Hạng B2
9/5/15
181
2.465
133
Nếu nói đến lúc chúng ta có quyền lựa chọn, thì không chỉ quận 9, mà là cả Saigon này, thậm chí cả nước. Vì TT tăng mấy năm nay không chỉ có quận 9 tăng, mà là cả Saigon tăng, và cả nước tăng, nên nếu giảm chắc chắn cả thị trường cũng sẽ điều chỉnh chung, khó có trường hợp mỗi quận 9 giảm trong khi các khu vực khác không giảm.
Nên nếu giảm thì quận 9 có phải là quận giảm giá nhiều nhất không? So sánh tương quan với các vùng còn lại có tốc độ đô thị hóa tương đương thì sao? Nếu quận 9 giảm ít hơn vùng khác mà lại đi mua quận 9 thì không tối ưu rồi.

Nên chính xác thì phải nói là, BĐS nói chung - đã đến lúc chúng ta có quyền chọn lựa chưa, hay là nên đợi thêm nữa? Nếu rồi thì nên lựa mua ở đâu?

Thời điểm này chủ yếu là cho người mua để dành, ko muốn gửi tiền ngân hàng. Số đông giữ lại những sản phẩm đẹp, sản phẩm mới cực ít, nên thị trường ko có nhiều sự lựa chọn. Về thanh khoản vẫn khá tốt. Giá vẫn tăng nhẹ so với hơn 1 tháng trước
Cảm nhận thị trường của e sau khi thăm đất sáng chủ nhật

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Nói chi xa xôi, chỉ tôi mua miếng đất đường nhựa q9 mở quán kiếm thu nhập 0.5% tháng, 2-4 năm sau tăng gấp đôi là được, khỏi vất vả chạy ngược xuôi hồi hộp chụp giực cho mệt, bao nhiêu tiền, ở đâu q9?

Hạng B2
9/5/15
181
2.465
133
Thời điểm này chủ yếu là cho người mua để dành, ko muốn gửi tiền ngân hàng. Số đông giữ lại những sản phẩm đẹp, sản phẩm mới cực ít, nên thị trường ko có nhiều sự lựa chọn. Về thanh khoản vẫn khá tốt. Giá vẫn tăng nhẹ so với hơn 1 tháng trước
Cảm nhận thị trường của e sau khi thăm đất sáng chủ nhật
Bác thăm đất ở đâu thế?

Hạng B2
19/10/17
100
420
63
Theo em thì chưa đến lúc có quyền chọn lựa đâu. Nếu kinh tế vĩ mô còn tốt, thị trường chứng khoán chưa xuống, chưa có khủng hoảng đồng tiền các kiểu, lãi suất vẫn ổn định... thì khả năng cao là sẽ đi ngang như năm ngoái rồi lại tăng lẫn nữa.
Mở bài và thân bài bác chủ thì nuột...mà kết luận thì chưa đúng. Cũng ghi nhận tầm hiểu biết và khả năng tổng hợp vấn đề đáng nể của bác ấy

Bài viết dành cho các bạn đầu tư dài hạn và tìm đất ở mà. Không còn sốt, đi ngang thì thong thả chọn rồi, chẳng phải tranh giành với giới đầu cơ nữa :)

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Bất lực thặc, có 800 trẹo mà con dzợ bấu đi mua đất, em nghe theo thôi chứ bất lực ah. :(
800 trẹo là nhiều dồi nhá.
Ca em khó hơn nè ông, thèn em bà kon em đang nhờ em kím dùm lô đất, hắn có 500 trẹo :)

Mình hùn vốn kím dc hông ta :D