Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Mình thấy nhiều bác hay nói về sân bay, mà mình ở saigon từ bé thấy:
  • với cự ly đi nội địa dưới 600km thì thời gian thực tế đến sân bay - rời sân bay - đến nhà, có rút ngắn được bao nhiêu (nhất là so với cao tốc). Với sân bay quốc tế thì đâu có làm ở các huyện lỵ xa xôi.
  • khu vực sân bay thường xa khu trung tâm, khu dân cư (như Nội Bài, Liên Khương,...). Cũng đâu có 'mần ăn' gì thuận lợi (như trên thì các phường Đà Lạt, các Quận Hà Nội vẫn 'mần ăn' tốt hơn bao nhiêu năm nay.
Dĩ nhiên là có thì ngon hơn không có. Nhưng nhiều bác cứ nói có sân bay là giá tăng rất nhiều, các bác có thể giải ngố giúp mua gần đó để mần những gì...
tại mấy cái nơi đó còn cái gì ngoài sân bay để mà an ủi đâu chớ :D

Hạng B1
11/11/20
93
50
18
36
Mình thấy nhiều bác hay nói về sân bay, mà mình ở saigon từ bé thấy:
  • với cự ly đi nội địa dưới 600km thì thời gian thực tế đến sân bay - rời sân bay - đến nhà, có rút ngắn được bao nhiêu (nhất là so với cao tốc). Với sân bay quốc tế thì đâu có làm ở các huyện lỵ xa xôi.
  • khu vực sân bay thường xa khu trung tâm, khu dân cư (như Nội Bài, Liên Khương,...). Cũng đâu có 'mần ăn' gì thuận lợi (như trên thì các phường Đà Lạt, các Quận Hà Nội vẫn 'mần ăn' tốt hơn bao nhiêu năm nay.
Dĩ nhiên là có thì ngon hơn không có. Nhưng nhiều bác cứ nói có sân bay là giá tăng rất nhiều, các bác có thể giải ngố giúp mua gần đó để mần những gì...
Em ko biết đầu tư nên ko biết giá cả như nào.
e chỉ chọn 1 nơi có thời tiết mát mẻ dễ chịu để làm ngôi nhà thứ 2 của mình ( kiểu nghỉ dưỡng )
nếu gần sân bay thì thỏa mãn đam mê . Đi đâu cũng nhanh chóng và thuận tiện.
gđ em ở Hà Nội - Gỉa sử mua ở bảo lộc hay những nơi xa sân bay chẳng hạn thì em phải đi rất nhiều chặng mới về tới nhà được.
suy nghĩ của em chỉ đơn giản thế thui ạ.
các bác cho em ý kiến nhé....

• Like
Reactions: KiKi and phucanhhp
Hạng D
23/6/13
1.888
4.890
113
Em ko biết đầu tư nên ko biết giá cả như nào.
e chỉ chọn 1 nơi có thời tiết mát mẻ dễ chịu để làm ngôi nhà thứ 2 của mình ( kiểu nghỉ dưỡng )
nếu gần sân bay thì thỏa mãn đam mê . Đi đâu cũng nhanh chóng và thuận tiện.
gđ em ở Hà Nội - Gỉa sử mua ở bảo lộc hay những nơi xa sân bay chẳng hạn thì em phải đi rất nhiều chặng mới về tới nhà được.
suy nghĩ của em chỉ đơn giản thế thui ạ.
các bác cho em ý kiến nhé....
Cái gì cũng vậy phải tùy vào nhu cầu sử dụng nhiều hay ít. Có nhiều ng mua cái thứ mà hiếm khi xài. Trong khi bù lại nhu cầu xài thường thì lại k có.
Nếu nhu cầu tuần/tháng nào cũng đi chơi = máy bay cứ mua thôi.
Còn nếu >=1 năm đi 1 lần thì không cần.

Hạng B1
11/11/20
93
50
18
36
Cái gì cũng vậy phải tùy vào nhu cầu sử dụng nhiều hay ít. Có nhiều ng mua cái thứ mà hiếm khi xài. Trong khi bù lại nhu cầu xài thường thì lại k có.
Nếu nhu cầu tuần/tháng nào cũng đi chơi = máy bay cứ mua thôi.
Còn nếu >=1 năm đi 1 lần thì không cần.
e lượn như chim bác ạ. cuồng chân lắm.hihi

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng B2
26/11/17
312
341
73
mình cũng nghĩ vậy , bay 2 tieng roi di xe thêm 100 km nữa thi căng , nên quên Bl roi, DL thôi

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
các cụ lạ, đi 4b có nửa tiếng mà chê xa, phải dọn lại ở sát sân bay, để hạ cánh là lên xe máy về hay sao

• Like
Reactions: thuydung1902
Hạng D
28/10/19
1.234
4.336
113
...nhất trí, đã có tiền đi máy bay và du lịch/nghĩ dưỡng thì cứ mua trung tâm du lịch nào gần sân bay.

Hạng B1
11/11/20
93
50
18
36
các cụ lạ, đi 4b có nửa tiếng mà chê xa, phải dọn lại ở sát sân bay, để hạ cánh là lên xe máy về hay sao
nếu mà ngta bán đất ở sân bay chắc em cũng ráng bon chen bác ạ. ha ha
nói giỡn chút thôi chứ nhất cự ly , nhì tốc độ.ông cha ta nói cấm có sai đâu nhỉ?
e chọn loanh quanh sân bay 10km đổ lại cho dễ di chuyển.
Đất Đà Lạt dạo này lên vù vù. Sợ thiệt.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
nếu mà ngta bán đất ở sân bay chắc em cũng ráng bon chen bác ạ. ha ha
nói giỡn chút thôi chứ nhất cự ly , nhì tốc độ.ông cha ta nói cấm có sai đâu nhỉ?
e chọn loanh quanh sân bay 10km đổ lại cho dễ di chuyển.
Đất Đà Lạt dạo này lên vù vù. Sợ thiệt.
e thì già rồi nên cứ xa sân bay cho yên tĩnh.
Đất DL lên vù vù ai theo rồi cũng sẽ vù vù thôi kkk