Hạng B1
14/11/18
56
13
8
29
Chính xác nè, đi siêu thị mà lỡ mua nhiều đồ rồi thì đợi thang máy dành giựt đúng 1h ức chế vl. Thang máy Gigamall vừa nhỏ vừa tệ không thể tả. :mad:

Người ta thiết kế thang 7 tầng thôi. Mình thấy TTTM nào thang máy cũng tệ và chậm, gigamall rộng làm thang máy thiết kế 2 đầu hay hơn :). Nói gì chứ lúc bấm thang hay đi wc ngắm ra ngoài cũng đệp. Kaka.

Hạng B2
25/3/19
145
145
43
TP.HCM
Chẳng biết thím này sao chứ mình thấy thang máy ở đó cũng ok mà nhỉ, thím thấy SG này được bn chỗ có thang máy rộng hơn ?

Tòa nhà Gemadept mình đi làm hàng ngày nè thím cho 3 cái xe đẩy của của corpmart vô vẫn được. :D

Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Tòa nhà Gemadept mình đi làm hàng ngày nè thím cho 3 cái xe đẩy của của corpmart vô vẫn được. :D
Mình lạ gì cái chỗ đấy, Gemadept thì nó có 2 thang máy 2 đầu, chủ yếu là văn phòng và không có siêu thị, lúc trước mình làm ở đó, 2 tháng ở lầu 2, 1 năm ở lầu 6 và 1 năm ở lầu 9, thang máy ở đó là bấm lầu trước có hướng dẫn cửa thang máy chờ , cứ tầm 11h45 ra bấm thang máy thì như sau :
Lầu 2 : chờ mỏi mắt ,hầu như phải đi bộ xuống
lầu 6 và lầu 9 : Có khi chờ cả 5p vẫn không thấy thang đâu do quá tải nó không dừng, lâu lâu vẫn phải đi bộ cho nhanh.

Hạng B2
25/3/19
145
145
43
TP.HCM
Mình lạ gì cái chỗ đấy, Gemadept thì nó có 2 thang máy 2 đầu, chủ yếu là văn phòng và không có siêu thị, lúc trước mình làm ở đó, 2 tháng ở lầu 2, 1 năm ở lầu 6 và 1 năm ở lầu 9, thang máy ở đó là bấm lầu trước có hướng dẫn cửa thang máy chờ , cứ tầm 11h45 ra bấm thang máy thì như sau :
Lầu 2 : chờ mỏi mắt ,hầu như phải đi bộ xuống
lầu 6 và lầu 9 : Có khi chờ cả 5p vẫn không thấy thang đâu do quá tải nó không dừng, lâu lâu vẫn phải đi bộ cho nhanh.

Oh, Mình đang làm tầng 19 có 4 thang máy để đi còn có 1 thang vận chuyển đồ cồng kềnh mà, đúng tầm 11h45 đến 12h đợi hơi lâu chút nhưng đc cái chứa đc nhiều, đi nhanh lắm.

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Đối với khách thì Gigamall có 12 thang máy đứng phục vụ 2 đầu (2 cụm x 6 thang đứng), 2 thang cuộn xiên khu vực rỗng giữa, 1 thang xiên phục vụ khách siêu thị bên hông siêu thị. Mình nghĩ không thiếu đâu các bác.

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
chính xác là thang máy ở Gigamall ko có nhỏ, số lượng thang máy và thang cuốn cũng khá nhiều, chỉ có thang máy lập trình hơi củ chuối nên khách chờ hơi lâu, còn giờ cao điểm thì gần như ko thể đi được thang máy, giờ cao điểm chỉ nên đi thang cuốn là nhanh thôi ah

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
chính xác là thang máy ở Gigamall ko có nhỏ, số lượng thang máy và thang cuốn cũng khá nhiều, chỉ có thang máy lập trình hơi củ chuối nên khách chờ hơi lâu, còn giờ cao điểm thì gần như ko thể đi được thang máy, giờ cao điểm chỉ nên đi thang cuốn là nhanh thôi ah
Vận hành TTTM stand-alone như Gigamall thì phải điều chỉnh dòng khách ưu tiên sử dụng thang cuốn. Vì như vậy khách sẽ view được rất nhiều store ở mỗi tầng. Store có khách để chào mời.
Khách muốn đi thang cuốn thì mỗi tầng phải đi 1 vòng thì mới lên hoặc xuống được.
Chứ làm cái thang máy bự chà bá, rồi đi thẳng tuột từ tầng 1 lên tầng 7, rồi từ tầng 7 xuống tầng 1 thì các store ở mỗi tầng lấy đâu ra khách mà chào hàng.
Em ở gần Vạn Hạnh Mall, dẫn vợ con vào chơi hàng tuần. Thang máy to rộng, nhưng vẫn cứ ngu ngu. Mà khách vẫn đông nghẹt :))

Hạng B2
18/12/18
410
248
43
31
thang máy giga thế mà mấy bác chê ít thì em chịu,, đơn giản là vào cuối tuần khách quá đông, đến nổi thang cuốn mà củng phải xếp hàng mà..

Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Oh, Mình đang làm tầng 19 có 4 thang máy để đi còn có 1 thang vận chuyển đồ cồng kềnh mà, đúng tầm 11h45 đến 12h đợi hơi lâu chút nhưng đc cái chứa đc nhiều, đi nhanh lắm.
So sánh giữa các trung tâm thương mai thì có vẻ nó cũng k kém các chỗ khác là bao, có khi hơn, một đặc điểm là cuối tuần hay giờ cao điểm thì lượng người sử dụng nhiều bắt buộc phải chờ đợi, ở đâu cũng vậy thôi, ngay cả đường còn kẹt xe giờ cao điểm nói gì đến thang máy.Nếu thím đi TTTM nhiều mà phán kiểu này thì e cũng k hiểu thím nghĩ gì nữa