Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Thông thoáng nội suy theo quy định là 4 m2 cho đất 64 m2 đó bác. Phần thang 2.5 x 4 m= 10 m2, nên còn đúng 50 m2 cho 2 phòng mỗi tầng. Em khảo sát thì phân khúc căn hộ kiểu studio bên khu mình còn ít, nhưng cũng chưa đánh giá được nhu cầu cao hay thấp.
64m2 thì dc xây 90% nhé bác.
Phân khúc khách hàng sử dụng phòng loại này chủ yếu đang tập trung ven những quận trung tâm, ở thủ đức thì không nhiều lắm vì di chuyển khó khăn.
Em nghĩ bác đầu tư phòng trọ bình thường dễ hơn, phòng nhà em 22m2 và 18m2 ngay cá sấu hoa cà có máy lạnh và nóng lạnh, quạt mà em đang cho thuê 3tr và 2tr5, phòng 3tr khó cho thuê hơn nhiều

Hạng B2
1/12/17
144
104
43
Tầng trệt thì nửa để xe, nửa sau làm phòng cho thuê (bằng 1/2 diện tích các phòng trên). Khóa vân tay, tuần quét dọn hành lang cầu thang 3 buổi. Hic... em đang tìm người làm gpxd. Theo quy định đường lộ giới >7m thì được 1 trệt, 1 lửng, 3 lầu, tum thang. Mà sao e nhìn xung quanh người ta xây 2 lầu với lửng kg à. Chỉ có 1 căn đang xây đối diện chốt bảo vệ thì làm đúng hết mức gp như em nói.
Chuẩn với phương án tầng trệt. Khóa vân tay + quét dọn là gói Premium thôi bác. Ưu tiên nhất là biệt lập, ko ai chung đụng với ai. Cứ làm cửa sắt riêng từng tầng là tiện nhất.
Đúng rồi, căn đối diện bảo vệ, có diện tích 4*16 đấy bác, làm maximum luôn đấy (1 trệt +1 lửng + 3 lầu). Ng ta xây 2 lầu vì xây để ở (~ bình quân 5 phòng ngủ rồi) thì sử dụng ko hết bác ah.
Vụ làm phòng cho phân khúc cao hơn thì e nghĩ thế này, ng sử dụng ưu tiên gần trung tâm; đường tr mặt rộng, thoáng; tiện ích. Ở đây có khuyết điểm hơi xa trung tâm so với Bình Thạnh nhưng bù lại gần sông + đường lớn + tiện ích vừa có (Gigamall). Tây thuê ở đây (4S) cũng nhiều nên ko cần quá lăn tăn => phân khúc trung bình khá là khả thi.
Nếu đc, bác inbox e cf chém gió vụ làm cho thuê tí. :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Các bác muốn đầu tư phân khúc nhà trọ cho thuê thì em còn 2 lô chính chủ đường xe oto chạy thoải mái. 2 lô 5x30 liền kề, cách chợ Thủ Đức 700m.
Phone, Zalo : 0972003031.

Tập Lái
18/4/19
7
2
6
31
Mình đang kiếm căn nhà hoặc đất nền đường số 17 hoặc 18 gần khu dân cư thành uỷ Hiệp Bình Chánh. Tầm 2ty5 đổ lại, nhà thì chắc hơn cũng được nhưng dưới 4ty. Các bác có giới thiệu nhé. Nhu cầu để ở chứ không có đầu tư. Hướng Bắc thì càng tốt :D

Hạng B2
7/6/17
169
119
43
39
Bác nào có Thông tin thêm về dự án này cho em xin chút ít Thông tin với, xin đa tạ trước! Đất khu vực này hiện tại giá khoảng ?tr/m hả các bác? Em đang tính bán mieng quận 9 chuyển xuống đây đầu tư, các bác thấy ổn ko?

Có bác nào có thêm Thông tin về cái Giant Mall này và gia đất xung quanh khu do không? Đa tạ trước!

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
64m2 thì dc xây 90% nhé bác.
Phân khúc khách hàng sử dụng phòng loại này chủ yếu đang tập trung ven những quận trung tâm, ở thủ đức thì không nhiều lắm vì di chuyển khó khăn.
Em nghĩ bác đầu tư phòng trọ bình thường dễ hơn, phòng nhà em 22m2 và 18m2 ngay cá sấu hoa cà có máy lạnh và nóng lạnh, quạt mà em đang cho thuê 3tr và 2tr5, phòng 3tr khó cho thuê hơn nhiều
Vậy là bác kimquangdm có nhiều kinh nghiệm thực tế, nhờ bác @kimquangdm tư vấn thêm chuyện làm phòng cho thuê khu Hiệp Bình Chánh này với bác, về việc quản lý, nhà xe chung..v.v Tks bác trước.

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Chuẩn với phương án tầng trệt. Khóa vân tay + quét dọn là gói Premium thôi bác. Ưu tiên nhất là biệt lập, ko ai chung đụng với ai. Cứ làm cửa sắt riêng từng tầng là tiện nhất.
Đúng rồi, căn đối diện bảo vệ, có diện tích 4*16 đấy bác, làm maximum luôn đấy (1 trệt +1 lửng + 3 lầu). Ng ta xây 2 lầu vì xây để ở (~ bình quân 5 phòng ngủ rồi) thì sử dụng ko hết bác ah.
Vụ làm phòng cho phân khúc cao hơn thì e nghĩ thế này, ng sử dụng ưu tiên gần trung tâm; đường tr mặt rộng, thoáng; tiện ích. Ở đây có khuyết điểm hơi xa trung tâm so với Bình Thạnh nhưng bù lại gần sông + đường lớn + tiện ích vừa có (Gigamall). Tây thuê ở đây (4S) cũng nhiều nên ko cần quá lăn tăn => phân khúc trung bình khá là khả thi.
Nếu đc, bác inbox e cf chém gió vụ làm cho thuê tí. :D
Bữa nào họp cafe a e khúc Hiệp Bình Chánh - Bình Triệu các bác ơi

Tập Lái
21/5/17
1
5
3
Em có căn nhà mặt tiền đường 47, hiệp bình chánh, thủ đức. Nhà số 56, đường xe hơi, mặt tiền đường khi dân cư đông đúc. Tiện kinh doanh.
diện tích 4,3x19 . Tương lai có thêm mặt tiền đường 12m phía sau nhà ( quy hoạch thông thẳng ra qlo 13, đường nguyễn thị nhung)
-sổ hồng đầy đủ, ko dính bất kì quy hoạch nào.
- hiện trạng đang cho thuê phòng trọ , 10tr/1 tháng. Bác nào quan tâm thì lh em nhé:0902530902 -em Phương.
giá bán gấp chỉ 3ty8.

Attachments