Hạng D
23/6/13
1.887
4.890
113
Bảo lộc theo bác giá hiện tại đã đỉnh chưa, e thấy giá nó cao quá rồi, Di Linh thì nửa lạc nửa mỡ quá chả có vẹo j, gần bảo lộc thì ko gần mà cũng chả gần dalat, nó rẻ nhất là có lý do cả, chả ai tự nhiên về mua di linh để nghỉ dưỡng, 1 là dalat, 2 bảo lộc, còn không thì mấy huyện ven dalat chứ di linh thì thà mua bảo lộc cho rồi.
Sinh lời phụ thuộc về thời điểm đầu tư và độ tăng giảm của thị trường + vùng trũng về giá nhưng khoảng cách và điều kiện cư dân kéo tới như nhau.
Q điểm của mình thì khí hậu như bảo lộc ở miền nam này rất nhiều nên k theo bảo lộc, bảo lộc sốt cũng là ăn theo đà lạt thôi. Ở HCM khoảng cách tầm vài 20 30km thì họ đầu tư bình thường, từ Đức Trọng, Lâm Hà nếu khu nào khoãng cách về Trung Tâm Đà lạt tầm đó và giao thông tốt thì vẫn nên. Còn Di Linh thì lại xa hơi rồi k tính đc đâu.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Bảo lộc theo bác giá hiện tại đã đỉnh chưa, e thấy giá nó cao quá rồi, Di Linh thì nửa lạc nửa mỡ quá chả có vẹo j, gần bảo lộc thì ko gần mà cũng chả gần dalat, nó rẻ nhất là có lý do cả, chả ai tự nhiên về mua di linh để nghỉ dưỡng, 1 là dalat, 2 bảo lộc, còn không thì mấy huyện ven dalat chứ di linh thì thà mua bảo lộc cho rồi.
Giá thì bây giờ ở đâu cũng đỉnh. Nếu tính lâu dài chừng 10 năm nữa thì lên tiếp, còn ngắn hạn thì chịu. Còn mấy cái kia bác nói đều đúng hết, mây năm nay bơm thổi cho bảo lộc, di linh, đức trọng chỉ toàn do đội cò lái chứ mấy nơi này đâu có cái gì.
Giá đà lạt thì bị đánh lên cao ngút trời xanh rồi, giờ phải xuống mấy chỗ giá còn tương đối đánh tiêp thôi, mà giờ mây chỗ này giá cũng lên cao hêt rồi
Tóm lại phần lớn vì chữ tiền chứ còn loại ko thích lạnh mà xuống bảo lộc mua thì ko bao nhiêu, toàn nghe cò lái nói

Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Cứ lấy bút viết gạch đầu dòng 4-5 khu vực đó. Giá trị, giá tiền, động lực tăng giá, vị trí khu vực, định lượng tỉ suất trong vòng 2-3 năm. Rồi chọn 1 khu vực tiếp cuối cùng là tìm vị trí múc miếng vừa với nguồn lực. Đắp chăn chờ x tk.

Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
E là dân miền Tây, e nghĩ mình sẽ ko hợp đâu cụ

Vâng, anh dạy chí phải, mình ở SG nhưng gốc cũng dân miền tây đây...xung quanh mình hiện giờ người ngoài ấy cũng nhiều..nhưng người miền nam mình là số đông! kkk

Không phải mình phân biệt vùng miền mà thật sự vùng Lâm Hà (các xã/TT gần Đà Lạt xíu: Nam Ban, Đông Thanh, Gia Lâm, Mê Linh, Nam Hà,..), mình nghe nói người ngoài kia nhiều nên đang lưỡng lự,..chắc tìm chổ nào cho ít lạc lõng xíu,..gần người miền trung cũng được...ăn uống đậm đà,..he, he..(bx mình dân SG gốc Huệ).

Gì chứ tết nhứt mình về đó, cả khu người ta nấu bánh chưng còn mình chơi nồi bánh tét là thấy ngộ ngộ, người ta trưng hoa đào (KV lạnh như Đà Lạt có hoa anh đào cũng đẹp), còn mình chơi bông mai..cũng lạ lạ à nghen..chưa hết, người ta trồng chè và uống cốc nước chè, còn mình nhâm nhi bình trà...rồi đám giỗ quảy qua nhà chơi dùng bát cơm, bát miếng ngan..ôi,. cũng nhức đầu he, he..

Hạng D
28/10/19
1.233
4.330
113
...đang kiếm tiền khi nào đủ 10 tỏi quyết định mua Đà Lạt thôi.
Đôi khi giá hay lợi nhuận không quan trọng bằng sở thích.

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng C
21/11/15
525
5.091
93
39
Quận 2 hcm
Mình có thấy 1 lô 400 m2 có 108m thổ cư ở gần chợ Thăng Long, Nam Ban ( cách 1km) đường bê tông 4m, View núi đồi phía sau có cái suối. Thế đất âm không dốc mấy. Giá rao 600tr hởm biết có thơm hơm mấy anh. Tính mua để xây cái nhà làm second home.

• Like
Reactions: vucong231987
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Mình có thấy 1 lô 400 m2 có 108m thổ cư ở gần chợ Thăng Long, Nam Ban ( cách 1km) đường bê tông 4m, View núi đồi phía sau có cái suối. Thế đất âm không dốc mấy. Giá rao 600tr hởm biết có thơm hơm mấy anh. Tính mua để xây cái nhà làm second home.
thông tin ở đâu vậy bác.