Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Em thì thấy TP Gia Nghĩa giống TP Đà Lạt nhất trong các tỉnh Tây Nguyên. TP có địa hình đồi dốc cao, công trình, đường xá hoành tráng, nhà cửa khá nhiều. Đặc biệt có cái hồ chính giữa TT TP với đường bao quanh hồ đang làm rất đẹp. Hồ này to hơn Hồ Xuân Hương và lại có đường đi bộ rất sạch sẽ bao gần hết hồ.
View attachment 2694887
Gia Nghĩa quy hoạch đường xá khá đẹp, nhiều hồ lớn trong trung tâm, hi vọng TP sẽ giữ được phong độ quy hoạch như vậy, có cái khác là nhiệt độ thì ko bằng Đà Lạt được, đầu tư Đăk Nông thì nhắm vô Gia Nghĩa chứ đi đâu xa.

• Like
Reactions: yeuxehan
Hạng D
23/6/13
1.885
4.888
113
nhìn qua hạ tầng hiện tại của Măng Đen cũng rất cảm tình, đều, đẹp, rừng và cây xanh mát, hoang sơ, mà quãng đường đi ngại thật sự luôn, Kon Tum thì k có sân bay, phải đáp xuống Pleiku và đi đèo quãng khá dài, chắc phải có đam mê lắm, sức trẻ thích khám phá này nọ mới đi nổi chứ để 1 gia đình bình thường đi đi lại lại thì cũng phê đấy, để ở hay du lịch thì giao thông luôn là yếu tố quan trọng nhất.
quá đúng

• Like
Reactions: hector87
Hạng D
23/6/13
1.885
4.888
113
Măng Lin từ khi có nàng Kỳ cũng lạ lắm rồi bác :))) thật ra các bác muốn còn vắng, hoang sơ mà lạnh 100% như Đà Lạt thì Dran là 1 lựa chọn ok mà ít ai để ý nhỉ
Giá dran còn mua nổi k bác ? giá ntn

Hạng B2
14/3/16
267
486
63
Bác Romantic cứ nói kinh doanh lưu trú, em là người kinh qua 2 năm homestay rồi Bác, rất cực khổ và ko ăn đc bao nhiêu đâu. Nói là vẽ cho người đầu tư thấy tiềm năng để mình bán đc đất thì đúng hơn.

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Giá dran còn mua nổi k bác ? giá ntn
mình cũng ko rành thị trường trên đó, mình chỉ đánh giá theo vị trí và khí hậu thôi, nhưng theo bác @hector87 nói giá 6-700/sào thì mình thấy cũng tốt đó chứ, nếu view đẹp và đường tốt, chứ bây giờ cả thị trường ở đâu cũng tăng, chi phí tăng do đồng tiền mất giá, người dân họ cũng cập nhật tin tức nhiều rồi, các khu vực khác của tỉnh đều giá tiền tỷ 1 sào nếu vị trí đẹp mà khí hậu thì ko bằng Dran đc, Dran là lạnh tương tự như Đà Lạt, Lạc Dương.

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng C
31/5/07
878
6.822
93
Bác Romantic cứ nói kinh doanh lưu trú, em là người kinh qua 2 năm homestay rồi Bác, rất cực khổ và ko ăn đc bao nhiêu đâu. Nói là vẽ cho người đầu tư thấy tiềm năng để mình bán đc đất thì đúng hơn.
Dân kon plong vs kon tum khờ lắm anh ơi, bán hết đất đi về ktum ở hoặc đi sg hà nội đà nẵng, k biết tận hưởng cái sướng thích .. của Măng Đen.
Trước kia thì trên đó còn mát mẻ chứ bây h mùa hè có khi ngủ phảii bật quạt =)).

Hạng B2
14/3/16
267
486
63
Dân kon plong vs kon tum khờ lắm anh ơi, bán hết đất đi về ktum ở hoặc đi sg hà nội đà nẵng, k biết tận hưởng cái sướng thích .. của Măng Đen.
Trước kia thì trên đó còn mát mẻ chứ bây h mùa hè có khi ngủ phảii bật quạt =)).
Măng Đen cũng rất đẹp và mát, xa quá thôi chứ nếu mình ở Kontum hay Quảng Ngãi thì chắc sẽ mua 1 lô làm second home.

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng C
31/5/07
878
6.822
93
Măng Đen cũng rất đẹp và mát, xa quá thôi chứ nếu mình ở Kontum hay Quảng Ngãi thì chắc sẽ mua 1 lô làm second home.

một phần giá tăng cũng vì sắp tới Ql 24 sẽ thông, việc đi làm dễ dàng hơn nhiều giữa QN- Măng đen.

• Like
Reactions: romantic
Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Thì lão ấy cũng đang vẽ cho dân đầu tư mà cụ kkkk