh vùng ven SG bị cò đẩy giá rất cao. Điển hình là Long An. Giá thị trường bây giờ phải 20 triệu/m2. Có chỗ nhảy lên tới gần 30 triệu/m2. Tôi mua 1 miếng dưới Đức Hoà đến giờ gần 2 năm chưa bán được. Các công ty nhà đất dưới đó lúc đầu mở bán nói rất oai, nào là cam kết bàn dùm, cam kết lợi nhuận các thứ. Đến lúc mua xong rồi thì gọi không thèm bắt máy, nhờ cò bên ngoài bán dùm thì lại bị ép giá bán xuống thấp. Mà muốn bán đâu phải dễ bán được. Người mua có nhiều lựa chọn và nguồn cầu không nhiều, thanh khoản cũng thấp. Chưa kể mỗi lần có khách đi xem đất là một cực hình vì phải chạy tận xuống Long An để dẫn khách đi xem.

Bác nói chung LA cũng ko đúng cho lắm. Cách đây 2 năm, ai đánh LA đa số bây giờ đều lời cả, mé bên Đức Hòa ai vô năm ngoái thì khó ra là đúng, tại bên đó đã tăng chóng mặt. Còn những khu như bên Cần Giuộc vẫn nhộn nhịp, giá còn rẻ chán so với Đức Hòa, khu này nhu cầu ng ta mua ở và đầu tư cũng có. Nói chung ở đâu cũng vậy thôi, thời điểm ra vô thích hợp, và may mắn nữa. Chứ quơ đũa cả năm LA thì mình thấy ko hợp lý cho lắm.

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123

Dân có tiền đầu tư đất mà nghe Cty nhà đất ,Cò, môi giới nó cho ăn bánh vẽ ..? Chỉ trách mình chứ sao trách người ta..cái nghề người ta phải Ca mới bán đc thì mới có lợi nhuận, bán xong thì mặc kệ ..Cam kết có giấy ko hay chỉ là cam = miệng ….Cò ,môi giới cũng phải Ca hay ..thì họ mới sống đc mà ?
P/s : Chỉ để tham khảo thì đc