Tập Lái
8/10/18
5
4
3
45
Bác nào ở Đà lạt mua được sổ nông nghiệp phân quyền thì ib em chính chủ nhé. Chỉ phân quyền với 1 nhà. Sổ em 500m2, phần em 400m cần bán, giá chỉ 3,8ty, ngang 13x32m, đường Hoàng hoa thám, p10. Ngay kem Việt Hưng, gần Dinh 1. Vị trí cực trung tâm, cách chợ Đà lạt 2-3km. Xung quanh nhà ở homestay đông đúc, từ ngoài vào đất chỉ 30 giây xe máy. Hiện đang trồng cây hồng. View bao đẹp, thung lũng, đồi hồng. Chỉ là đường trước đất xe máy và dốc nha (view đep thi đất cao, dốc thôi). Em ở Sài gòn nên kg tiện quản lý và xây dựng đất.

Hạng D
23/6/13
1.886
4.889
113
Bác nào ở Đà lạt mua được sổ nông nghiệp phân quyền thì ib em chính chủ nhé. Chỉ phân quyền với 1 nhà. Sổ em 500m2, phần em 400m cần bán, giá chỉ 3,8ty, ngang 13x32m, đường Hoàng hoa thám, p10. Ngay kem Việt Hưng, gần Dinh 1. Vị trí cực trung tâm, cách chợ Đà lạt 2-3km. Xung quanh nhà ở homestay đông đúc, từ ngoài vào đất chỉ 30 giây xe máy. Hiện đang trồng cây hồng. View bao đẹp, thung lũng, đồi hồng. Chỉ là đường trước đất xe máy và dốc nha (view đep thi đất cao, dốc thôi). Em ở Sài gòn nên kg tiện quản lý và xây dựng đất.
Nếu có khách đi xe oto thì để chỗ nào bác ?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
27/8/11
626
484
63
Mỗi năm, khí hậu ngày càng nóng thì sự mát mẻ, trong lành của ĐL càng thành món hàng hiếm.
ngày xưa 20-30 năm về trước thôi bác ạ. Khí hậu mát mẻ trong lành đối với đà lạt bây giờ cũng là hiếm rồi... khi mà Đà Lạt ngập úng, mùa hè cũng nóng hầm hập... đi nghỉ mát ĐLat giờ cũng cần tìm KS 4-5 sao có máy lạnh rồi... hoặc là ở các resort ở thật xa trung tâm...

• Like
Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
ngày xưa 20-30 năm về trước thôi bác ạ. Khí hậu mát mẻ trong lành đối với đà lạt bây giờ cũng là hiếm rồi... khi mà Đà Lạt ngập úng, mùa hè cũng nóng hầm hập... đi nghỉ mát ĐLat giờ cũng cần tìm KS 4-5 sao có máy lạnh rồi... hoặc là ở các resort ở thật xa trung tâm...
Dù ko so được với "ngày xưa" thì ĐL ngày nay vẫn mãi mãi "mát mẻ, trong lành" hơn Saigon/miền Nam. Chất ĐL không bao giờ mất.

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Mái anh cứ vào chửi Đà Lạt nóng, bê tông hóa này nọ chứ nó nóng là nóng hơn xưa thôi chứ vẫn mát hơn SG chục độ, mảng xanh vẫn hơn SG chục lần, không khí vẫn trong lành hơn SG chục bậc. Và nguyên cái VN này nó vẫn là độc nhất vô nhị :D

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
bất động sản nghỉ dưỡng giống như của để khoe vậy đó. không sinh lời nhiều cũng được nhưng ai cũng muốn sở hữu để thể hiện thanh thế. giống như cùng ờ 1 căn nhà nhưng nhà thuê giá trị nó khác nhà của chính mình. ai chê thì chê nhưng tới khi giàu có thử coi có mua để đó không

Hạng C
31/5/07
879
6.824
93
Mỗi năm, khí hậu ngày càng nóng thì sự mát mẻ, trong lành của ĐL càng thành món hàng hiếm.
Đà lạt đúng là có cái gi đó rất lạ, lên tới đèo Prren là cảm giác khác hẳn.
Mình lên đà lạt thì ở trong khu hò tuyền lầm, chỉ ra trung tâm khi muốn ăn uông gì đó thôi..

• Like
Hạng D
24/6/14
1.930
2.838
113
Đến bắc cực còn tan băng thì nói gì tới việc Đà Lạt nóng theo. Nhu cầu du lịch tăng thì đô thị hoá nó cũng tăng lên để đáp ứng nhu cầu. Nó là điều không thể tránh được. Nhìn lượng khách đổ về các khu nghỉ dưỡng những năm gần đây nói chung và Đà Lạt nói riêng thì đó là điều dễ hiểu thôi mấy bác.

• Like
Hạng C
25/11/21
635
15.479
93
Chắc đang ngồi ở đâu đó phán về Đà Lạt, mỗi lần lên ĐL đều cảm thấy rất mát mẽ, thoải mái, khác hẳn SG, nhiệt độ cao nhất giữa trưa cũng chỉ 26, 27°, có thể nóng hơn hồi xưa nhưng so với Đức Trọng thôi đã mát hơn hẳn.

Tập Lái
8/10/18
5
4
3
45
Nếu có khách đi xe oto thì để chỗ nào bác ?
Dạ để ngoài đàu hẻm Hoàng hoa thám, đi bộ vào chắc 5’ thôi.
E đính chính đường nhựa trước đất ngang 2m nha. Khúc đầu hẻm thì to hơn 3-4m

• Like