Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Bác caphe Mộc rành khu này quá.
Giao dịch khu này đang tốt lên không bác, em thấy nhiều nhà dân đang được xây dựng ở khu này (đường 18-23).
ko chỉ riêng khu này, cả cái quận thủ đức giờ rảnh em chạy vòng vòng thấy chỗ nào cũng xây dựng tấp lập bác ơi. giao dịch ở hiệp bình chánh thì nhà giấy tay dưới 1,5 tỷ vẫn đang ầm ầm như súng đạn. Nhà nước đang thất thu 1 khoản thuế rất lớn từ nhóm đối tượng này nên hiện giờ đang cho kê khai làm sổ hồng đồng loạt.
Đất lẻ Hiệp Bình Chánh giá bao nhiêu?

Hạng D
4/8/11
1.048
4.259
143
Miếng đất đầu 17, chắc giải phóng MB xong qua năm mới động đậy. Sau lưng ( đối diện cafe Thuỷ đá ) có dãy nền biệt thự ngon choét, không biết có vấn đề gì mà không thấy ai xây, trong khi đất trống khu này dần dần lấp đầy hết rồi, toàn nhà to đùng đùng, hiện đại cổ điển có đủ. Xe beton ra vô suốt

Miếng đầu 20, nhìn cao độ đó mà ép cọc chắc là 1 hầm, 5 - 6 tầng.

• Like
Reactions: trt
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Miếng đất đầu 17, chắc giải phóng MB xong qua năm mới động đậy. Sau lưng ( đối diện cafe Thuỷ đá ) có dãy nền biệt thự ngon choét, không biết có vấn đề gì mà không thấy ai xây, trong khi đất trống khu này dần dần lấp đầy hết rồi, toàn nhà to đùng đùng, hiện đại cổ điển có đủ. Xe beton ra vô suốt

một dàn nhà phía bên trong hồi trước mua có 5tr/m. Xây nhà từ năm 2006 giờ chưa hoàn công, Em đang hoàn công cho rất nhiều nhà trong đó. Công nhận 10 năm mà đất từ 5tr giờ nhảy lên 50tr. Trong khu này vẫn còn nhiều nền đất biệt thự, rổ giá như này thì họ để đầu tư thôi, xây làm gì khi bán thì xác nhà dc bao nhiêu đâu.

Hạng B2
17/4/17
111
220
43
Gi i7
một dàn nhà phía bên trong hồi trước mua có 5tr/m. Xây nhà từ năm 2006 giờ chưa hoàn công, Em đang hoàn công cho rất nhiều nhà trong đó. Công nhận 10 năm mà đất từ 5tr giờ nhảy lên 50tr. Trong khu này vẫn còn nhiều nền đất biệt thự, rổ giá như này thì họ để đầu tư thôi, xây làm gì khi bán thì xác nhà dc bao nhiêu đâu.[/QUOTE
---------
Khu nhà giàu giờ đầu tư hết ngon rồi, ai có tiền - thích mạo hiểm mời qua khu Đường 46, 47, 48. Dự là 5 - 10 năm nữa ko thua bên khu nhà giàu đâu. Quy hoạch ga thì quên đi nhé, vì mấy "Ông, anh, chị, pác, cô...." chưa gom hàng hết nên chưa công bố xóa chính thức thôi. Tin hay ko tùy...hehe

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.519
93

Mấy miếng BT lớn ở gần và phía sau Thủy Đá khó bán vì dt lớn, và cái chính là ng mua phải xây nhà mới đc sang tên. Nghĩa là mình mua thì ng bán vẫn đứng tên, khi xây thì vẫn đứng tên ng bán. Xây xong mới lên cty làm sổ hồng và sang tên đc, đất đó là dự án bán cho CBCNV nên kèm theo điều kiện. Vài năm trc có lô bán, e hỏi mua thì đc biết như vậy. Ai dám chịu rủi ro thì mua? Do đó, còn nhiều miếng để trống đến giờ

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.344
93
43
ko chỉ riêng khu này, cả cái quận thủ đức giờ rảnh em chạy vòng vòng thấy chỗ nào cũng xây dựng tấp lập bác ơi. giao dịch ở hiệp bình chánh thì nhà giấy tay dưới 1,5 tỷ vẫn đang ầm ầm như súng đạn. Nhà nước đang thất thu 1 khoản thuế rất lớn từ nhóm đối tượng này nên hiện giờ đang cho kê khai làm sổ hồng đồng loạt.
View attachment 824211
nhà nào cũng làm sát rồi xỉa sắt ra ngoài, tự làm giảm giá trị cả dãy hỉ :)

Hạng B2
19/8/15
118
110
43
Góc đường 17 ngưng thi công vì lúc giải phòng mặt bằng làm sập nhà dân nên hiện tại đang bị đình chỉ thi công.
Góc đường 20 đang ép cọc, chắc trong tháng này là ép xong, sẽ tiến hành đào đất, dự lúc đó đường sẽ bụi, còn việc ko có biển quảng cáo thì e nghĩ công trình này là xây trung tâm thương mại và văn phòng cho thuê nên cũng chẳng cần phải rầm rộ quảng cáo làm gì, nó đâu có xây chung cư để bán đâu mà cần quảng cáo rầm rộ.
cạnh cái chung cư Opal có 1 bác chuyên trồng rau sạch để bán cho dân cư xung quanh đó, đến mua là chủ ra vườn cắt rau cho. giờ e ăn rau là cứ đến đó mua cho 2-3 ngày.
View attachment 824132
chỗ trồng rau này chiều em hay đi dạo ngang qua, nghe như bón phân hay xịt thuốc mà mùi kinh khủng lắm, nhức cả mũi, em không chắc có phải rau sạch không bác ơi