Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Vậy không biết có ảnh hưởng gì Q7 ra sổ cho cư dân kh nhỉ, mình thấy bên Q7 cũng đang bàn giao

• Like
Reactions: Nguyễn Quý
Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
chắc luôn.nếu không gỡ được nút thắt về tiền sử dụng đất( hiện tại các dự án mà dính tí đất công đều theo hướng tạm nộp)

• Like
Hạng B2
10/11/14
248
348
73
Đất khu này hồi xưa quy hoạch là đất công, sau đó nó cũng là dự án duy nhất ở q7 trong thời điểm đó được gỡ và chuyển đổi mục đích, được Sở xây dựng kí chấp thuận mua bán. Vậy câu chuyện còn lại là chưa chốt tiền thuế sử dụng đất để thực hiện nghĩa vụ với nhà nước, ko biết có bị truy thu thêm tiền và treo hoài như Lakeview ko nhỉ?

• Like
Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
Đất khu này hồi xưa quy hoạch là đất công, sau đó nó cũng là dự án duy nhất ở q7 trong thời điểm đó được gỡ và chuyển đổi mục đích, được Sở xây dựng kí chấp thuận mua bán. Vậy câu chuyện còn lại là chưa chốt tiền thuế sử dụng đất để thực hiện nghĩa vụ với nhà nước, ko biết có bị truy thu thêm tiền và treo hoài như Lakeview ko nhỉ?
nó đã là 1 phần đất công( kênh rạch, đường xá). tiền sử dụng đất đang là tạm nộp để Sở cấp GPXD. bài toán đóng tiền sử dụng đất đang vướng.

Hạng B2
21/7/20
111
821
93
Có ông Phó CT lên chuẩn bị phá mấy cái treo mà mới hứa xong thì lên đường luôn nên chắc phải chờ Phó mới.

Hạng B2
10/11/14
248
348
73
nó đã là 1 phần đất công( kênh rạch, đường xá). tiền sử dụng đất đang là tạm nộp để Sở cấp GPXD. bài toán đóng tiền sử dụng đất đang vướng.
rồi sau này có bắt đóng thêm 5000 tỏi như Lakeview ko bác?

Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Hiện tại chủ đầu tư đang thông báo mẫu nhà thiết kế cơ sở đang trình sở xây dựng duyệt.
Còn tiền thuế sử dụng đất đang đợi nhà nước tháo Gỡ. Để Chủ Đầu Tư Hoàn Thiện

Attachments

Tập Lái
8/8/22
14
20
3
33
Bạn nào bên khu Đào Tấn có biết cái dự án Everich của bên Phát Đạt không nhỉ ? Mình nghe bảo là hình như chuyển nhượng chó đối tác mới thì phải ?

Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Bạn nào bên khu Đào Tấn có biết cái dự án Everich của bên Phát Đạt không nhỉ ? Mình nghe bảo là hình như chuyển nhượng chó đối tác mới thì phải ?
Dự án Everich Phát Đạt Phần Đât Nền Thì chủ đầu tư phát đạt.
Phần Chung Cư thì đã chuyển cho đối tác ShunShine Group Lâu Rồi

• Like
Reactions: Rigel1991
Tập Lái
28/6/11
7
2
3
Ôi vậy khu chung cư cũng bị vướng tiền sử dụng đất chung rồi nhỉ, chắc vụ ra sổ hơi bị khó
Bên nì giờ mua đầu tư còn ổn không các bác ơi

• Like