Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Chào các Bác ! Tình hình là ông anh nhà e có mua 1 lô đất nền dự án Lotus Residence đường Đào Trí, P Phú Thuận Quận 7 của chủ đầu tư Cty Cổ Phần Đầu Tư Anh Tuấn vào năm 2016 mục đích để xây dựng ở.
Khi mua Chủ đầu tư cam kết một năm sau bàn giao nền cho xây dựng. Vậy là ông anh đã tin tưởng và thanh toán hết 95% và đến hiện nay năm 2020 vẫn chưa xây dựng được. Và vẫn đang đi ở nhà thuê và đợi chờ xây dựng mòn mỏi.
Khi lên hỏi chủ đầu tư sao chưa được xây dựng được thì Chủ đầu tư nói đang hoàn tất thủ tục pháp lý dự án, rồi đóng thuế chuyển đổi để cho xây dựng nhanh nhất.
Vậy là ông anh lại thở dài đợi chờ tin báo từ Cty anh Tuấn.
Các Bác nào rành dự án Lotus có thể giải thích e vì sao khu đất này chưa xây dựng được không ?
Và ông anh em có nên bán đi mua chỗ khác xây ở hay tiếp tục đợi chủ đầu tư cho xây dựng.
Cảm ơn các Bác đã xem tin.

Attachments

• Like
Reactions: Jennifer Nguyễn
Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Bác nào có thông tin vì sao dự án vẫn chưa được xây dựng cho e biết nhé !

Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Dự án có vấn đề nên mới không ra sổ ,không xin giấy phép xây dựng được .Bác lên địa chính quận 7 hỏi là chính xác nhất
Lên địa chính Quận 7 nói dự án này do Uỷ ban nhân dân tp hcm duyệt nên lên trên đó hỏi nhé. Và không cung cấp thêm thông tin gì khác Bác

Hạng B2
22/12/20
308
167
43
thấy có mấy nhà xây mà, cơ mà chỗ này ở thấy k tốt do đối diện là trạm trung chuyển rác, mình ở gần hay đi ngang dự án
Có 3 nhà xây rồi. Xong trên đô thị quận 7 xún ngừng thi công 3 nhà từ tháng 10 đến giờ. Do chưa hoàn thiện pháp lý dự án. Nên giờ 3 nhà đang đắp chiếu nhé Bác.
Đối diện dự án là trạm trung chuyển rác, cây xây nhưng về lâu dài sẽ di chuyển hết nhé bác.

Tập Lái
31/12/20
2
4
3
Có 3 nhà xây rồi. Xong trên đô thị quận 7 xún ngừng thi công 3 nhà từ tháng 10 đến giờ. Do chưa hoàn thiện pháp lý dự án. Nên giờ 3 nhà đang đắp chiếu nhé Bác.
Đối diện dự án là trạm trung chuyển rác, cây xây nhưng về lâu dài sẽ di chuyển hết nhé bác.
Khu này mua đất 4 năm rồi ko xây nhà được. Lên Phường phú thuận thì nghe nói đất đang có tranh chấp, mới đóng thuế có 1 phần và đang nợ thuế.
Đất thì hợp đồng hợp tác đầu tư, không vay ngân hàng được.
Mua đầu tư rất rủi ro Bác à !
Được cái vị trí đẹp, chứ lacasa đất có sổ giá 75tr/m2 còn lotus có 47 - 52tr/m2.
Tiền nào của nấy Bác à !

Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Khu này mua đất 4 năm rồi ko xây nhà được. Lên Phường phú thuận thì nghe nói đất đang có tranh chấp, mới đóng thuế có 1 phần và đang nợ thuế.
Đất thì hợp đồng hợp tác đầu tư, không vay ngân hàng được.
Mua đầu tư rất rủi ro Bác à !
Được cái vị trí đẹp, chứ lacasa đất có sổ giá 75tr/m2 còn lotus có 47 - 52tr/m2.
Tiền nào của nấy Bác à !
Ham rẻ nên vậy á Bác! Thấy chủ đầu tư cũng uy tín, cam kết này nọ. Kết quả giờ ko biết khi nào xây được đây.

8/8/16
1.734
2.891
113
Cty cp Sài Gòn Gia Định ở q12, sát Hà Đo từ 2006 tới 3-2021 vẫn chưa dc xây dựng .15 năm. !!!
Thái Sơn Út trọc
...
....
Vậy mà ko thấy ai dính lên Os ngăn chặn xấu khác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyễn Quý