Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Về vàng thì tất nhiên là phải theo giá thế giới rồi bác, nhưng vẫn có sự kiểm soát của nhà nc để ko cho đầu cơ, giá vàng trong nc cứ đủng đỉnh cao hơn thế giới 3-4tr/lượng, còn đất nền thì e tin sẽ ko sốt nữa đâu, có tăng là tăng theo giá trị. nước mình đang bắt chước các cách xử lý y hệt của thái lan sau khủng hoảng 1997, và giờ nhà nc đã rút ra bài học sống còn rồi, có vài tháng chỉ từ giữa 2016 đến t2/2017 mà giá đất nhảy vọt, để thả nổi thì 100% bong bóng xảy ra, người đầu tư thì cũng chỉ là những người ham tiền, chả nhẽ căn hộ, nhà phố, biệt thự đang dc nhà nc bơm thổi để cho giao dịch, thậm chí ngày 10/7 này lãi suất ngân hàng sẽ giảm tiếp mà người đầu tư chịu đứng ngoài sao, họ có mua để ở đâu, nhà nc thì cũng có cái mục đích tống hết mớ tồn đọng cả chục năm nay để thu hồi vốn, trong khi giá đất nền đứng giá thì họ ném tiền vào đây làm gì. quận 9 nhưng khu cạnh vin sẽ xuống giá thê thảm cho mà coi, còn những khu đông dân rồi thì mặt bằng giá mới là ở thời điểm này rồi. Đó là ý kiến của e.
Nhà nước bơm thì đó là chuyện của nhà nước. Chả nhẽ đất nền sốt ảo còn chung cư, nhà phố, biệt thự xây sẳn không sốt ảo sao bác. Nói về áp lực những cái đó thì nó còn áp lực hơn đất nền rất nhiều vì phải trả tiền phí các loại hằng tháng, rồi còn xuống cấp theo thời gian...

Phèo tui chả có đầu tư khu vincity gì hết. Phèo tui có quan điểm riêng của mình, chỉ đầu tư khu dân cư hiện hữu mà có tièm năng thôi. Nói ra chả phải bênh gì khu vincity hết. Chỉ là thấy bác phán không có cơ sở. Nếu như vin mà chưa xây dựng thì khu quanh vin xuống giá là điều tất nhiên rồi. Còn nếu nó xây thì lại khác àh nha. Mọi chuyện chưa đâu vào đâu, chưa biết thế nào mà bác đã vội phán rồi...

Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Nhà nước bơm thì đó là chuyện của nhà nước. Chả nhẽ đất nền sốt ảo còn chung cư, nhà phố, biệt thự xây sẳn không sốt ảo sao bác. Nói về áp lực những cái đó thì nó còn áp lực hơn đất nền rất nhiều vì phải trả tiền phí các loại hằng tháng, rồi còn xuống cấp theo thời gian...

