12/10/07
2.646
10.496
113
Nhà e thi đi đà lạt thường xuyến, 1 tháng 1 có khi 2 lần :p
Chắc các cụ nhà bác còn trẻ hoặc hay đi ĐL bằng máy bay phải không? Đúng vậy thì mua ĐL là phải.

Có điều này nói ra thì mấy bác khuyên đi về Bảo Lộc sẽ không thích đâu, nhưng thiển ý của tôi là BL chỉ thích hợp cho những ai thích làm nông nghiệp hay dành cho tay to đủ lực bơm vá, biết tạo sóng, giỏi thoát hàng. Ai không phải dạng đó mà nhảy vô BL thì rồi sẽ nếm trái đắng.

Lý thuyết là "Sau này có cao tốc DG-ĐL, đi BL còn khoảng < 3 tiếng, suy ra nên mua BL". Nhưng nếu vậy thì cũng nên chú ý: Từ BL lên ĐL chỉ còn hơn 1/3 tổng quãng đường nữa thôi. Người ta đã lái xe lên tới BL được thì đạp tiếp cao tốc khoảng hơn 1h, hoặc 2h, nữa lên hẳn ĐL ở cho sướng cũng không thành vấn đề.

Bảo Lộc cho dù cũng mát mẻ đấy nhưng về đẳng cấp, nó không thể là thành phố nghỉ dưỡng được. Trừ khi sau này bỗng nhiên nhà nước thay đổi định hướng cho nó thì không biết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Chắc các cụ nhà bác còn trẻ hoặc hay đi ĐL bằng máy bay phải không? Đúng vậy thì mua ĐL là phải.

Có điều này nói ra thì mấy bác khuyên đi về Bảo Lộc sẽ không thích đâu, nhưng thiển ý của tôi là BL chỉ thích hợp cho những ai thích làm nông nghiệp hay dành cho tay to đủ lực bơm vá, biết tạo sóng, giỏi thoát hàng. Ai không phải dạng đó mà nhảy vô BL thì rồi sẽ nếm trái đắng.

Lý thuyết là "Sau này có cao tốc DG-ĐL, đi BL còn khoảng < 3 tiếng, suy ra nên mua BL". Nhưng nếu vậy thì cũng nên chú ý: Từ BL lên ĐL chỉ còn hơn 1/3 tổng quãng đường nữa thôi. Người ta đã lái xe lên tới BL được thì đạp tiếp cao tốc khoảng hơn 1h, hoặc 2h, nữa lên hẳn ĐL ở cho sướng cũng không thành vấn đề.

Bảo Lộc cho dù cũng mát mẻ đấy nhưng về đẳng cấp, nó không thể là thành phố nghỉ dưỡng được. Trừ khi sau này bỗng nhiên nhà nước thay đổi định hướng cho nó thì không biết.
Em nói chung chung là vậy bác, nhà e tới 4 thế hệ, mà đi thường xuyên thì chỉ có 3 the hệ trẻ. Còn thế hệ lơn nhất thì năm chừng 1 bàn tay thôi :p. Còn bản thân e thì ra khúc Định Quán thường xuyên do có công việc o đây

E từ SG lên DL khoảng 5h, còn từ BL lên DL e tính chừng 2h. Nên e cũng nghĩ giống bác, từ BL len DL cũng ko bao nhiêu. Quan trọng nhà e cũng ko thich BL lắm. Với 2 thê hệ đầu có nhiều kỷ niệm với DL hơn. Măc dù e biết BL giá hạt dẻ hơn DL nhiều:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
6 tháng rồi em không có lên trên đấy.
Đầu năm em đi thì chỗ xung quanh miếng của em vẫn còn nhiều miếng trống khoảng 100-200 m2 đấy.
Khu đường Vạn Hạnh, Mai Xuân Thưởng, Trần Đại Nghĩa, toàn đường 4B (vừa lọt 2 chiếc).
Bác hỏi sales khu vực đấy xem, em thấy xây nhà nghĩ dưỡng ở đây ổn. Lựa được miếng đẹp thì còn có view thung lũng.
Ok.thank bác

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Bà cô em mới bán đất ở Vĩnh Lộc tính lên đây kiếm miếng đất dưỡng già, yêu cầu tầm 1t5 trở lại, pháp lý cất nhà ở được là ok, bác nào có ới em với ạ
1,5tỷ chắc mua 2 xã của TP. Đà Lạt là Xuân Trường và Tà Nung, bán kính 15-20km trung tâm

• Like
Reactions: altis2003
Hạng C
5/3/14
873
1.909
118
Cũng giá và diện tích xuân trường, tà nung này e mua trung tâm lõi bảo lộc, ngon và tiện ích hơn nhiều. Còn các bác bảo tôi thích đâu thì mua đó thì em thua vì thuộc sở thích, tinh thần thì khó tính bằng tiền.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
1,5tỷ chắc mua 2 xã của TP. Đà Lạt là Xuân Trường và Tà Nung, bán kính 15-20km trung tâm
Vậy như nhu cầu cô em: tài chính 1,5 tỷ, mua đất ở dưỡng già vì thích khí hậu Đà Lạt mà lớn tuổi thì cũng không ở quá xa được bất tiện thì chọn khu nào được à bác. Bả thích khu đồi Măng lin lắm.

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Vậy như nhu cầu cô em: tài chính 1,5 tỷ, mua đất ở dưỡng già vì thích khí hậu Đà Lạt mà lớn tuổi thì cũng không ở quá xa được bất tiện thì chọn khu nào được à bác. Bả thích khu đồi Măng lin lắm.
Trong này giá còn rẻ mà. Tha hồ mà mua

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Cũng giá và diện tích xuân trường, tà nung này e mua trung tâm lõi bảo lộc, ngon và tiện ích hơn nhiều. Còn các bác bảo tôi thích đâu thì mua đó thì em thua vì thuộc sở thích, tinh thần thì khó tính bằng tiền.
Tà Nung bây giờ một lô khoảng 400m giá 1-1,2 tỷ. Tuy nhiên khu này tiện ích kém. Muốn vui chơi, mua sắm thì phải chạy vào trung tâm

Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Bác thử Lạc Dương xem, lúc trước vài tháng e thấy cũng loanh quoanh 2ty mà có đường 4b. Ko biêt nay sao rồi, nêu bác ko cần đường 4b chắc rẻ hơn. Măng lin thì e tìm hiẻu cũng vài tháng trước hơn 2 tỷ.

• Like
Reactions: Diamond & Rust
Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Bất tiện lắm bác ơi. Nếu làm ở SG, một năm lên được mấy lần. Như mình 1 năm về chắc được 2 lần. Chỉ đất làm du lịch, khách sạn và ăn uống thì ngon. Chứ mua để đấy thì không ăn thua.
Em trước cũng định làm nhà vườn kiên cố ở Củ Chi mà may sao nghĩ trước khoản dọn dẹp nên chỉ làm nhà lắp ghép 15m2, 1 phòng, vừa rẻ đẹp mà dọn dẹp cũng nhanh. Mỗi tuần đều lên chơi mà cũng phải dọn 30p mới ở được. Một tháng lên 1 lần thì em không nghĩ được nó sẽ ntn, nếu không thuê người coi :p