Tập Lái
6/8/18
14
7
3
25
Chuẩn. Vậy mà bọn đần vẫn đi Châu Âu cho nó tốn kém trong khi Bà Nà đã có làng Pháp. Mà anh ra cà phê gió biển chi cho mất công? Ở nhà có quạt mà.
Nhà giàu đi chơi Châu Âu, không đần đâu bác ạ, đi mới thấy người ta văn minh, hiện đại, cảnh quan hùng vĩ, VN không có cửa so sánh đâu ạ.

12/10/07
2.646
10.496
113
Muốn lạnh thì lắp mấy lạnh max công suất lạnh thụt vòi rồi em vẫn không hiểu lên núi làm gì. Làm cái nhà kế biển buổi sáng ra tắm ăn hải sản. Buổi trưa mở máy lạnh ngủ. Buổi tối ra uống Cafe gió biển thổi lạnh teo trym
Ở nhỉ! Đi du lịch làm chi.

Mua cái tv 120" rồi tải clip 6k hình ảnh 5 châu nét như thật về coi, mở thêm máy lạnh max + quạt máy thì có khác gì gió lạnh Bắc Âu, Nam Cực... Đà Lạt mà nhằm nhò gì!

Cần chi phải mua đất cất nhà tuốt trên Đà Lạt cho tốn kém :D:D:D

13/5/20
221
237
43
33

Mua cái tv 120" rồi tải clip 6k hình ảnh 5 châu nét như thật về coi, mở thêm máy lạnh max + quạt máy thì có khác gì gió lạnh Bắc Âu, Nam Cực... Đà Lạt mà nhằm nhò gì!

Em đang tìm hiểu những lí do khiến các bác thích làm SecondHome ở trên đó. Nếu đơn giản là không khí mát mẻ thôi thì em ở SG mở máy lạnh cũng được mà :D

13/5/20
221
237
43
33

À mà bác đang hiểu sai khái niệm rồi. Đi du lịch nó khác hoàn toàn với ở nhé. Đi du lịch là người khác phục vụ mình, còn ở là mình đi phục vụ cái nhà. 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau nên bác đừng đánh đồng

• Like
Reactions: riversouth
12/10/07
2.646
10.496
113
Em đang tìm hiểu những lí do khiến các bác thích làm SecondHome ở trên đó. Nếu đơn giản là không khí mát mẻ thôi thì em ở SG mở máy lạnh cũng được mà :D
À mà bác đang hiểu sai khái niệm rồi. Đi du lịch nó khác hoàn toàn với ở nhé. Đi du lịch là người khác phục vụ mình, còn ở là mình đi phục vụ cái nhà. 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau nên bác đừng đánh đồng
Thôi thì nghiêm túc vậy:

Second home ở đâu thì không nói, chứ second home ở Đà Lạt nó là một cái trào lưu từ thời chế độ cũ rồi. Tất cả những người giàu có, chính khách, tướng tá, thậm chí cả công chức...nếu có điều kiện thì đều lên Đà Lạt mần second home.

Second home ở Đà Lạt nó trở thành biểu tượng cho lối sống phú quý và đẳng cấp chứ không chỉ là một căn nhà thứ hai. Đơn giản là vì nó gắn liền với Đà Lạt, một thành phố mộng mơ và đậm chất Tây xưa cũ.

Nay tuy Đà Lạt đã phai đi nhiều cái chất cũ, nhưng nhìn đi nhìn lại thì cũng chẳng có nơi nào giống nó: Mát mẻ, Mộng mơ và đậm chất Tây xưa cũ.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Đà Lạt phát triển theo dạng du lịch nghĩ dưỡng sinh thái : ở nhà chòi, đốt lửa cắm trại, ngắm hoa, ... liệu có phát triển tốt ko mấy ANh
do
em có ông anh có mấy chục ha cách trung tâm HXH 10km chưa khai thác
cách 10km trung tâm chắc ko quá xa
Bên Mỹ loại hình này rất ăn khách , bên VN lo ngại an ninh https://youtu.be/BmwxBFgVaBw

• Like
Reactions: Mexi
Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Đà Lạt phát triển theo dạng du lịch nghĩ dưỡng sinh thái : ở nhà chòi, đốt lửa cắm trại, ngắm hoa, ... liệu có phát triển tốt ko mấy ANh
do
em có ông anh có mấy chục ha cách trung tâm HXH 10km chưa khai thác
cách 10km trung tâm chắc ko quá xa
e nghĩ chỉ thu hút mây bạn trẻ thôi. còn như bác gì nói ở mỹ thì ở mỹ người ta sống giàu, hiện đại riết chán mới thích kiêu này, vn thì ngược lại