Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Hôm nay rãnh nên chạy xem thực địa dự án Little village, thiệt tình không phải dìm hàng nhưng sau khi xem báo giá và hình ảnh thực tế thấy giá chào bán trêb trời!

cái đường vô dự án thụt lủn, xiên xẹo.
mang tiếng mặt đường 22 nhưng thực ra đây là cái hẻm bé bé của đường Phạm văn đồng, 2 chiếc ô tô ra vào ko biết tránh sao.
Đường nội bộ cũng chán....

Attachments

• Like
Reactions: anhtrang1
Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
Hôm nay rãnh nên chạy xem thực địa dự án Little village, thiệt tình không phải dìm hàng nhưng sau khi xem báo giá và hình ảnh thực tế thấy giá chào bán trêb trời!

cái đường vô dự án thụt lủn, xiên xẹo.
mang tiếng mặt đường 22 nhưng thực ra đây là cái hẻm bé bé của đường Phạm văn đồng, 2 chiếc ô tô ra vào ko biết tránh sao.
Đường nội bộ cũng chán....
trước đây em đi thực địa nhưng không vào trong...bác thấy cốt nền ở đây cao hơn đường PVĐ không bác?

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Bác có biết tiến độ xây dựng shopping mall này ko? Tết này khánh thành chưa Bác?
Họp dân phố thì báo cuối năm 2018 mới hoạt động bác à.
Tư nhân làm có thể nhanh hơn kế hoạch, sáng đi ngang qua em thấy ép cọc ì xèo rồi, có vẻ rất khẩn trương.

• Like
Reactions: Honghot21
Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
sao cao hơn được, vì xuống dốc mới vào dự án mà bạn!

theo em thấy khu này muốn sang và hoành tráng hơn thì các nhà mặt tiền hoặc kề cận mặt tiền phải làm cốt nền cao hơn đường PVĐ...hiện tại các nhà nhỏ lẽ mặt tiền khúc này toàn thấp hơn đường PVĐ, thấy rất tủn mũn và không đẹp...theo suy nghĩ của em trong vòng 5 năm tới mặt tiền khúc này sã có rất nhiều dịch vụ cao cấp (ngân hàng, fast food, cửa hàng theo chuổi...) đổ bộ và chắc chắn khi đổ bộ họ sẽ xây dựng cao hơn đường do đó nếu Little Village làm thấp hơn cốt nền đường PVĐ thì tương lai nó sẽ giảm giá trị khá nhiều khi mặt tiền PVĐ thay đổi.

• Like
Reactions: long2007
Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
theo em thấy khu này muốn sang và hoành tráng hơn thì các nhà mặt tiền hoặc kề cận mặt tiền phải làm cốt nền cao hơn đường PVĐ...hiện tại các nhà nhỏ lẽ mặt tiền khúc này toàn thấp hơn đường PVĐ, thấy rất tủn mũn và không đẹp...theo suy nghĩ của em trong vòng 5 năm tới mặt tiền khúc này sã có rất nhiều dịch vụ cao cấp (ngân hàng, fast food, cửa hàng theo chuổi...) đổ bộ và chắc chắn khi đổ bộ họ sẽ xây dựng cao hơn đường do đó nếu Little Village làm thấp hơn cốt nền đường PVĐ thì tương lai nó sẽ giảm giá trị khá nhiều khi mặt tiền PVĐ thay đổi.

Dự án này có rất nhiều nhược điểm, cảm giác bị nhốt!
nếu có cầu qua đường 23 thì khả thi , đẹp hơn chút nhưng chắc xin xây cầu tạm, chứ cầu thật bữa nay chắc chạy cũng nhiều tiền.

túm lại là dự án này ko đáng quan tâm.

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Họp dân phố thì báo cuối năm 2018 mới hoạt động bác à.
Tư nhân làm có thể nhanh hơn kế hoạch, sáng đi ngang qua em thấy ép cọc ì xèo rồi, có vẻ rất khẩn trương.

sao em ở đây 3 năm, mà chưa có thông báo họp hành lần nào hết bác ơi! Lâu lâu thấy dân phố tới thu tiền thôi.

trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
sao em ở đây 3 năm, mà chưa có thông báo họp hành lần nào hết bác ơi! Lâu lâu thấy dân phố tới thu tiền thôi.
Em ở ngay trong khu hẻm 24 đó bác. Khoảng nửa năm họp một lần.

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Em ở ngay trong khu hẻm 24 đó bác. Khoảng nửa năm họp một lần.
bên khu bác tình thân mên thân nhỉ!
em ở bên Phú Nhuận chẳng bao giờ thấy họp.
Mà em 34 tuổi nên ko biết tuổi hơn thua bác sao.

• Like
Reactions: anhtrang1
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
đất bên bình thạnh cao quá, dân tình bên bình thạnh đang chạy qua mua bên hiệp bình chánh. cuối 2018 cái shopping mail đi vào hoạt động thì thủ đức đầy đủ tiện nghi rồi.