PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Winnipeg khai giảng 5/9, ngày 3/9 lên học định hướng (Orientation) và làm thủ tục giấy tờ thôi.

Tới Vancouver, thì làm thủ tục nhập cảnh tại kios rồi đi đóng dấu. Anh đi đông người thì đẩy thằng nhóc đi lấy SP (chừng 15' là xong), còn anh đi ra lụm hành lý, nếu phải lấy.

Tại SGN khi làm thủ tục, hỏi nhân viên là hành lý anh đi đến điểm cuối luôn hay không thì họ sẽ báo cho anh biết. Anh đi line priority thì chừng đó thời gian ở Vancouver là vừa đủ cho anh chứ không cập rập lắm.
Cám ơn anh. Có hai cha con đi, có nhiều thông tin như vầy thấy tự tin lên hẵn.

• Like
Reactions: haitranco
Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Giới thiệu anh đi Emirates, Qatar hay mấy hãng Trung Đông. Cứ chờ ở sân bay quá 8 tiếng là có phòng khách sạn miễn phí.
Đó là khi xưa thôi anh. Giờ nó có policy mới rồi. Anh chỉ có khách sạn khi trong schedule của nó ko có chuyến bay. Nó mặc định quá cảnh lâu là do anh chọn vì lý do gì đó như giá rẻ chẳng hạn thì ảnh sẽ ko đc hỗ trợ khách sạn

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Winnipeg khai giảng 5/9, ngày 3/9 lên học định hướng (Orientation) và làm thủ tục giấy tờ thôi.

Tới Vancouver, thì làm thủ tục nhập cảnh tại kios rồi đi đóng dấu. Anh đi đông người thì đẩy thằng nhóc đi lấy SP (chừng 15' là xong), còn anh đi ra lụm hành lý, nếu phải lấy.

Tại SGN khi làm thủ tục, hỏi nhân viên là hành lý anh đi đến điểm cuối luôn hay không thì họ sẽ báo cho anh biết. Anh đi line priority thì chừng đó thời gian ở Vancouver là vừa đủ cho anh chứ không cập rập lắm.

Ngày trước ba mẹ em đi Mỹ, lần đầu cũng bỡ ngỡ, khi làm thủ tục hỏi hành lý có cần phải lấy trên mỗi chặng hay không, Cô nhân viên bake nói "không ạ, hành lý sẽ tự động transit theo tàu bay cô ạ"
Ba mẹ mình đinh ninh là thế, đến lúc qua đến Mẽo thì mất hơn 2 tuần sau mới có hành lý do bị claim thất lạc tại Hong Kong (do ko có khách nhận).
Con người tắc trách là thế nên bảo sao người Việt mình ko phải tự bảo vệ an toàn cho chính bản thân mình và KHÔNG TIN NGƯỜI KHÁC...

• Like
Reactions: PKN
Accountant
Ngày trước ba mẹ em đi Mỹ, lần đầu cũng bỡ ngỡ, khi làm thủ tục hỏi hành lý có cần phải lấy trên mỗi chặng hay không, Cô nhân viên bake nói "không ạ, hành lý sẽ tự động transit theo tàu bay cô ạ"
Ba mẹ mình đinh ninh là thế, đến lúc qua đến Mẽo thì mất hơn 2 tuần sau mới có hành lý do bị claim thất lạc tại Hong Kong (do ko có khách nhận).
Con người tắc trách là thế nên bảo sao người Việt mình ko phải tự bảo vệ an toàn cho chính bản thân mình và KHÔNG TIN NGƯỜI KHÁC...
Em không rõ vé của ba mẹ anh được mua và làm thủ tục ra sao. Nhưng từ SGN đi US mà hành lý bị dừng tại Hong Kong, chặng chuyển tiếp đầu tiên của hành trình thì có khả năng là chuyến nay kế tiếp thời gian chờ quá ngắn nên việc bốc dỡ và chuyển hành lý cho chuyến kế tiếp không kịp.

Thêm vào đó sau khi hành lý trễ chuyến, bị xử lý không đúng tại Hong Kong nên không chuyển đến trạm cuối cùng cho ba mẹ anh.

Em đều bị hai lần với hai trường hợp khác nhau về người và hành lý. Transit ở Philadelphia, em tới trễ do ham chơi máy bay đi mất nên em phải đợi chuyến sau. Hành lý tới trước được bên Lost and Found giữ, tới đó ra lấy là có liền.

Còn một lần nữa là chuyến đầu bị delay, khiến cho chặng transit đầu tiên bị trễ em chỉ có đủ thời gian di chuyển từ gate này qua gate kia để lên máy bay. Hành lý được chuyển qua chuyến sau. Về tới SGN đợi hoài không thấy, em vô Lost and Found hỏi, họ check vé và code ký gửi nói là hành lý của em mai mới tới, không sao đâu bên đó giữ giùm, mai lên nhận là có.

• Like
Reactions: PKN
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.088
113
48 tiếng thì chui vô ks mà ngủ ... làm gì phải khổ vậy anh
Mịa! Trong sân bay Hồng Kông không có khách sạn vì nhiều hộ chiếu được miễn visa nhập cảnh nhưng hộ chiếu Việt Nam thì không.

Hạng D
13/1/12
2.667
91.067
113
anh tưởng muốn ra là ra hả? :D
Thông thường sân bay nào cũng có khách sạn mini hết ra ngoài chi anh ... HK em chưa đi nhưng bên Sing đầy nhe .. vô tắm chui vô ngủ ..

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Thông thường sân bay nào cũng có khách sạn mini hết ra ngoài chi anh ... HK em chưa đi nhưng bên Sing đầy nhe .. vô tắm chui vô ngủ ..
dễ vậy nói làm gì? Hỏi anh du quay thì biết :D