Phèo tui chả có đầu tư khu vincity gì hết. Phèo tui có quan điểm riêng của mình, chỉ đầu tư khu dân cư hiện hữu mà có tièm năng thôi. Nói ra chả phải bênh gì khu vincity hết. Chỉ là thấy bác phán không có cơ sở. Nếu như vin mà chưa xây dựng thì khu quanh vin xuống giá là điều tất nhiên rồi. Còn nếu nó xây thì lại khác àh nha. Mọi chuyện chưa đâu vào đâu, chưa biết thế nào mà bác đã vội phán rồi...
Sao em phán khu vin lại ko có cơ sở bác phèo, em dựa trên cơ sở thực tế là chính phủ đã ra chỉ đạo là ngăn chặn đất nền tiếp tục sốt, và thực tế là tp đã ra công văn và có biện pháp xử lý rồi, chẳng lẽ các bác ấy lại để cho bác vượng xây dựng khu vin để làm cho đất nền quan 9 sốt lại à, bác vượng thiếu j đất, vuốt mặt phải nể mũi chứ bác và đồng thời bác vượng còn phải làm ăn chung với các bác lớn dài dài, quan trọng là chính phủ đang đẩy hết mớ tồn đọng kia đi, và e tin là nhà đâu tư ko ai lại chê tiền cả, và cũng như đất nền những người ôm cuối cùng mới là chết. Còn như bác nói là nếu vin làm thì đất khu đó lên, còn nếu ko làm thì đất hạ, điều đó thì nó là hiển nhiên rồi, nhưng e đã phân tích theo quan điểm của e là vì sao nó lại ko làm mà bác lại bảo e là ko có cơ sở.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Sao em phán khu vin lại ko có cơ sở bác phèo, em dựa trên cơ sở thực tế là chính phủ đã ra chỉ đạo là ngăn chặn đất nền tiếp tục sốt, và thực tế là tp đã ra công văn và có biện pháp xử lý rồi, chẳng lẽ các bác ấy lại để cho bác vượng xây dựng khu vin để làm cho đất nền quan 9 sốt lại à, bác vượng thiếu j đất, vuốt mặt phải nể mũi chứ bác và đồng thời bác vượng còn phải làm ăn chung với các bác lớn dài dài, quan trọng là chính phủ đang đẩy hết mớ tồn đọng kia đi, và e tin là nhà đâu tư ko ai lại chê tiền cả, và cũng như đất nền những người ôm cuối cùng mới là chết. Còn như bác nói là nếu vin làm thì đất khu đó lên, còn nếu ko làm thì đất hạ, điều đó thì nó là hiển nhiên rồi, nhưng e đã phân tích theo quan điểm của e là vì sao nó lại ko làm mà bác lại bảo e là ko có cơ sở.
Đó chỉ là suy luận của bác thôi, chả có gì kiểm chứng cả.
Phèo tui chả có ăn nhập gì đến khu vin hết, nó có làm hay không cũng chả có liên quan gì đến phèo tui cả.

Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Đó chỉ là suy luận của bác thôi, chả có gì kiểm chứng cả.
Phèo tui chả có ăn nhập gì đến khu vin hết, nó có làm hay không cũng chả có liên quan gì đến phèo tui cả.
Đúng rồi bác, đó là suy luận của riêng em, và e dựa trên các chính sách thực tế của nhà nước và thị trường hiện tại để suy luận chứ e ko có suy luận và phán bừa, không ai biết trước tương lai cả, tất cả đều chỉ là dự đoán, và dự đoán có thể đúng or có thể sai, nhưng dự đoán thì phải dựa trên tình hình thực tế, ai cũng có quan điểm riêng, e chỉ mới mục đích là đưa quan điểm của e để mổ xẻ vấn đề, đồng thời được đọc nhiều quan điểm của các bác, qua đó để biết dc nhận định của mình đúng hay sai, và nâng cao dc kiến thức thông qua các phân tích của các bác . Và cũng để bác nào đó muốn đầu tư khu vin thì có thể đọc dc các phân tích, qua đó sàng lọc rồi tự mình phân tích là có nên đầu tư nữa hay ko. Ý kiến của e là như vậy, chứ e ko có j đâu bác phèo à.

Tập Lái
8/12/16
5
22
3
Đúng rồi bác, đó là suy luận của riêng em, và e dựa trên các chính sách thực tế của nhà nước và thị trường hiện tại để suy luận chứ e ko có suy luận và phán bừa, không ai biết trước tương lai cả, tất cả đều chỉ là dự đoán, và dự đoán có thể đúng or có thể sai, nhưng dự đoán thì phải dựa trên tình hình thực tế, ai cũng có quan điểm riêng, e chỉ mới mục đích là đưa quan điểm của e để mổ xẻ vấn đề, đồng thời được đọc nhiều quan điểm của các bác, qua đó để biết dc nhận định của mình đúng hay sai, và nâng cao dc kiến thức thông qua các phân tích của các bác . Và cũng để bác nào đó muốn đầu tư khu vin thì có thể đọc dc các phân tích, qua đó sàng lọc rồi tự mình phân tích là có nên đầu tư nữa hay ko. Ý kiến của e là như vậy, chứ e ko có j đâu bác phèo à.
Ôm đất ko bao giờ lỗ, vấn đề To tát nhất là Thời gian. Đất lân cận Khu Vin có thể ban đầu dao động nhẹ, Nhưng sau đó thì sẽ lên thôi, anh nào kiên nhẫn được thì hái quả ngọt. Nói chi đến giảm.
Em chưa từng thấy đất cạnh khu siêu đô thị nào mà giảm giá về lâu về dài cả. Các anh soi lại quá khứ cũng sẽ thấy vậy thôi. Trừ phi các anh nói về Đầu tư ngắn hạn.

