Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:đất Nhà lá, em nhờ trong xóm mình trước...

tình hình này chắc em phải tiễn em nó về phương Bắc thôi... tháng 7 đã qua rồi, bên mua đang hối em gửi Biên bản đặt cọc. giá thế này em thương tiếc em nó quá!
các bác ngoài ngoải chắc có thông tin tốt nên gần đây giới đầu tư thứ cấp mua Nhơn trạch nhiều hơn trước. 3 kháchhàng gần đây nhất của em là HN và miền Bắc hết.

ngắm lại em nó cái:

-Vị trí: Long tân.
cách đường số 2 (trục đương chính của TP) khoảng 70m, cách UBND huyện 2000m về phía SG, cách cầu sang Q9 sắp làm 6km. mặt tiền là đường ấp Long hiệu, vừa trải nhựa xong.
hướng chính: hướng Nam.
-Diện tích: 15mx50m=750m2, đã có 525m2 thổ cư (đất ở)
-Quy hoạch: Hiện nay là khu dân cư hiện hữu. Quy hoạch đến 2020 nằm trong khu dân cư đô thị dọc đường số 2.
-Pháp lý: sổ đỏ- chính chủ.
-Giá bán: chi phí giấy tờ và các loại thuế do bên bán (là em) chịu.
Giá giao dịch của lô đất kế bên vừa bán trong tháng 7 và không có thổ cư là 2,6tr/m2 (có tăng chút ít so với lô trước đó do có đường nhựa mới).
Hiện có một người ở Hạ long đã trả 1,65 tỷ. em mong muốn bán được trên giá đó đối với các bác OS. em đang khó khăn cần tiền sớm nên không dám đòi hỏi nhiều...
hoa hồng 3% nếu các bác có nhã hứng...!

đất đẹp giá Nhà lá, em nhờ trong xóm mình trước...

.

vị trí lô đất tại nơi ghi chú hh.1&3

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

khu vực các HUD nằm ở vùng này nè các bác, nó là Phước an Long thọ đó
trên quy hoạch 2020, khu dân cư này hoành tráng thế này, nhưng mà hiện nay chỉ mới có HUD triển khai thui ạ. Quả thật họ làm rất đẹp, rất hoành tráng và bán cũng rất giỏi
nhưng vẫn chưa giỏi bằng Mỹ phước: xa tít mù khơi mà SG mình qua hốt sạch!

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

@108: he he, vốn chỗ này định làm đất cắm dùi cơ đấy, giờ có phương án an cư khác nên mới bán. Lúc mua thì đường đất đỏ may sao lại được xã mở đường nhựa (chắc nhờ mấy gia đình liệt sĩ ở phía trong).

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

X108 nói:
Khu mợ là đẹp rồi nhưng.... to quá :D.

cách đó chỉ 30m em có những nền DT từ 80m2 tới trên 300m2, đã có thổ cư, đường nội bộ 4m, sổ đỏ riêng, giá chỉ 2 tr/m2 thôi bác ạ.
OSER sẽ có giá đặc biệt.
-oser: 1,9tr/m2 -XNL: 1,8tr/m2
có thể thấy khu này (Hồng hạc 1) trên sơ đồ lô đất nói trên đó ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

hcivic nói:
Vẫn chưa ra khỏi cuộc khủng hoảng...Giá đất của gia đình bác rẻ thế mà vẫn khó ra đi quá! Mình cũng có lô nền góc dự ớn HUD xa trung tâm NT quá trời mà mua đắt hơn gấp đôi của bác (cuối 2007 tranh mua đấy!). Chúc bác sớm giải quyết được nỗi lo canh cánh này nhé!

À, có cái nhà 1,5 tỷ (còn thương lượng...) trong con hẻm nhỏ cách 30m ra đường đường Bùi Đình Tuý - Nguyễn Thiện Thuật P12-BT bác có xem xét được không? Xe hơi không vào tận nhà được nhưng tương lai mở rộng nút giao thông nhỏ Nguyễn T Thuật- Bùi Đ Tuý (đoạn này hiện hay kẹt xe giờ cao điểm nên chủ nhà bị dìm giá...) xe hơi sẽ vô nhà được. Nhà rộng hơn 5m, dài 9m, có 1 lầu nha bác, DT nền=55,7m2, DT sàn 94,8m2, sổ hồng 2008. Được cái gần BV Gia Định bác ah... Tui đang giữ bản sao hồ sơ nhà, bác ghé xem.

ơ... sao hôm nay em mới thấy cái này của bác Hcivic nhở!
cái hẻm mở rộng có chém vào nhà không hở bác?

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

up phụ nhà mợ

sáng nay e có cho số đt và miêu tả hiện trạng cho người bạn ở Đông Hà vào đầu cơ, họ dạo Nhơn Trạch mấy ngày nay rồi, hy vọng giúp được mợ

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Thanks kotex nhé. Nếu kịp thì cho rơi cánh ngoài Bắc vì xa quá:D. Giá trên OS là giá bán trực tiếp đấy nhé:D.
Sức khoẻ lúc này hy vọng được tái xuất ao hồ rồi sẽ tìm bác kiếm chuyện.

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương

Thấy lô đất của mợ em thèm nhỏ rãi
, nhưng khổ nổi nhiu xiền nhà em cho vào cao su ráo trọi, giờ chỉ nhìn và chẹp chẹp thui, chúc mợ mau bán được đất với giá tốt nhất.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

mợ tài nói:
hcivic nói:
Vẫn chưa ra khỏi cuộc khủng hoảng...Giá đất của gia đình bác rẻ thế mà vẫn khó ra đi quá! Mình cũng có lô nền góc dự ớn HUD xa trung tâm NT quá trời mà mua đắt hơn gấp đôi của bác (cuối 2007 tranh mua đấy!). Chúc bác sớm giải quyết được nỗi lo canh cánh này nhé!

À, có cái nhà 1,5 tỷ (còn thương lượng...) trong con hẻm nhỏ cách 30m ra đường đường Bùi Đình Tuý - Nguyễn Thiện Thuật P12-BT bác có xem xét được không? Xe hơi không vào tận nhà được nhưng tương lai mở rộng nút giao thông nhỏ Nguyễn T Thuật- Bùi Đ Tuý (đoạn này hiện hay kẹt xe giờ cao điểm nên chủ nhà bị dìm giá...) xe hơi sẽ vô nhà được. Nhà rộng hơn 5m, dài 9m, có 1 lầu nha bác, DT nền=55,7m2, DT sàn 94,8m2, sổ hồng 2008. Được cái gần BV Gia Định bác ah... Tui đang giữ bản sao hồ sơ nhà, bác ghé xem.

ơ... sao hôm nay em mới thấy cái này của bác Hcivic nhở!
cái hẻm mở rộng có chém vào nhà không hở bác?

Hôm bữa nghía lại lần nữa thì thấy là em nó cách đường Bùi Đình Túy khoảng 60m bác ợ. Sau này quy hoạch "nút cổ chai" này xong nhà vẫn không bị gì mà hẻm bự ra xe hơi có thể lùi vào 1 tý là đến trước cửa nhà luôn đấy bác. Nếu bác quan tâm và rảnh thì mai ghé tui dẫn bác đến ngó cụ thể nhé!