Hạng B2
19/6/17
124
163
43
HCM
hungthinhcorp110.com
Ngày xưa thấy Đà Lạt lạnh, nhưng tính ra bây giờ thì Bảo Lộc và Đà Lạt cũng same same nhau thôi. Chung quy lại từ miền trung đổ vào. Lâm Đồng là nơi có khí hậu ôn hòa, không khí mát mẻ và đáng để nghỉ dưỡng. Tiềm năng 10 năm nữa là nơi đáng để nhiều người muốn về ở. Hihi Mình ở LĐ nên hơi ca tí, mn thông cảm

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng D
23/10/18
1.131
23.186
113
40
Ngày xưa thấy Đà Lạt lạnh, nhưng tính ra bây giờ thì Bảo Lộc và Đà Lạt cũng same same nhau thôi. Chung quy lại từ miền trung đổ vào. Lâm Đồng là nơi có khí hậu ôn hòa, không khí mát mẻ và đáng để nghỉ dưỡng. Tiềm năng 10 năm nữa là nơi đáng để nhiều người muốn về ở. Hihi Mình ở LĐ nên hơi ca tí, mn thông cảm
Ngồi đây mát nè anh :):)
Đất nền Bảo Lộc Lâm Đồng có nên đầu tư vào thời điểm này ???

Tập Lái
11/7/08
15
2
1
Em ở BL được 1 năm, nghe cũng hoảng hồn với đống dự án trong mơ kia, nói thẳng thì đóng topic k có chỗ để em nhiều chuyện. Nói nhanh thì ai dư giả làm cục đất nghỉ dưỡng và hết.

Đất Bảo Lộc, Bảo Lâm + vùng lân cận bằng phẳng không ngăn cách bởi núi hay địa hình hiểm trở... thì nó to như cái thau, dân ở thì như vài ba con muỗi, có rinh nửa cái SG lên đây em sắp cũng đủ chỗ cho mọi người ở. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, em thấy Bảo Lộc đang phát triển, có dịch vụ Vill Ship và Bách Hoá Xanh cũng đã lên tới đây, đường vành đai em thấy cũng có tiến triển dù hơi chậm, dăm ba cái dự án em chả buồn xem nữa, toàn mua để trồng cỏ, nuôi yến nửa năm sau quay lại vẫn thế. Nhưng em cũng cổ động mấy bác mua để ở lên đây cho đông vui, người dân sống thoải mái thân thiện, đường xá thoáng đẹp, tiện ích cũng khá đầy đủ rồi, đừng hỏi em lên đây làm gì sống hay lướt sóng được k thì em k biết thôi :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/6/13
277
704
98
Bảo Lộc ai lên đó ở vậy?
Hay mua để làm trại nuôi yến ?

Tui cũng thèm có miếng đất xa xa tp rồi đào ao thả cá, nuôi con gì đó, trồng cây gì đó, ......lâu lâu về nhà thu hoạch và có thực phẩm sạch cho gia đình, và lại có chỗ ra vô nghỉ cuối tuần. Nghe rất được nhưng thực tế thì khó vì nhà neo người, k có người trông trên đó thì lâu lâu về chắc đất còn chả còn nói gì tới cây hay con này con nọ, mà thuê người trông thì phát sinh chi phí và nhiều vấn đề khó nói khác.....Nói chung phải là đại gia, dư thừa của cải và dư luôn cả người...thì mới duy trì được 1 cái trang trại đúng nghĩa. Cách đây cỡ chục năm, hình như cũng có trend xây trang trại gia đình ven tp....nhưng rồi mô hình này cũng lắng xuống sau 1 thời gian.

• Like
Reactions: Realvn
12/10/07
2.646
10.496
113
Nghệ thuật bơm vá là người ta chỉ ca hát, đánh bóng thôi, chứ không có so sánh cụ thể vùng này với vùng kia đâu. Làm vậy lỡ nó lòi ra cái dở thì lại bị phản tác dụng đó, anh gì ơi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phumyvt
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
đổ xô nhau mua rồi để vứt đó, thanh khoản thì kém, làm ăn thì cũng không được mà ở cũng không xong.
Cuối tuần đạp lên đó nghỉ ngơi hít không khí lạnh lạnh ko ổn à bác

Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Muốn mua miếng đất làm vườn mà khó quá. Đất Bảo Lộc sốt, giá trên trời. Người cần mua để ở, để làm vườn, để trồng trọt thì không có đủ tiền mua, tòan đại gia tới mua rồi bỏ đó chờ tăng giá rồi bán. Cà phê, chè, đồi... bị san phẳng hết.

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Em ở BL được 1 năm, nghe cũng hoảng hồn với đống dự án trong mơ kia, nói thẳng thì đóng topic k có chỗ để em nhiều chuyện. Nói nhanh thì ai dư giả làm cục đất nghỉ dưỡng và hết.

Đất Bảo Lộc, Bảo Lâm + vùng lân cận bằng phẳng không ngăn cách bởi núi hay địa hình hiểm trở... thì nó to như cái thau, dân ở thì như vài ba con muỗi, có rinh nửa cái SG lên đây em sắp cũng đủ chỗ cho mọi người ở. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, em thấy Bảo Lộc đang phát triển, có dịch vụ Vill Ship và Bách Hoá Xanh cũng đã lên tới đây, đường vành đai em thấy cũng có tiến triển dù hơi chậm, dăm ba cái dự án em chả buồn xem nữa, toàn mua để trồng cỏ, nuôi yến nửa năm sau quay lại vẫn thế. Nhưng em cũng cổ động mấy bác mua để ở lên đây cho đông vui, người dân sống thoải mái thân thiện, đường xá thoáng đẹp, tiện ích cũng khá đầy đủ rồi, đừng hỏi em lên đây làm gì sống hay lướt sóng được k thì em k biết thôi :pView attachment 2297662View attachment 2297662
Bệnh lại ò ý e vượt đèo về SG ăn dầm nằm dề, kẹt đèo BL cái chở ngược về...