Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Mấy cái hàng ngộp thật sự thường ra đi nhanh lắm các bác ah. Vị trí đẹp giá tốt là ra đi trong nháy mắt. Còn vài mấy lô giả vờ ngộp thì nhiều lắm, lâu lâu còn tăng giá.

Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Các bác muốn xem quy hoạch của Dalat thì vô link trên.
Có app dùng trên phone, tra trực tiếp tại vị trí đất. Kiểm tra ngay được sổ và
Khu nào có quy hoạch phân khu thì áp dụng theo phân khu, nếu chưa có phân khu thì áp dụng theo 1409.
Tuy nhiên dữ liệu trên app vẫn còn cũ, cần check lại trước khi móc tiền ra khỏi túi. (Vụ dữ liệu cũ thì tỉnh nào cũng thế). Tự mang sổ photo đi check thì hay hơn! Hơi mất thời gian 1 tí mà chắc ăn.
Dalat quy hoạch chồng chéo tùm lum.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Các bác muốn xem quy hoạch của Dalat thì vô link trên.
Có app dùng trên phone, tra trực tiếp tại vị trí đất. Kiểm tra ngay được sổ và
Khu nào có quy hoạch phân khu thì áp dụng theo phân khu, nếu chưa có phân khu thì áp dụng theo 1409.
Tuy nhiên dữ liệu trên app vẫn còn cũ, cần check lại trước khi móc tiền ra khỏi túi. (Vụ dữ liệu cũ thì tỉnh nào cũng thế). Tự mang sổ photo đi check thì hay hơn! Hơi mất thời gian 1 tí mà chắc ăn.
Dalat quy hoạch chồng chéo tùm lum.
bác có cai 1409 up lên dum e luôn. e tìm ko ra. thank bác

12/10/07
2.646
10.496
113
bác có cai 1409 up lên dum e luôn. e tìm ko ra. thank bác
Mở link bản đồ của bác Kelvinhuynh lên. Bác click lần lượt vào:

1/ click thẻ "Quy hoạch sử dụng đất"

2/ Chọn phường, chọn số tờ, số thửa.
Kinh nghiệm của tôi là do ngày nay đất Đà lạt phân lô và đổi sổ mới nhiều quá nên số mới chưa cập nhật kịp, vì vậy có thể phải nhập số cũ hoặc dò tìm trên app những lô có số gần lô mình mới ra!!!

3/ Nhấn enter là nó chạy ra lô đất và sổ ra một cái menu, trong đó liệt kê tình trạng lô đất này từng là cái giống gì trong từng loại bản đồ quy hoạch trước đây và tình trạng quy hoạch hiện nay.

Có luôn cái 1409 trong đó, bác cứ làm theo tôi chỉ là ra ngay.

Chỉnh sửa cuối:
12/10/07
2.646
10.496
113
  • Like
Reactions: altis2003
Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Tôi xài trên laptop thì thấy nó cho ra nhiều thông tin hơn là app trên smart phone. Bác có thấy vậy không?
Quan trọng cái thông tin muốn tìm là cái gì ah bác! Cái e cần chỉ xài app là đủ. Cần sâu hơn mới dùng laptop lục thêm!

• Like
Reactions: altis2003