Hạng B2
21/8/17
201
446
63
37
Hôm 14/10 vừa rồi tập đoàn T&T của bầu Hiển công bố mở bán khu dự án đất nền T&T Long Hậu (Long An) với số liệu bán cũng trên 95% sau 3 đợt mở bán. Em cũng có mua 1 nền ở đây vì giá rẻ ~650tr đến 750tr, hạ tầng bên trong thì đường cũng rộng rãi, điện âm, gần khu công nghiệp Long Hậu và Hiệp Phước. So với Saigon Village, thì em thấy T&T Long Hậu làm có vẽ bài bản hơn. Nhưng thật tình em vẫn ngán ngẫm cái đường Lê Văn Lương vừa nhỏ vừa hay ngập nước, lại thêm toàn cầu sắt. Khúc đường ấp 3 vào chỗ T&T Long Hậu (qua cái Thái Sơn) thì đường còn nhỏ và chưa lên nhựa đẹp (chỉ còn 1 đoạn ngắn).

Anh em trên OS đầu tư đất nền vùng ven có ai mua đợt rồi không? anh em có thông tin gì hay khu này thì chia sẽ cùng nhé.

Đất nền T&T Long Hậu liệu có khả thi để đầu tư?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/3/17
22
25
13
44
Toàn khu TĐC...ĐT vào dự này ớn lém pác ơi!. Tinh chút xíu pác sẽ thấy; điện bây giờ mà còn treo trên cột, nước thì tạm thời dùng H2O giếng và đợi khg bít đến bao giờ, cái đường long hậu đi vô 2+2=4m không hơn, không kém. Chấm hết ạh :D:D:D

Tập Lái
16/10/17
5
13
3
39
Em có mua 1 nền giai đoạn 3, đang đợi ký HĐ.
Cảm nhận của em là khu này tốt, CĐT uy tín. Em cũng có rão mấy khu ở Bình Dương và mạn bên Đức Hòa, em thấy khu này ổn nhất. Gần khu công nghiệp, rất gần SG, đặc biệt qua Phú Mỹ Hưng sát bên. Lại cho thanh toán chậm, ngân hàng hỗ trợ vay nữa, giá cũng ổn, nên em nghỉ quá ok. Bác rảnh đão ngang tầm 5h ~ 5h30 chiều á, choáng luôn. Công nhân đổ ngang khu đó đông như quân Nguyên

Bởi vậy đầu tư 1 năm chắc chắn thắng, lúc đó cơ sở hạ tầng hoàn thiện, đường Long Hậu mở rộng, ... và dân sẽ vô đông. Em xây cái nhà trọ cho thuê kiếm cơm qua ngày cũng dc :D
Đợt rồi tiếc là k nhiều tiền, nếu k em sẽ mua thêm vài nền nữa

Hạng B2
21/8/17
201
446
63
37
Em có mua 1 nền giai đoạn 3, đang đợi ký HĐ.
Cảm nhận của em là khu này tốt, CĐT uy tín. Em cũng có rão mấy khu ở Bình Dương và mạn bên Đức Hòa, em thấy khu này ổn nhất. Gần khu công nghiệp, rất gần SG, đặc biệt qua Phú Mỹ Hưng sát bên. Lại cho thanh toán chậm, ngân hàng hỗ trợ vay nữa, giá cũng ổn, nên em nghỉ quá ok. Bác rảnh đão ngang tầm 5h ~ 5h30 chiều á, choáng luôn. Công nhân đổ ngang khu đó đông như quân Nguyên

Bởi vậy đầu tư 1 năm chắc chắn thắng, lúc đó cơ sở hạ tầng hoàn thiện, đường Long Hậu mở rộng, ... và dân sẽ vô đông. Em xây cái nhà trọ cho thuê kiếm cơm qua ngày cũng dc :D
Đợt rồi tiếc là k nhiều tiền, nếu k em sẽ mua thêm vài nền nữa

Bác mua giai đoạn 3 giá thế nào? Mình mua giai đoạn 2, đường liên ấp. Mấy ông group đầu tư bên mình cũng mua nhiều. Cả ngàn nền mà bán gần hết thì cũng ghê đấy. Chỉ không biết có phải đại lý “ghim” hàng hay không :-D

Đúng như bác @buccaiminh nói, đường vào khu này nhỏ là một trở ngại lớn lúc này, nhưng điện thì được chủ đầu tư nói sẽ làm âm luôn, không dây nhợ lằng nhằng. Riêng phần nước thì chưa rõ. Khu Thái Sơn thấy rục rịch cất nhà khá nhiều, nhìn xôm tụ. Khu này giờ mở đường Long Hậu thì ngon luôn. Về PMH sát nách.

