Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/10/10
30
0
0
Cảm ơn bác tvdien, nhưng trong mô tả trên thì em thấy chỉ có 1 trụ, không ghi chi tiết cho 2 trụ. Ở miếng đất của nhà em có tới 2 trụ nên em muốn biết khoảng cách 2 trụ thế nào và tổng khoảng cách an toàn lưới điện là bao nhiêu mét.

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI
Khoảng cách giữa các trụ do Tư vấn XD đường dây tính toán và quyết định Bác ạ.

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Nếu đất bác gần khu đông dân thì làm vài cái sân bóng đá mini kinh doanh thử xem sao, em nghĩ ko ảnh hưởng đến 500kv đâu ạ.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.242
113
Nhà, đất dưới đường dây điện là oải nhất. Bán thì khó ai mua, ở thì mệt với ông điên nặng này, ở quê thì thấy đường điện đi ngang có lẽ ít bị ảnh hưởng vì đa số ruộng thì còn nguyên mà còn đc lãnh ít tiền hỗ trợ. Về hành lang an toàn thì bác search gú gồ là có.
về chính sách bồi thường hỗ trợ, em xin nói rõ lại : nếu là đất nông nghiệp thì chỉ hỗ trợ kg đền bù nhé. nếu là đất trồng cây lâu năm thì đền bù hoa màu, hỗ trợ đất, bắt chuyển từ đất trồng cây lâu năm xuống đất trồng cây hàng năm (ví dụ :chủ yếu là đất trồng lúa..). Nếu là nhà ở thì đền bù kiến trúc, di dời ra khỏi hành lang, hỗ trợ chuyển từ đất ở xuống đất nông nghiệp trồng cây hàng năm. Do chỉ hỗ trợ nên đất vẫn nằm trong sổ nhé. Chỉ có phần trụ thì mới đền bù thôi!
Về cách sử dụng thì e hơi khó. Tuy nhiên phần đất ngoài hành lang thì có thể sử dụng làm bến bãi, kho tàng...

Tập Lái
11/10/10
30
0
0
Cảm ơn các bác, chắc tạm thời để vậy thêm vài năm xem có chủ đầu tư nào qui hoạch KCN, ... mà dến đất ể làm đường, hay cần đủ diện tích để lập dự án ... thì nhận đền bù!, hoặc chờ đông dân cư rồi tính đến chuyện làm sân banh mini như bác Hai Lúc nói cũng hay.

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.132
123
Khoảng cách an tòan là 20m thôi hả các bác. Thằng phú hòang anh ở Q7 nó xây sát rạt đường cao thế, ko biết sống lâu dài có bị gì ko?? Bạn em nó hay làm tổng đài diện thọai nói là môi trường sóng điện từ cao như vậy rất khó có con, người mệt mỏi... Bác nào hiểu rõ confirm giúp em với??

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI
<h2>@itw</h2> Bạn Bác nói đúng đấy! Nhưng confirm thì mấy ngành đó tèo...[/:)][/:)][/:)]

Status
Không mở trả lời sau này.