MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.440
113
e hay đặt bên chudu24 thấy ok hơn agoda
em hay alo cho hotel hỏi giá trước, rồi coi chudu24 nếu rẻ hơn mới đặt

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.440
113
Em vừa hoàn thành tour 4 ngày ở nha trang đặt phòng qua AGD và có nhận xét như sau :
Em nghĩ AGD có NV theo dõi trong thớt này nên khi có bài phản ánh đã có phản ứng tích cực ngay. Em đặt 2 phòng delux view phố ở dendro 3 sao 90 - 92 trần phú qua AGD với giá giảm tới 60%. Khi nhận phòng nhân viên khách sạn thông báo em được nhận 1 phòng view phố và 1 phòng view biển (phòng view biển cực đẹp và giá phòng view biển mắc hơn view phố 30%).
Khách sạn dendro có 2 cái 1 cái, 1 cái 3 sao và 1 cái 4 sao em đặt ở 3 sao. Nhìn chung là phòng khách sạn phòng hơi nhỏ nhưng trang thiết bị thì rất mới và rất tốt, giá cả phù hợp (tương đối rẻ) em ăn trưa và ăn tối tại khách sạn luôn.
Khách sạn không có chổ để xe riêng ngay tại khách sạn mà để ở bãi khác cách khách sạn 50m giá 1 ngày đêm là 50k lấy phiếu về khách sạn trả tiền lại (hình như cái này là tình hình chung của các KS 3 sao ở mặt tiền đường trần phú)
Nhân viên của KS này khá dễ thương thân thiện và gần gũi
và đặt biệt là khi mình nói mình đặt phòng qua AGD thì nhân viên họ rất vui (không biết AGD có làm gì trước đó không?)
Em đặt 2 phòng như tới hôm nay bên AGD mới trừ tiền của em có 1 phòng thôi KKK
e ở dendro 3s thì đậu xe free ở dendro 4s

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Em cũng đặt qua Agoda vài lần, chủ yếu là các khách sạn em đã ở rồi, còn các khách sạn mới thì em không đặt. Em thấy Agoda cũng ok, giá tương đối so với đặt trực tiếp hay qua các website khác.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Em hay đặt qua Booking.com, giá phải chăng nhưng quan trọng thường là đến KS rồi mới trả tiền!

• Like
Reactions: og_saigon
dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Đặt qua agoda là e chịu chấp nhận mắc hơn qua trực tiếp rồi . E chủ yếu là tới là có ks nghỉ liền , mắc công chạy lòng vòng kiếm . Sau lần này e cũng cạch mặt thằng agoda này luôn.
Bác nói vầy nghe lạ quá. Đặt trực tiếp lúc nào cũng phải đắt hơn. Nếu như bác nói thì ai dại gì book gián tiếp qua trung gian.
Bác Đào vào cho ý kiến xem

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Hôm lễ vừa rồi em đã định book qua booking.com ở Viengtiane, nhưng anh bạn Lào thì lại nói để ảnh book trực tiếp ở bển cho rẻ. Ha ha khi check in thì mới té ngửa, không rẻ mà còn cao hơn! :(
Bác nói vầy nghe lạ quá. Đặt trực tiếp lúc nào cũng phải đắt hơn. Nếu như bác nói thì ai dại gì book gián tiếp qua trung gian.

• Like
dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Em đi cũng nhiều, chưa bao giờ book trực tiếp rẻ hơn gián tiếp. Trừ khi khách sạn đó mình quen tổng GD, nó free hoặc lấy giá 50%

• Like
Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Đặt trực tiếp lúc nào cũng đắt hơn qua booking. Có chỗ rẻ nhất thì là cũng bằng giá.
Mình mới đi BL-ĐL về. Xem giá trên mạng thấy rẻ quá vì ks đang ế, tính tới nơi đặt trực tiếp rẻ hơn. Ai dè đắt hơn quá chừng.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
E cũng hoang mang vụ này . Có lần 1 em ở lể tân ks nói sao anh ko đặt trực tiếp bên em cho rẽ hơn , vì bên em phải trả phí gì đó cho agoda .
Rồi em hỏi rẽ hơn đc bao nhiu , ẻm nói 30k