Tập Lái
24/1/17
37
32
28
38
Mua giai đoạn 1, chưa cầm được HĐMB, trể hẹn 2 tuần , chưa biết bao giờ có.
Vị trí thì đẹp mà sao oải thằng CĐT quá.

• Love
Reactions: 118 Âm Binh
Tập Lái
16/10/17
5
13
3
39
Bác mua giai đoạn 3 giá thế nào? Mình mua giai đoạn 2, đường liên ấp. Mấy ông group đầu tư bên mình cũng mua nhiều. Cả ngàn nền mà bán gần hết thì cũng ghê đấy. Chỉ không biết có phải đại lý “ghim” hàng hay không :-D

Đúng như bác @buccaiminh nói, đường vào khu này nhỏ là một trở ngại lớn lúc này, nhưng điện thì được chủ đầu tư nói sẽ làm âm luôn, không dây nhợ lằng nhằng. Riêng phần nước thì chưa rõ. Khu Thái Sơn thấy rục rịch cất nhà khá nhiều, nhìn xôm tụ. Khu này giờ mở đường Long Hậu thì ngon luôn. Về PMH sát nách.

Em biết muộn quá nên mua gđ3 lận. Bởi vậy giá cao hơn gđ12 xíu :(. Đc cái căn góc đối diện công viên nên cũng đỡ.

Em ít tiền, bởi vậy rất chịu khó rão mấy vùng ven ven để mua miếng cắm dùi. Em đi mạn Tân Đô (Đức Hòa), cầu ông Thìn, Bình Dương ... toàn giá trên trời. Khu Long Hậu này thuộc Cần Giuộc Long An nên nghe tên hơi quê quê chứ thật ra đi SG rất nhanh. Em chạy thử rồi, qua Bên Thành chỉ tầm 40 phút thôi. Đặc biệt đi PMH gần xèo luôn. Đường Nguyễn Lương Bằng làm xong rồi, nên phi thẳng vào Trung tâm PMH chỉ có 20 phút thôi. Sau này đường LH mở rộng, thì đi còn nhanh nữa.

• Love
Hạng B2
21/8/17
201
446
63
37
Mua giai đoạn 1, chưa cầm được HĐMB, trể hẹn 2 tuần , chưa biết bao giờ có.
Vị trí thì đẹp mà sao oải thằng CĐT quá.

Bác mua đc giai đoạn 1 là ngon rồi, chắc cũng đã có lời nếu sang nhượng lại.

Em nghe cái Tara Residence bên q8 của T&T làm tiến độ rất khẩn trương, xây lên tầng 12 rồi mà khách chưa được gọi lên ký hợp đồng nữa kìa bác. T&T thì không ngại vấn đề thiếu tiền, chỉ mong là tiến độ được đảm bảo.

• Love
Hạng B2
21/8/17
201
446
63
37
Đất nền T&T Long Hậu liệu có khả thi để đầu tư?

Khu T&T Long Hậu và Thái Sơn đất rộng bát ngát.

Em biết muộn quá nên mua gđ3 lận. Bởi vậy giá cao hơn gđ12 xíu :(. Đc cái căn góc đối diện công viên nên cũng đỡ.

Em ít tiền, bởi vậy rất chịu khó rão mấy vùng ven ven để mua miếng cắm dùi. Em đi mạn Tân Đô (Đức Hòa), cầu ông Thìn, Bình Dương ... toàn giá trên trời. Khu Long Hậu này thuộc Cần Giuộc Long An nên nghe tên hơi quê quê chứ thật ra đi SG rất nhanh. Em chạy thử rồi, qua Bên Thành chỉ tầm 40 phút thôi. Đặc biệt đi PMH gần xèo luôn. Đường Nguyễn Lương Bằng làm xong rồi, nên phi thẳng vào Trung tâm PMH chỉ có 20 phút thôi. Sau này đường LH mở rộng, thì đi còn nhanh nữa.

Công nhận là đi hướng Nguyễn Hữu Thọ Nguyễn Văn Tạo về lại PMH nhanh. Sau này cũng gần cao tốc BL - LT đi lại cũng tiện. Giờ 2 điểm mấu chốt là làm đường Long Hậu mở rộng, làm cải tạo Lê Văn Lương nữa thì ngon. Long Hậu cách TPHCM chỉ một cái cầu. Sales nói T&T sẽ làm đường mở rộng, không biết thực hư thế nào!

• Love