Hạng B1
30/5/16
68
169
33
38
Giai đoạn này mức độ quan tâm của người dân với BDS đã xuống rõ rệt , đợt này dân đầu tư chậm chân rồi
Đúng là không đợt sóng nào giống đợt sóng nào

16/8/17
8
36
13
55
Ai nói giảm bác, mọi người đang đi lựa hàng và chuẩn bị tiền để mua đó bác. Bất động sản năm nay sẽ là kênh đầu tư lên ngôi vì nền kinh tế phát triển, nhà nước tìm mọi cách để kêu gọi nhà đầu tư nước ngoài vào "thuê đất" để đầu tư, chẳng có lí do gì mà bất động sản giảm giá cả. Nền kinh tế đang tìm mọi cách kể cả "bán nước" để phát triển mà :))
Lựa ở chỗ nào vậy anh chỉ em với

Hạng B1
30/5/16
68
169
33
38
Ai nói giảm bác, mọi người đang đi lựa hàng và chuẩn bị tiền để mua đó bác. Bất động sản năm nay sẽ là kênh đầu tư lên ngôi vì nền kinh tế phát triển, nhà nước tìm mọi cách để kêu gọi nhà đầu tư nước ngoài vào "thuê đất" để đầu tư, chẳng có lí do gì mà bất động sản giảm giá cả. Nền kinh tế đang tìm mọi cách kể cả "bán nước" để phát triển mà :))
Dạ xin lỗi bác em nói không đủ ý, ý em nói là dân mình ạ, còn nhu cầu của dân "Lạ" có thể vẫn cao ạ

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
1/4/13
241
289
83
Bác nào quan tâm gần ủy ban phường Long Phước & đại học luật thì nhắn m dg có lô 200m thổ cư giá 15tr/m, cạnh khu Châu long dân cư hiện hữu 70%, ko dính quy hoạch nhe
Đường trước nhà bao nhiêu m mà rẻ vậy bác?

• Like
Reactions: vinhQ7
Tập Lái
2/10/17
0
1
2
33
Các bác cho em hỏi đất bên đường số 1 Long Trường, khu dân cư Tín Hưng giờ giá bao nhiêu vậy các bác @@

Hạng B2
13/7/10
221
794
123
HCM
bây giờ mới có bác nói đúng
chính xác là đất nền nhảy dựng do cực ít dự án mới đất nền bung hàng do quy định tách thửa
ai nói đất giảm, chứ e vẫn đi coi, dò hàng thì giá có giảm đâu
Đất chỉ tạm thời đứng giá do thời gian nhải múa , ngân hàng siết vay lo sợ bong bóng , thời tiết voi mùa mưa sáng nắng sớm trưa trời chuyển, kéo theo tâm lý đám đông thấy chựng rồi lại sợ
Các yếu tố trên kết hợp nên giá đất mới được bình ổn tháng 5-6 , có cú hích nào đó về hạ tầng lại nhảy chồm chồm lên coi .

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đất không thể quay đầu giảm liền được. Phải có giai đoạn giảm giao dịch rùi tăng một ít sau đó giảm hoàn toàn giao dịch. Thị trường sẽ trầm lắng vài tháng 1 năm thì mới đủ nhiệt tạo đà giảm nhưng với đk:
- Lãi suất tăng
- Lạm phát tăng.

FED đã tăng lãi xuất nên khối ngoại sẽ rút $ chuyện sớm muộn