Tập Lái
5/6/17
16
11
3
34
Bình Khánh, Quận 2
bds123.vn
Giá đất cuối năm em nghĩ sẽ tốt lên tí. CP đang hướng người mua đến những dự án đầu tư quy hoạch bài bản, tránh trường hợp phân lô nhỏ lẻ, chia 5 chia 7... nên đất nền dự án đầu tư sẽ hợp lý hơn.

• Like
Reactions: chauha
Hạng B2
15/9/16
167
654
93
Ôm đất ko bao giờ lỗ, vấn đề To tát nhất là Thời gian. Đất lân cận Khu Vin có thể ban đầu dao động nhẹ, Nhưng sau đó thì sẽ lên thôi, anh nào kiên nhẫn được thì hái quả ngọt. Nói chi đến giảm.
Em chưa từng thấy đất cạnh khu siêu đô thị nào mà giảm giá về lâu về dài cả. Các anh soi lại quá khứ cũng sẽ thấy vậy thôi. Trừ phi các anh nói về Đầu tư ngắn hạn.
thế theo nhận định của bác là khi nào vin làm, bác dựa vào cơ sở nào để phân tích là vin sẽ làm. bác nói ôm đất ko bao giờ lỗ, cái nhận định này của bác thì bác nên xem lại, ôm đất nhưng phải ôm ở vị trí nào mới ko lỗ và có lời, chứ ko phải như nhận định của bác cứ ôm là có lời tất. thế lấy ví dụ bác ôm khu bên nhơn trạch năm 2007 và đến 2017 thì theo bác có lời ko.

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng C
11/11/16
570
687
93
Một điều rất thực tế là đất ở xì thành thì nó không có đẻ ra được mà người xì thành thì liên tục đẻ ra thêm. Rồi còn thêm cả mớ người các tỉnh bon chen vào xì thành hằng năm ở nữa. Về lâu về dài thì đất xì thành cũng sẽ lên nóc nhà thôi, chỉ trừ những chổ xa xôi hẻo lánh quá mà thôi. Mà khi đó ngay cả những chổ xa xôi hẻo lánh nó cũng đã thay đổi rồi, chỉ là lên ít thôi. Vấn đề là tiền nhàn rổi thì chả việc gì phải sợ hết bác ơi...
Em cũng nghĩ thế, tiền nhàn rỗi bác cứ ôm để đó còn hơn gửi bank, bác ko bán lỗ so với giá bác kỳ vọng thì ai mua được, mà hàng năm dân nhập cư vào sài gòn thì đông như quân Nguyên, tâm lý người VN thì cần nhà liền thổ, đất lên liên tục chẳng có giới hạn

Hạng B2
16/12/10
202
7.153
93
Bao lâu là ngắn hạn ? Bao lâu là dài hạn ?
"Ôm đất ko bao giờ lỗ, vấn đề To tát nhất là Thời gian" : Mịa, cái này giống hệt như anh Sinh Hùng nói là mua cổ phiếu sẽ có lời trong dài hạn :p:D:D:D
Dài hơn thì không biết chứ ôm đất 2-3 năm phải bán nhà trả nợ/phá sản thì trên OS nhiều anh chứng kiến rồi.