Tập Lái
28/2/19
23
17
3
37
Khúc nào còn rẻ mua đầu tư giữ tiền được bác chỉ em với , quận 9 cao quá quyet định không xuống tiền nữa
Bác chịu khó đi săn trên mạng hoặc hợp tác với mấy bạn sale khu trung tâm. Mặt tiền thì chọn dưới 200tr/m2, hẻm oto thì chọn dưới 100tr/m2 là mua được rồi.

Hạng D
19/7/20
3.178
1.925
113
Ho Chi Minh
mặt tiền HHNam, NVTăng giờ leo tới đọt nào rồi vậy mí a?
lâu e ko cập nhật, BXMĐ mà chạy đc T8/2020 này, roi Grandpark lên ào ào, công viên đẹp vầy cũng kích được phát mạnh nữa ko?

View attachment 2266720View attachment 2266721
Hôm qua em vừa chạy ra coi thấy bệnh viện sạch sẻ rất nhiều khả năng tháng 8-9 hoạt động . Còn Bến xe em nghỉ chắc chưa kịp tháng 8

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B1
30/5/13
88
122
48
Cảm ơn tư liệu của bác! Em tưởng bác làm thi công bên đó chứ, ảnh chụp như là “người của cơ quan có thẩm quyền” chụp ấy!
Em nghĩ sớm nhất thì 30/4 bến xe sẽ cơ bản khánh thành (theo kiểu Việt Nam hay có công trình chào mừng/kỷ niệm ngày abc ấy)
Ý kiến của bác rất có lý,sẽ có cờ hoa và biển công trình chào mừng ... bla bla , chỉ là 2 tháng nữa là rất ngắn.

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.520
93
43
Hôm qua em vừa chạy ra coi thấy bệnh viện sạch sẻ rất nhiều khả năng tháng 8-9 hoạt động . Còn Bến xe em nghỉ chắc chưa kịp tháng 8
mình vô BXMD coi thì ko kịp 1000%, nen chắc lại dời qua 30/04/2021, làm như bươi vậy đó :mad:
bệnh viện thì kịp, nếu các a ko mua thêm mấy kg thun nữa.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Ý kiến của bác rất có lý,sẽ có cờ hoa và biển công trình chào mừng ... bla bla , chỉ là 2 tháng nữa là rất ngắn.
có lẽ cuối quý 2 hoạt động cùng lúc với ung bú chăng.
Tui thấy đoạn song hành xa lộ hà nội mới làm đến cái trạm nhà ga cuối metro, đường dẫn từ bến xe ra thì thấy đã làm qua cái đường metro nhưng vẫn chưa thông ra xa lộ hà nội cho dù chỉ còn có chừng dưới 20m. Theo tui thì phải hoàn thành nốt đoạn song hành còn lại thì đường dẫn từ bến xe ra xa lộ hà nội... mới thông đưa vào hoạt động được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/7/20
3.178
1.925
113
Ho Chi Minh
mình vô BXMD coi thì ko kịp 1000%, nen chắc lại dời qua 30/04/2021, làm như bươi vậy đó :mad:
bệnh viện thì kịp, nếu các a ko mua thêm mấy kg thun nữa.
Bệnh viện em thấy nhân viên bảo vệ , lao công đông đúc nhộn nhịp lắm . Với trang bị tivi thiết bị điện tử hết rồi . Nói chung em thấy cơ bản hoàn chỉnh khá đẹp rồi .

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
có lẽ cuối quý 2 hoạt động cùng lúc với ung bú chăng.
Tui thấy đoạn song hành xa lộ hà nội mới làm đến cái trạm nhà ga cuối metro, đường dẫn từ bến xe ra thì thấy đã làm qua cái đường metro nhưng vẫn chưa thông ra xa lộ hà nội cho dù chỉ còn có chừng dưới 20m. Theo tui thì phải hoàn thành nốt đoạn song hành còn lại thì đường dẫn từ bến xe ra xa lộ hà nội... mới thông đưa vào hoạt động được.
Vâng, bác để ý rất kỹ, mới làm đường từ BX ra gầm Metro, nhưng chưa connect với XLHN được, hôm nay bác đi có thêm tí động tĩnh gì không ak ?

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Vâng, bác để ý rất kỹ, mới làm đường từ BX ra gầm Metro, nhưng chưa connect với XLHN được, hôm nay bác đi có thêm tí động tĩnh gì không ak ?
Có tất cả 4 đường dẫn chính từ bến xe ra... thêm cái đường phụ gần chổ đoạn cong cong metro, thêm đường củ hoàng hữu nam lúc trước, thêm đường 13 bên hông bến xe vào nữa là tổng cộng khúc ngoài xa lộ hà nội có 7 đường kết nối từ xa lộ hà nội ra vào bến xe. Khu vực cổng sau thì chỉ có duy nhất đường hoàng hữu nam mà thôi bác ạh.

