Tập Lái
14/11/17
5
19
3
34
Thèn vin nó làm, phải làm nó mới bán được hàng của nó chứ mắc mớ gì dân ôm đường 22 phải đóng góp.
Mà nó làm thì hạn chế chứ đâu có dư thừa tiền mà mở rộng thêm ra.
đúng rồi bác e nghĩ vin làm, mà xung quanh đường 22 toàn đất trống không à nên có thể đền bù ít, làm khúc này chắc đắt tiền nhất là cái cầu bắc qua sông tắc

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Thèn vin nó làm, phải làm nó mới bán được hàng của nó chứ mắc mớ gì dân ôm đường 22 phải đóng góp.
Mà nó làm thì hạn chế chứ đâu có dư thừa tiền mà mở rộng thêm ra.

Hehe ai ko bik là doanh nghièp làm bác, nói thế cho vui thôi chứ dân ai bỏ tiền làm..

Tập Lái
22/11/16
2
38
13
37
Em còn lô bên đường 23. Đường 8m, cách Nguyễn Xiển khoảng 50m. 20tr/m2. Bác nào quan tâm inbox em nhen.

• Like
Reactions: chinhlinhkien.com
Tập Lái
14/11/17
5
19
3
34
thấy CDT đang hì hụi xây tường bao các lô mặt tiền đường D4 và nói để giữ đất. Sau khi xây tường xong sẽ trải nhựa luôn khúc đường 12m còn lại.
hôm nay em xuống thăm đất, e thấy bức tường nó đang xây gần hoàn thiện mà e cũng chẳng biết tự nhiên nó bỏ tiền ra xây tường làm gì nhỉ, ai chiếm vào đây mà phải giữ đất hic

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
hôm nay em xuống thăm đất, e thấy bức tường nó đang xây gần hoàn thiện mà e cũng chẳng biết tự nhiên nó bỏ tiền ra xây tường làm gì nhỉ, ai chiếm vào đây mà phải giữ đất hic

Đường D4 là đừong nào ấy nhỉ

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
nghe chủ cty nói họ còn giữ lại mấy lô mặt tiền đường D4. chắc sợ dân vô cất chòi lá ở tạm chăng?

Rồng: D4 là đường song song với đường 22 ở phía bên kia dự án. nếu dự án bên phải xây thì sẽ có con đường này. Tức là theo quy hoạch thì các đường ngang 10m, 12m của dự án đều là đường thông. Trong bản đồ quy hoạch có thể hiện con đường này.
Đường 12m thì theo quy hoạch là nối sang dự án bên tay trái luôn. hiện giờ thấy ghi dự án báo SGGP.

Đất đường 22 nguyễn xiển gần vincity

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
nghe chủ cty nói họ còn giữ lại mấy lô mặt tiền đường D4. chắc sợ dân vô cất chòi lá ở tạm chăng?

Rồng: D4 là đường song song với đường 22 ở phía bên kia dự án. nếu dự án bên phải xây thì sẽ có con đường này. Tức là theo quy hoạch thì các đường ngang 10m, 12m của dự án đều là đường thông. Trong bản đồ quy hoạch có thể hiện con đường này.
Đường 12m thì theo quy hoạch là nối sang dự án bên tay trái luôn. hiện giờ thấy ghi dự án báo SGGP.

View attachment 866844

Quy hoạch vẽ đẹp quá ahii, thực tế thì ko bik khu SGGP khi nào cựa quậy, toàn đất xịn ko.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Nếu từ 20 lên 30 thì moi bên mất 5m. Bù lại đường từ 20m lên 30m thì giá đất tăng. Cũng ok chứ bác
Con đường này mới đưa lên gần đây thôi, và huy động vốn từ dn có lợi ích kinh tế hương lợi. Trong đó có khu CNC, vingroup và mấy bác ôm đường 22 góp để làm :)

Nên ngại nhất ai ôm mặ tiền đường 22, nó mà hứng lên đổi từ 20 thành 30m thì mệt lắm.