Hạng B1
28/8/12
76
50
23
Chuẩn bị tính giá cho thuê Hoàng hữu nam khu vực bến xe là vừa :)) Chuẩn bị đếm lúa ... hi hi

Hạng D
19/7/20
3.178
1.925
113
Ho Chi Minh
Cuối năm nay mà chửa giao nền thì mấy bác tập hợp lại căbg băng rôn cho nó xôm tụ đê...
A vô lke mấy?pháp lý chậm quá còn bên đất a có thấy hạ tầng có làm gì khác chưa
Em thấy Cỏ mọc tùm lum sắp cao hơn cái rào đất xung quanh rồi ạ :confused: Chắc DRH củng muốn bệnh viện hoạt động rồi giao để cư dân xây luôn . Chứ em thấy giao sớm quá thì chắc củng ít người xây . Em tự vấn an ;) . Tháng 9
Bệnh viện hoạt động Mà cuối năm drh chưa giao chắc phải huy động lập cầm băng rôn các bác nhỉ :) . Chứ họp cổ đông DRH nó báo pháp lí ổn hết rồi ạ .
Đất nền Q9 cạnh BV Ung Bướu , BX Miền Đông , Metro số 1 có nên đầu tư ?

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
Tối nay tầm 8h em đi về qua BXMD mới điện thắp sáng rực 2 sàn trong toà nhà, 2 cái ô vuông mặt tiền chắc sau này lắp màn hình lớn cho chạy ad các kiểu lập loè ... nghĩ tới mà thấy nao lòng ... UB cũng sáng đèn phía luôn ấy .

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
21/9/11
1.667
31.742
113
Các Bác cho hỏi khu dân cư hiện hữu cách BV UB khoảng 200m, mt hay hẻm xe hơi được xây cao giá khoảng bao nhiêu 1 m2 vậy? có người quen muốn mua để làm nhà nghỉ hỏi em mà em kg rành khu này.

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Tối nay tầm 8h em đi về qua BXMD mới điện thắp sáng rực 2 sàn trong toà nhà, 2 cái ô vuông mặt tiền chắc sau này lắp màn hình lớn cho chạy ad các kiểu lập loè ... nghĩ tới mà thấy nao lòng ... UB cũng sáng đèn phía luôn ấy .
Tui thắc mắc là sao ban đêm mà họ thắp sáng rực làm chi rứa nhỉ. Có lẽ họ tranh thủ làm nội thất phía bên trong chăng.

• Like
Reactions: DMG
Hạng B2
14/12/18
136
152
43
35
Em thấy Cỏ mọc tùm lum sắp cao hơn cái rào đất xung quanh rồi ạ :confused: Chắc DRH củng muốn bệnh viện hoạt động rồi giao để cư dân xây luôn . Chứ em thấy giao sớm quá thì chắc củng ít người xây . Em tự vấn an ;) . Tháng 9
Bệnh viện hoạt động Mà cuối năm drh chưa giao chắc phải huy động lập cầm băng rôn các bác nhỉ :) . Chứ họp cổ đông DRH nó báo pháp lí ổn hết rồi ạ . View attachment 2266864
Nó ký cái hđmb cơ bản là cũng ổn phần nào,nhưng bị vướng cái quy định trong nghị định 99/2015/QĐ-CP,nđt phải có quyền sử dụng đất ở hợp pháp mới đc công nhận cđt, đâm ra không dám phe duyệt bước cuối,phải đẩy lên ttcp đầu tháng 4 trong tổng số 63 dự án nhờ thông qua

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
20/5/13
1.162
2.836
113
www.flickr.com
Tui thắc mắc là sao ban đêm mà họ thắp sáng rực làm chi rứa nhỉ. Có lẽ họ tranh thủ làm nội thất phía bên trong chăng.
Chắc vừa test vừa đẩy nhanh thi công bác ạ! E chưa phải đi đâu ra bến xe nhưng e nghĩ bến xe 24/24 nên test hệ thống điện là cần thiết!

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Các Bác cho hỏi khu dân cư hiện hữu cách BV UB khoảng 200m, mt hay hẻm xe hơi được xây cao giá khoảng bao nhiêu 1 m2 vậy? có người quen muốn mua để làm nhà nghỉ hỏi em mà em kg rành khu này.
Bác nói với họ lúc này mới có ý định đó thì có lẽ hơi muộn chăng !
Mặt tiền D400 cách ung bú chừng 100m đã có người xây cái khách sạn hay nhà nghỉ gì đó to chà bá cả 2 năm trước đến giờ vẫn chưa xong đó bác. Ngay cái chổ tui thả ghim đó... người này mua từ hồi măt tiền D400 mới có ngoài 20tr /m2 chút xíu thôi...
Đất nền Q9 cạnh BV Ung Bướu , BX Miền Đông , Metro số 1 có nên đầu tư ?